|
Trang chủ
>
Tin tức | GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam (AP – QUT, Australia) làm việc tại Trường Ngày 08/12/2011, GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam AP-QUT (Australia) đã đến làm việc với Nhà trường.
Tại buổi làm việc, PGS.TS. Vũ Đình Chính thay mặt Nhà trường đã báo cáo về hiệu quả tác động của Dự án tới việc đào tạo nguồn nhân lực điều dưỡng tại Trường thông qua các khóa đào tạo giảng viên điều dưỡng từ xa, đào tạo ngoại ngữ, đào tạo giảng viên lâm sàng, giúp Trường đột phá vào việc xây dựng chương trình đào tạo điều dưỡng 3 năm dựa vào năng lực - một lĩnh vực còn mới ở Việt Nam. Trên cơ sở đó làm nền tảng cho Nhà trường đổi mới các chương trình đào tạo dựa trên năng lực của các chuyên ngành khác và chia sẻ với các trường Cao đẳng y tế trong toàn quốc. |
![](/Image.ashx/image=pjpeg/7abf842368ef4523bbf8a236eca891d5-IMG_0034.jpg/IMG_0034.jpg)
GS. Di Brown trong buổi làm việc với Lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương |
|
Qua buổi đánh giá, Lãnh đạo Trường đề nghị Dự án tiếp tục hỗ trợ Trường hoàn thành và triển khai thực hiện chương trình đào tạo Điều dưỡng dựa vào năng lực trình độ 3 năm trong năm 2012; triển khai các khóa đào tạo giảng viên lâm sàng; hỗ trợ các giảng viên điều dưỡng nâng cao trình độ tiếng Anh để dịch tài liệu tham khảo và đăng ký học bổng đào tạo Thạc sỹ, Tiến sỹ Điều dưỡng ở nước ngoài và thành lập Trung tâm đào tạo liên tục góp phần nâng cao chất lượng đào tạo nguồn nhân lực điều dưỡng, từ đó cải thiện chất lượng chăm sóc sức khỏe cho người dân Việt Nam. Cùng ngày, TS. Yvonne - Giảng viên Điều dưỡng cao cấp (QUT), chuyên gia của Dự án cũng có buổi làm việc với Phòng Đào tạo và giảng viên Khoa Điều dưỡng để chỉnh sửa đề cương chi tiết học phần của chương trình đào tạo điều dưỡng 3 năm dựa trên năng lực, xây dựng kế hoạch triển khai áp dụng chương trình đào tạo dựa trên năng lực năm 2012.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/0cac98e8d06f445f872baa0d4fc80464-IMG_0065.jpg/IMG_0065.jpg)
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/81cb773d1e5a41d48f133cbe2a714376-IMG_1209.JPG/IMG_1209.JPG)
|
GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá dự án AP-QUT trao đổi với giảng viên Khoa Điều dưỡng về đào tạo dựa trên năng lực |
Lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương chụp ảnh lưu niệm với GS. Di Brown và TS. Yvonne |
Số lượt đọc:
20177
-
Cập nhật lần cuối:
22/12/2011 07:53:54 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Chương trình đào tạo Quản lý và Lãnh đạo - Leadership for Change của Hội đồng Điều dưỡng thế giới (ICN) cho điều dưỡng Việt Nam21/12/2011 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5997C6C6B4EE49D4A8C16936BED7225B/Chuong_trinh_dao_tao_Quan_ly_va_Lanh_dao-Leadershi-120x90.jpg) Sáng ngày 14/12/2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Cục Quản lý khám chữa bệnh - Bộ Y tế và Hội Điều dưỡng Việt Nam đã tổ chức Hội thảo Chương trình đào tạo quản lý và lãnh đạo (LFC Program) của ICN cho điều dưỡng Việt Nam. Tính đến tháng 10/2011, Chương trình đã được triển khai thực hiện tại 32 nước như Mỹ, Singapore, Philippine, Tây Ban Nha… Trường Đại học Louvain La Neuve đến thăm và làm việc tại Trường12/12/2011 08:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2BE06D33C0E741A5BCDD8328D57E1DA2/Truong_Dai_hoc_Louvain_La_Neuve_den_tham_va_lam_vi-120x90.jpg) Ngày 08/12/2011, Trường Đại học Louvain La Neuve (UCL-Bỉ) do TS Patrick Willems Khoa Vật lý trị liệu (VLTL) làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhằm tìm hiểu chương trình đào tạo chuyên ngành VLTL và định hướng hợp tác với Trường... Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “ Kỹ năng điều dưỡng”25/11/2011 03:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE9DAEF5F63B4C168A1B9888BA42BD04/20111125-Hoi_thao_gop_y_tai_lieu_day-hoc_Ky_nang_d-120x90.jpg) Với mục đích giúp cho việc biên soạn cuốn tài liệu dạy - học “Kỹ năng điều dưỡng” trong các trường Cao đẳng và Trung cấp y tế. Từ ngày 22- 25/11/2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “Kỹ năng điều dưỡng” lần 2. Đây là hoạt động thuộc dự án SMS nằm trong chương trình nâng cao năng lực nguồn nhân lực y tế trong các trường Cao đẳng, Trung cấp chuyên nghiệp... Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Trung cấp chính quy khóa 2009 - 201125/11/2011 03:29' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/97C17AA33FFD4C8997E59270DB50FFEA/Le_trao_bang_tot_nghiep_he_Trung_cap_chinh_quy_kho-120x90.jpg) Sáng ngày 25/11/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Trung cấp chính quy cho 287 học sinh với 3 chuyên ngành đào tạo: Điều dưỡng đa khoa, Kỹ thuật xét nghiệm và Kỹ thuật hình ảnh. Tham dự buổi Lễ có đại diện Ban giám hiệu Nhà trường, Trưởng các Khoa, Phòng, Bộ môn, cùng đông đảo giảng viên và học sinh khóa 2009 – 2011 tham dự... Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Cao đẳng chính quy khóa 2008 - 201125/11/2011 07:48' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8F45E687C2DF417F8A3B73878DEEF3D4/Le_trao_bang_tot_nghiep_he_Cao_dang_chinh_quy_khoa-120x90.jpg) Sáng ngày 24/11/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Cao đẳng chính quy khóa 2008 – 2011 cho 507 sinh viên với 10 chuyên ngành đào tạo: Điều dưỡng đa kha, Điều dưỡng gây mê hồi sức, Điều dưỡng Nha khoa, Vật lý trị liệu phục hồi chức năng, Kỹ thuật Xét nghiệm, Kỹ thuật Hình ảnh, Điều dưỡng Hộ sinh, Vệ sinh an toàn thực phẩm, Y học dự phòng và Dinh dưỡng tiết chế... Bài phát biểu nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/11 của Hiệu trưởng22/11/2011 09:35' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7525AE8F43EA41EFB51B07226CDC08A0/BAI_PHAT_BIEU_NHAN_NGAY_NHA_GIAO_VIET_NAM_2011-120x90.jpg) Kính thưa các đồng chí lãnh đạo UBND tỉnh Hải Dương, Lãnh đạo các Viện, Bệnh viện Thưa các Thầy, cô giáo
CẢM XÚC TRI ÂN22/11/2011 08:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6F72BADA291A4DAE934937481ED7756F/CAM_XUC_TRI_AN-120x90.jpg) Từ khi sinh ra, cha mẹ cho ta một hình hài, dáng đứng rồi lại cho ta dòng sữa mát lành và nuôi ta khôn lớn. Ngày ngày cắp sách tới trường, Thày cô lại là những người trao cho ta nguồn tri thức, đưa ta cập bến vinh quang. Công ơn trời bể đó chúng em không một phút lãng quên... |
|
|
|
|
|