|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải Nhất thi đấu thể thao Khối thi đua các trường Giáo dục Đại học và Giáo dục Nghề nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2022-2023
Ngày
6/4/2023, Tại Trường Cao đẳng Giao thông vận tải đường thủy I, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham
gia thi đấu thể thao khối thi đua các trường giáo dục đại học và giáo dục nghề
nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2022-2023.
Tham
dự buổi lễ khai mạc có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà
trường, đại diện các phòng chức năng và các vận động viên của trường tham gia
thi đấu với các nội dung: cầu lông đôi nam, cầu lông đôi nữ, bóng bàn đơn Nam.
Sau
phần khai mạc, Ban tổ chức đã trao cờ lưu niệm cho các đội tham gia thi đấu.
Kết
quả: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải Nhất cầu lông đôi nữ.
Giải
thi đấu thể thao là hoạt động thường niên nhằm giúp cho cán bộ, giảng viên các trường trong khối
thi đua có cơ
hội giao lưu, học tập
trao đổi kinh nghiệm trong công tác quản lý, điều hành,
tổ chức các hoạt động thể dục thể thao, đồng thời góp phần nâng cao đời sống
tinh thần cho cán bộ, giảng viên cũng như thiết thực hưởng ứng phong trào thi đua tiếp tục học tập,
rèn luyện theo tấm gương đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. ![](/Image.ashx/image=jpeg/be0e39554fcb4b8f8a71fe9d94204940-%E1%BA%A2nh%201.jpg/%E1%BA%A2nh%201.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6234b12220cd4933b16275ed9f8c3c9a-%E1%BA%A2nh%202.jpg/%E1%BA%A2nh%202.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/627b862c76cb4022b1c14b6658c334b6-%E1%BA%A2nh%203.jpg/%E1%BA%A2nh%203.jpg)
Số lượt đọc:
176
-
Cập nhật lần cuối:
07/04/2023 06:56:13 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Birmingham – Vương quốc Anh06/04/2023 11:50' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8013DF8E31FE49B689DEA54CAB4F1384/Lam_viec_voi_chuyen_gia_cua_Truong_Dai_hoc_Birming-120x90.jpg) Ngày 5/4/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Thành phố Birmingham – Vương quốc Anh. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Chủ tịch Hội đồng Trường; TS. Phạm Thị Cẩm Hưng, Phó Hiệu trưởng phụ trách, Phòng Quản lý Đào tạo, Phòng Quản lý KHCN&HTQT, Khoa Điều dưỡng. Về phía trường Đại học Thành phố Birmingham có GS.TS. Joy Notter – Chuyên gia Điều dưỡng cùng các giảng viên của trường. Lãnh đạo Trường gặp mặt định kỳ sinh viên năm học 2022-202328/03/2023 01:12' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/18414063102445B098F0818559407238/Lanh_dao_Truong_gap_mat_dinh_ky_sinh_vien_nam_hoc_-120x90.jpg) Trong các ngày 22,23 và 24/3/2023, tại Hội trường lớn, lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt định kỳ sinh viên các Khoa trong trường. Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên tổ chức Chung kết cuộc thi Tài năng Tiếng Anh HMTU mùa thứ 527/03/2023 09:04' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/55C5C98817924491913F166AB5928C1F/Doan_Thanh_nien-Hoi_sinh_vien_to_chuc_Chung_ket_cu-120x90.jpg) Nhân kỷ niệm 92 năm Ngày thành lập Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh 26/3, tối ngày 23/3/2023, tại Hội trường lớn, Đoàn thanh niên, Hội sinh viên Trường Đại học Kỳ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức đêm chung kết cuộc thi Tìm kiếm tài năng tiếng Anh mùa thứ 5. Tham dự có Đ/c Nguyễn Thị Thanh Huyền – Quyền trưởng ban Thanh thiếu nhi trường học Tỉnh đoàn Hải Dương; Ông Trịnh Minh Ngọc - Giám Đốc Trung tâm Anh ngữ Language Link Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có TS. BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách Nhà trường; Các thầy cô Trưởng, phó các Khoa, phòng, bộ môn, trung tâm; các thầy cô giáo trong toàn trường, các đồng chí trong Ban chấp hành Đoàn thanh niên, Hội sinh viên nhà trường cùng sự tham gia của 5 đội đến từ 5 Khoa trong trường: Điều dưỡng, Chẩn đoán hình ảnh, Xét nghiệm, Phục hồi chức năng và Y khoa
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bổ nhiệm chức danh cán bộ quản lý17/03/2023 10:45' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B328F883459244E386178E261C417C7F/20230317-Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_bo-120x90.jpg) Nhằm kiện toàn, bổ sung đội ngũ cán bộ quản lý cho Nhà trường, ngày 10/3/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tiến hành bổ nhiệm và bổ nhiệm lại cán bộ quản lý, bao gồm: Đoàn cán bộ Nước CHDCND Lào đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương08/03/2023 08:27' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/927C831CF3464067AA924C87A33B0646/Doan_can_bo_Nuoc_CHDCND_Lao_den_tham_va_lam_viec_t-120x90.jpg) Ngày 1/3/2023, Đoàn đại biểu Bộ Y tế, Bộ Lao động và Phúc lợi xã hội, Ủy ban quốc gia về Người khuyệt tật và Người cao tuổi nước Cộng hòa DCND Lào cùng các chuyên gia Tổ chức USAID và Humanity & Inclusion đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.Tiếp đón và tham dự buổi làm việc về phía lãnh đạo trường có TTƯT. PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường cùng Phòng Quản lý KHCN & HTQT, Phòng Quản lý đào tạo và Khoa Phục hồi chức năng. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng đào tạo đại học02/03/2023 02:22' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7C4CAD3DDB53467590240AC214AEAC28/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_Toa-120x90.jpg) Ngày 27/2/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng đào tạo đại học. Tham dự về phía lãnh đạo trường có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách trường; trưởng/phó các Phòng/Khoa/ Bộ môn và cố vấn học tập các Khoa, bộ môn. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ khai giảng Chuyên khoa cấp I khóa học 2022-202402/03/2023 02:11' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/627332BD37274076BF4EA36D0B622763/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_Le_-120x90.jpg) Ngày 24/2/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ Khai giảng Chuyên khoa cấp I khóa 1 (niên khóa 2022-2024). Tham dự về phía lãnh đạo trường có TTƯT.PGS. TS Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng Phụ trách trường; Trưởng các Phòng/ Khoa/ Bộ môn cùng các tân học viên chuyên khoa I các chuyên ngành Nội khoa, Xét nghiệm, Điều dưỡng, PHCN. |
|
|
|
|
|