|
Trang chủ
>
Tin tức | Tập huấn xây dựng chương trình đào tạo và đề cương chi tiết học phần Ngày 8/4/2023, Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn xây dựng chương trình đào tạo và đề
cương chi tiết học phần cho giảng viên các Khoa/ Bộ môn của trường.
Tới dự chỉ đạo có TS.BS Phạm Thị
Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng Phụ trách nhà trường; cùng sự tham dự của cán bộ Phòng
Quản lý đào tạo, các phòng chức năng và giảng viên trong toàn trường.
Tại buổi tập huấn, ThS. Nguyễn Thị
Mai – Phó trưởng phòng Quản lý đào tạo đã trình bày quy trình xây dựng CTĐT, đề
cương chi tiết học phần; nguyên tắc xây dựng chuẩn đầu ra của CTĐT, chuẩn đầu
ra học phần và bài học; nguyên tắc lựa chọn phương pháp giảng dạy, kiểm tra
đánh giá phù hợp với chiến lược dạy học và chuẩn đầu ra.
Phát biểu tại buổi tập huấn, TS.BS
Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng nhà trường đề nghị các Khoa/Bộ môn cần phối
hợp với Phòng Quản lý đào tạo rà soát lại các CTĐT hiện hành, điều chỉnh CTĐT cho
phù hợp; cần thống nhất giữa mục tiêu chung, mục tiêu cụ thể, chuẩn đầu ra; yêu
cầu Phòng QLĐT thống nhất biểu mẫu để các Khoa/Bộ môn hoàn thiện CTĐT và đề
cương chi tiết học phần theo kế hoạch đề ra.
Các giảng viên đã thảo luận, trao
đổi liên quan đến CTĐT của khoa mình đồng thời được nghe giải đáp thắc mắc từ
lãnh đạo trường và các phòng chức năng.
Số lượt đọc:
136
-
Cập nhật lần cuối:
11/04/2023 11:51:30 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PMNgày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PMTrong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PMĐể chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AMNgày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AMNgày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AMNgày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PMNgày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải Nhất thi đấu thể thao Khối thi đua các trường Giáo dục Đại học và Giáo dục Nghề nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2022-202307/04/2023 06:56' PMNgày 6/4/2023, Tại Trường Cao đẳng Giao thông vận tải đường thủy I, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham gia thi đấu thể thao khối thi đua các trường giáo dục đại học và giáo dục nghề nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2022-2023. Làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Birmingham – Vương quốc Anh06/04/2023 11:50' PMNgày 5/4/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Thành phố Birmingham – Vương quốc Anh. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Chủ tịch Hội đồng Trường; TS. Phạm Thị Cẩm Hưng, Phó Hiệu trưởng phụ trách, Phòng Quản lý Đào tạo, Phòng Quản lý KHCN&HTQT, Khoa Điều dưỡng. Về phía trường Đại học Thành phố Birmingham có GS.TS. Joy Notter – Chuyên gia Điều dưỡng cùng các giảng viên của trường. Lãnh đạo Trường gặp mặt định kỳ sinh viên năm học 2022-202328/03/2023 01:12' AMTrong các ngày 22,23 và 24/3/2023, tại Hội trường lớn, lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt định kỳ sinh viên các Khoa trong trường. Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên tổ chức Chung kết cuộc thi Tài năng Tiếng Anh HMTU mùa thứ 527/03/2023 09:04' PMNhân kỷ niệm 92 năm Ngày thành lập Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh 26/3, tối ngày 23/3/2023, tại Hội trường lớn, Đoàn thanh niên, Hội sinh viên Trường Đại học Kỳ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức đêm chung kết cuộc thi Tìm kiếm tài năng tiếng Anh mùa thứ 5. Tham dự có Đ/c Nguyễn Thị Thanh Huyền – Quyền trưởng ban Thanh thiếu nhi trường học Tỉnh đoàn Hải Dương; Ông Trịnh Minh Ngọc - Giám Đốc Trung tâm Anh ngữ Language Link Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có TS. BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách Nhà trường; Các thầy cô Trưởng, phó các Khoa, phòng, bộ môn, trung tâm; các thầy cô giáo trong toàn trường, các đồng chí trong Ban chấp hành Đoàn thanh niên, Hội sinh viên nhà trường cùng sự tham gia của 5 đội đến từ 5 Khoa trong trường: Điều dưỡng, Chẩn đoán hình ảnh, Xét nghiệm, Phục hồi chức năng và Y khoa
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bổ nhiệm chức danh cán bộ quản lý17/03/2023 10:45' AMNhằm kiện toàn, bổ sung đội ngũ cán bộ quản lý cho Nhà trường, ngày 10/3/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tiến hành bổ nhiệm và bổ nhiệm lại cán bộ quản lý, bao gồm: Đoàn cán bộ Nước CHDCND Lào đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương08/03/2023 08:27' AMNgày 1/3/2023, Đoàn đại biểu Bộ Y tế, Bộ Lao động và Phúc lợi xã hội, Ủy ban quốc gia về Người khuyệt tật và Người cao tuổi nước Cộng hòa DCND Lào cùng các chuyên gia Tổ chức USAID và Humanity & Inclusion đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.Tiếp đón và tham dự buổi làm việc về phía lãnh đạo trường có TTƯT. PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường cùng Phòng Quản lý KHCN & HTQT, Phòng Quản lý đào tạo và Khoa Phục hồi chức năng. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng đào tạo đại học02/03/2023 02:22' PMNgày 27/2/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng đào tạo đại học. Tham dự về phía lãnh đạo trường có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách trường; trưởng/phó các Phòng/Khoa/ Bộ môn và cố vấn học tập các Khoa, bộ môn. |
|
|
|
|
|