|
Trang chủ
>
Tin tức | Khai giảng lớp Đại học vừa làm vừa học năm học 2011-2012 Từ ngày 12 tới ngày 23/12/2011 Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khai giảng các lớp đại học liên thông VLVH với tổng số 453 học viên tại các Bệnh viện: TW quân đội 108 (với 40 học viên từ trình độ cao đẳng điều dưỡng), bệnh viện 198 Bộ công an (với 43 học viên từ trình độ trung cấp điều dưỡng), viện Huyết học truyền máu TW (với 40 học viên từ trình độ trung cấp xét nghiệm), bệnh viện đa khoa tỉnh Vĩnh Phúc (với 40 học viên từ trình độ cao đẳng điều dưỡng) và 06 lớp tại trường từ trình độ trung cấp và cao đẳng ở cả 04 chuyên ngành Điều dưỡng, Kỹ thuật Xét nghiệm, Kỹ thuật Hình ảnh và Vật lý trị liệu. Với trên 50 đơn vị học trình kiến thức chuyên ngành đối với các học viên liên thông từ trình độ cao đẳng và trên 130 đơn vị học trình bao gồm kiến thức khoa học cơ bản, kiến thức cơ sở ngành và kiến thức chuyên ngành đối với các học viên liên thông từ trình độ trung cấp, sau khi hoàn thành chương trình học tập các học viên sẽ có thêm nhiều điều kiện thuận lợi để nâng cao tay nghề, phát triển nghề nghiệp đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ chăm sóc và bảo vệ sức khỏe nhân dân.
Một số hình ảnh tại buổi Lễ khai giảng
![](/Image.ashx/image=pjpeg/d687e8efc7f24a3ebce7d39a2c38d2a8-IMG_0229.JPG/IMG_0229.JPG)
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/0219bfe0f8eb4922b3663f8f28cbe683-IMG_0231.JPG/IMG_0231.JPG)
|
Các tiết mục văn nghệ chào mừng buổi khai giảng
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/2810796b244440fb90b1b871e8597857-IMG_0240.JPG/IMG_0240.JPG)
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/8393c29de9ee43f59bba1ec2dd13df5a-IMG_0250.JPG/IMG_0250.JPG)
|
Lãnh đạo Nhà trường cùng các học viên trong buổi Lễ khai giảng
|
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Nhà trường nhấn mạnh việc đổi mới chương trình đào tạo và tăng cường kỹ năng mềm cho các học viên trong khóa học |
![](/Image.ashx/image=pjpeg/316c45253b774ae695354cc7aee81191-IMG_0246.JPG/IMG_0246.JPG)
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/70a4327be15349b9998c33225efe5801-IMG_0260.JPG/IMG_0260.JPG) |
ThS. Đinh Thị Thị Hoa – Trình bày chương trình đào tạo của khóa học |
Thay mặt các học viên của khóa học, học viên Lã Thị Bích Thủy hứa sẽ hoàn thành khóa học với kết quả cao |
Số lượt đọc:
20531
-
Cập nhật lần cuối:
29/12/2011 03:13:43 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Khai giảng lớp Điều dưỡng Nha khoa khóa 2 và Bổ túc chuyển đổi Điều dưỡng khóa 5223/12/2011 10:22' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/12C634D549A14D86A01CE6A39653D133/Khai_giang_lop_Dieu_duong_Nha_khoa_khoa_2_va_Bo_tu-120x90.jpg) Ngày 19/12/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng lớp Điều dưỡng Nha khoa khóa 2 cho 22 học viên. Trong thời gian 6 tháng học tập trung, các học viên sẽ được cung cấp các kiến thức và kỹ năng cơ bản về chuyên ngành Điều dưỡng Nha khoa, giúp các học viên có khả năng thực hiện được các kỹ thuật phát hiện, chăm sóc và dự phòng các bệnh răng miệng thông thường, góp phần nâng cao chất lượng chăm sóc răng miệng ban đầu. Đại sứ đặc mệnh toàn quyền Nhật Bản tại Việt Nam tới thăm và làm việc tại Trường22/12/2011 08:32' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8645CA2492444C50A27CD2F269A96922/Dai_su_dac_menh_toan_quyen_Nhat_Ban_tai_Viet_Nam_t-120x90.jpg) Ngày 15-12-2011, Đoàn đại biểu Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam do Ngài Yasuaki Tanizaki-Đại sứ đặc mệnh toàn quyền dẫn đầu, đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương... GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam (AP – QUT, Australia) làm việc tại Trường22/12/2011 07:50' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/403B6F453C9841F69E754561BFACA32B/GS_Di_Brown-Chuyen_gia_danh_gia_giua_ky_du_an_nang-120x90.jpg) Ngày 08/12/2011, GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam AP-QUT (Australia) đã đến làm việc với Nhà trường... Chương trình đào tạo Quản lý và Lãnh đạo - Leadership for Change của Hội đồng Điều dưỡng thế giới (ICN) cho điều dưỡng Việt Nam21/12/2011 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5997C6C6B4EE49D4A8C16936BED7225B/Chuong_trinh_dao_tao_Quan_ly_va_Lanh_dao-Leadershi-120x90.jpg) Sáng ngày 14/12/2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Cục Quản lý khám chữa bệnh - Bộ Y tế và Hội Điều dưỡng Việt Nam đã tổ chức Hội thảo Chương trình đào tạo quản lý và lãnh đạo (LFC Program) của ICN cho điều dưỡng Việt Nam. Tính đến tháng 10/2011, Chương trình đã được triển khai thực hiện tại 32 nước như Mỹ, Singapore, Philippine, Tây Ban Nha… Trường Đại học Louvain La Neuve đến thăm và làm việc tại Trường12/12/2011 08:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2BE06D33C0E741A5BCDD8328D57E1DA2/Truong_Dai_hoc_Louvain_La_Neuve_den_tham_va_lam_vi-120x90.jpg) Ngày 08/12/2011, Trường Đại học Louvain La Neuve (UCL-Bỉ) do TS Patrick Willems Khoa Vật lý trị liệu (VLTL) làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhằm tìm hiểu chương trình đào tạo chuyên ngành VLTL và định hướng hợp tác với Trường... Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “ Kỹ năng điều dưỡng”25/11/2011 03:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE9DAEF5F63B4C168A1B9888BA42BD04/20111125-Hoi_thao_gop_y_tai_lieu_day-hoc_Ky_nang_d-120x90.jpg) Với mục đích giúp cho việc biên soạn cuốn tài liệu dạy - học “Kỹ năng điều dưỡng” trong các trường Cao đẳng và Trung cấp y tế. Từ ngày 22- 25/11/2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “Kỹ năng điều dưỡng” lần 2. Đây là hoạt động thuộc dự án SMS nằm trong chương trình nâng cao năng lực nguồn nhân lực y tế trong các trường Cao đẳng, Trung cấp chuyên nghiệp... Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Trung cấp chính quy khóa 2009 - 201125/11/2011 03:29' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/97C17AA33FFD4C8997E59270DB50FFEA/Le_trao_bang_tot_nghiep_he_Trung_cap_chinh_quy_kho-120x90.jpg) Sáng ngày 25/11/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Trung cấp chính quy cho 287 học sinh với 3 chuyên ngành đào tạo: Điều dưỡng đa khoa, Kỹ thuật xét nghiệm và Kỹ thuật hình ảnh. Tham dự buổi Lễ có đại diện Ban giám hiệu Nhà trường, Trưởng các Khoa, Phòng, Bộ môn, cùng đông đảo giảng viên và học sinh khóa 2009 – 2011 tham dự... |
|
|
|
|
|