|
Trang chủ
>
Tin tức | Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học
Ngày
19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa
chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học
Tham
dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường – Chủ tịch
Hội đồng rà soát giữa chu kỳ kiểm định chất lượng chương trình đào tạo ngành kỹ
thuật xét nghiệm y học; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng cùng các thành
viên Ban thư ký, thành viên hội đồng và thành viên nhóm rà soát.
Phát
biểu tại phiên họp, TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng nhấn mạnh việc rà soát giữa chu kỳ
kiểm định chất lượng các chương trình đào tạo là hoạt động thường xuyên của nhà
trường, là cơ sở để đưa ra các giải pháp cải tiến, nâng cao chất lượng CTĐT
trong nửa chu kỳ tiếp theo, đề nghị các thành viên trong hội đồng, thành viên
thư ký và nhóm rà soát tập trung nghiên cứu, bổ sung minh chứng, viết báo cáo
rà soát giữa chu kỳ theo yêu cầu của Bộ Giáo dục và Đào tạo, đề nghị Khoa Xét
nghiệm chủ động phối hợp với các đơn vị liên quan hoàn thành báo cáo theo tiến
độ quy định.
Theo
đó, ThS. Nguyễn Thị Thanh Hương – Trưởng phòng Quản lý chất lượng và Thanh tra đã
trình bày trước Hội đồng kế hoạch triển khai rà soát giữa chu kì chương trình
đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học, mục đích, yêu cầu, phân
công nhiệm vụ cho từng thành viên hội đồng và nhóm rà soát, đồng thời tập huấn
hướng dẫn các thành viên hội đồng kỹ năng tìm kiếm, bổ sung minh chứng và viết
báo cáo rà soát giữa chu kỳ chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm
y học. ![](/Image.ashx/image=jpeg/eb759d5802584875ad4e0617913c82bd-1.JPG/1.JPG)
TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường, Chủ tịch Hội đồng rà soát giữa chu kì phát biểu tại phiên họp ![](/Image.ashx/image=jpeg/885f4938412e444bb113da2a77338af1-2.JPG/2.JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1510ad32fdd740fabe90f164fd3b6168-3.JPG/3.JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/ba093a1d81a74c39b698208e1bc33458-4.JPG/4.JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/4e4aac73a70741d39e97e233a56a9391-5.JPG/5.JPG)
Số lượt đọc:
135
-
Cập nhật lần cuối:
06/06/2024 03:20:50 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam | Tin đã đăng: Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 04 giải Nhì, 01 giải Ba thi đấu thể thao Khối thi đua các trường Giáo dục Đại học và Giáo dục Nghề nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2023-202417/04/2024 07:44' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3A034127534A44098A32CEE6CF9F4E21/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_dat_04_giai-120x90.jpg) Ngày 12/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham gia thi đấu thể thao khối thi đua các trường giáo dục đại học và giáo dục nghề nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2023-2024. Tham dự giải thể thao năm nay có hơn 150 vận động viên đến từ 12 trường đại học và cao đẳng trong tỉnh tranh tài ở 11 nội dung thi đấu. Hội thảo “Phần mềm hệ thống quản lý chất lượng xét nghiệm”01/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D97372D7FAEF4EE48237DFF66790191D/Hoi_thao_Phan_mem_he_thong_quan_ly_chat_luong_xet_-120x90.jpg) Sáng ngày 28/3/2024, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội thảo “Phần mềm hệ thống quản lý chất lượng xét nghiệm”. Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên tổ chức Chung kết cuộc thi Tài năng Tiếng Anh HMTU mùa thứ 629/03/2024 03:03' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0A1B517C68C74D0287E2FE79B7EF8F37/Doan_Thanh_nien-Hoi_sinh_vien_to_chuc_Chung_ket_cu-120x90.jpg) Nhân kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh (26/3/1931 -26/3/2024), tối ngày 21/3/2023, tại Hội trường lớn, Đoàn Thanh niên và Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức đêm chung kết cuộc thi Tài năng tiếng Anh HMTU mùa thứ 6. Tham dự có TS. BS. Lê Đức Thuận - Phó Hiệu trưởng Nhà trường; Các thầy cô Trưởng, phó các Khoa, phòng, bộ môn, trung tâm; giảng viên, các đồng chí trong Ban chấp hành Đoàn thanh niên, Hội sinh viên nhà trường cùng sự tham gia của 5 đội đến từ 5 Khoa trong trường: Điều dưỡng, Chẩn đoán hình ảnh, Xét nghiệm, Phục hồi chức năng và Y khoa. Tập huấn công tác coi thi kết thúc học phần29/03/2024 02:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/61B7CFE462BB4816923BAF2E11E0E668/Tap_huan_cong_tac_coi_thi_ket_thuc_hoc_phan-120x90.jpg) Ngày 22/3/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn coi thi kết thúc học phần cho toàn bộ giảng viên các khoa, phòng, bộ môn của trường. Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng nhà trường cùng các phòng ban chức năng. Hội thảo chia sẻ kinh nghiệm quản trị đại học trong cơ chế tự chủ15/03/2024 08:03' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/61B542439CB949BC9D1441A04A3C3331/Hoi_thao_chia_se_kinh_nghiem_quan_tri_dai_hoc_tron-120x90.jpg) Ngày 13/3/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Trường Đại học Y dược Cần Thơ tổ chức “Hội thảo chia sẻ kinh nghiệm quản trị đại học trong cơ chế tự chủ” Lãnh đạo Trường gặp mặt định kỳ sinh viên năm học 2023-202414/03/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9B24F351B8674E09B3B69F9614C16136/Lanh_dao_Truong_gap_mat_dinh_ky_sinh_vien_nam_hoc_-120x90.jpg) Trong các ngày 5,6,7/3/2024, tại Hội trường lớn, lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt định kỳ sinh viên các Khoa trong trường. |
|
|
|
|
|