|
Trang chủ
>
Tin tức | Đoàn cán bộ Nước CHDCND Lào đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Ngày 1/3/2023, Đoàn đại
biểu Bộ Y tế, Bộ Lao động và Phúc lợi xã hội, Ủy ban quốc gia về Người khuyệt
tật và Người cao tuổi nước Cộng hòa DCND Lào cùng các chuyên gia Tổ chức USAID
và Humanity & Inclusion đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật
Y tế Hải Dương.Tiếp đón và tham dự buổi làm việc về phía lãnh đạo trường có TTƯT.
PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS
Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường cùng Phòng Quản lý
KHCN & HTQT, Phòng Quản lý đào tạo và Khoa Phục hồi chức năng.
Thay mặt lãnh đạo
trường, TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường vui mừng
chào đón đoàn công tác, đồng thời giới thiệu những nét chính trong quá trình xây
dựng và phát triển của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, các chuyên ngành
đào tạo, kết quả đào tạo, nghiên cứu khoa học, hợp tác quốc tế, đặc biệt là kết
quả đạt được trong lĩnh vực Phục hồi chức năng và mong rằng qua dịp tham quan
học tập tại Việt Nam của đoàn công tác sẽ thắt chặt thêm tình đoàn kết hữu nghị Việt Nam – Lào
cũng như thúc đẩy sự hợp tác giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và các
trường đại học, Viện nghiên cứu của Lào.
Tiếp đó, TS.BS Đinh Thị Hoa – Phó trưởng Khoa PHCN đã giới thiệu về
quy mô đào tạo, đổi mới chương trình đào tạo, nghiên cứu khoa học và khám chữa
bệnh phục vụ cộng đồng trong lĩnh vực phục hồi chức năng.
Trong chương trình làm việc, hai bên đã thảo luận, trao đổi về công tác đào tạo tại
trường nói chung, cơ cấu tổ chức và hoạt
động của Bệnh viện trường, hoạt động phục hồi chức năng cho người khuyết tật, công
tác đào tạo, bồi dưỡng cho sinh viên Lào của Trường…
Sau chương trình làm việc và trao đổi tại hội
trường, Đoàn công tác đã đi thăm cơ sở vật chất, khuôn viên trường, khu thực
hành chuyên ngành PHCN và Bệnh viện trường.
Số lượt đọc:
190
-
Cập nhật lần cuối:
08/03/2023 08:49:13 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng đào tạo đại học02/03/2023 02:22' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7C4CAD3DDB53467590240AC214AEAC28/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_Toa-120x90.jpg) Ngày 27/2/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng đào tạo đại học. Tham dự về phía lãnh đạo trường có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách trường; trưởng/phó các Phòng/Khoa/ Bộ môn và cố vấn học tập các Khoa, bộ môn. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ khai giảng Chuyên khoa cấp I khóa học 2022-202402/03/2023 02:11' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/627332BD37274076BF4EA36D0B622763/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_Le_-120x90.jpg) Ngày 24/2/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ Khai giảng Chuyên khoa cấp I khóa 1 (niên khóa 2022-2024). Tham dự về phía lãnh đạo trường có TTƯT.PGS. TS Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng Phụ trách trường; Trưởng các Phòng/ Khoa/ Bộ môn cùng các tân học viên chuyên khoa I các chuyên ngành Nội khoa, Xét nghiệm, Điều dưỡng, PHCN. Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Trung tâm Phục hồi chấn thương Thể thao quốc tế IRC 23/02/2023 07:56' AM
Tập huấn xây dựng chuẩn đầu ra và phát triển chương trình đào tạo y khoa dựa trên năng lực 23/02/2023 07:52' AM
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Hội Báo Xuân Quý Mão năm 202320/01/2023 09:33' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6536B7D1C31D47A295D86365C8489E55/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tham_du_Hoi-120x90.jpg) Sáng ngày 12 tháng 01 năm 2023, tại Trung tâm Triển lãm Tỉnh Hải Dương, Hội Nhà Báo Tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Văn hóa Thể thao & Du lịch, Sở Thông tin Truyền thông tỉnh Hải Dương tổ chức khai mạc Triển lãm mừng Đảng, mừng xuân và Hội Báo xuân Quý Mão 2023. Đoàn Thanh niên, Hội sinh viên thăm hỏi, tặng quà cho bệnh nhân Bệnh viện Phong Chí Linh – Hải Dương nhân dịp Xuân Quý Mão 202320/01/2023 09:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1A38743F4649480A9F796837AF112CE1/Doan_Thanh_nien_Hoi_sinh_vien_tham_hoi_tang_qua_ch-120x90.jpg) Hòa chung không khí đón Xuân Quý Mão 2023, ngày 14-15/1 vừa qua, CLB SVTN Khát Vọng Trẻ trực thuộc Đoàn thanh niên - Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức chương trình Tết Đoàn Viên 2023 tại Bệnh viện Phong - Chí Linh - Hải Dương. Tập huấn Can thiệp kỹ thuật Bobath cho người bệnh đột quỵ10/01/2023 08:41' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD18266639AF4A8CA3EE966058B61F9A/Co_cai_nao_ma_Doan_TN_hay_Hoi_sv_dc_khen_thuong_mo-120x90.jpg) Trong 2 ngày 06 - 07/01/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lớp Tập huấn “Can thiệp kỹ thuật Bobath cho người bệnh đột quỵ” |
|
|
|
|
|