|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Louvain La Neuve đến thăm và làm việc tại Trường
Ngày 08/12/2011, Trường Đại học Louvain La Neuve (UCL-Bỉ) do TS Patrick Willems Khoa Vật lý trị liệu (VLTL) làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhằm tìm hiểu chương trình đào tạo chuyên ngành VLTL và định hướng hợp tác với Trường. |
Lãnh đạo Nhà trường và đại diện Trường Đại học UCL (Bỉ) trong buổi làm việc |
|
Tại buổi làm việc, ThS Phạm Xuân Thành – Phó Hiệu trưởng Nhà trường đã giới thiệu những nét khái quát về trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, đồng thời giới thiệu về quy mô các bậc đào tạo, chuẩn đầu ra và khả năng tìm kiếm việc làm của sinh viên Khoa VLTL/PHCN tại Trường. Trong tiến trình của buổi làm việc, hai bên đã cùng nhau trao đổi về định hướng tăng cường hợp tác để tạo điều kiện cho sinh viên có cơ hội học tập chuyên ngành đào tạoVLTL/PHCN trong tương lai. Kết thúc buổi làm việc, đoàn đã đi thăm cơ sở thực hành của Khoa VLTL/PHCN của Trường.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/40ec27b077d042ee801aeb775a34bfdc-IMG_0054.jpg/IMG_0054.jpg)
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/5c5d6dc06d73480ab91c3df762adbc5e-IMG_0069.jpg/IMG_0069.jpg)
|
Đoàn công tác Trường Đại học UCL thăm khu thực hành của Khoa VLTL/PHCN |
Lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Trường Đại học UCL chụp ảnh lưu niệm |
Số lượt đọc:
20359
-
Cập nhật lần cuối:
12/12/2011 08:59:49 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “ Kỹ năng điều dưỡng”25/11/2011 03:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE9DAEF5F63B4C168A1B9888BA42BD04/20111125-Hoi_thao_gop_y_tai_lieu_day-hoc_Ky_nang_d-120x90.jpg) Với mục đích giúp cho việc biên soạn cuốn tài liệu dạy - học “Kỹ năng điều dưỡng” trong các trường Cao đẳng và Trung cấp y tế. Từ ngày 22- 25/11/2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “Kỹ năng điều dưỡng” lần 2. Đây là hoạt động thuộc dự án SMS nằm trong chương trình nâng cao năng lực nguồn nhân lực y tế trong các trường Cao đẳng, Trung cấp chuyên nghiệp... Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Trung cấp chính quy khóa 2009 - 201125/11/2011 03:29' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/97C17AA33FFD4C8997E59270DB50FFEA/Le_trao_bang_tot_nghiep_he_Trung_cap_chinh_quy_kho-120x90.jpg) Sáng ngày 25/11/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Trung cấp chính quy cho 287 học sinh với 3 chuyên ngành đào tạo: Điều dưỡng đa khoa, Kỹ thuật xét nghiệm và Kỹ thuật hình ảnh. Tham dự buổi Lễ có đại diện Ban giám hiệu Nhà trường, Trưởng các Khoa, Phòng, Bộ môn, cùng đông đảo giảng viên và học sinh khóa 2009 – 2011 tham dự... Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Cao đẳng chính quy khóa 2008 - 201125/11/2011 07:48' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8F45E687C2DF417F8A3B73878DEEF3D4/Le_trao_bang_tot_nghiep_he_Cao_dang_chinh_quy_khoa-120x90.jpg) Sáng ngày 24/11/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Cao đẳng chính quy khóa 2008 – 2011 cho 507 sinh viên với 10 chuyên ngành đào tạo: Điều dưỡng đa kha, Điều dưỡng gây mê hồi sức, Điều dưỡng Nha khoa, Vật lý trị liệu phục hồi chức năng, Kỹ thuật Xét nghiệm, Kỹ thuật Hình ảnh, Điều dưỡng Hộ sinh, Vệ sinh an toàn thực phẩm, Y học dự phòng và Dinh dưỡng tiết chế... Bài phát biểu nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/11 của Hiệu trưởng22/11/2011 09:35' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7525AE8F43EA41EFB51B07226CDC08A0/BAI_PHAT_BIEU_NHAN_NGAY_NHA_GIAO_VIET_NAM_2011-120x90.jpg) Kính thưa các đồng chí lãnh đạo UBND tỉnh Hải Dương, Lãnh đạo các Viện, Bệnh viện Thưa các Thầy, cô giáo
CẢM XÚC TRI ÂN22/11/2011 08:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6F72BADA291A4DAE934937481ED7756F/CAM_XUC_TRI_AN-120x90.jpg) Từ khi sinh ra, cha mẹ cho ta một hình hài, dáng đứng rồi lại cho ta dòng sữa mát lành và nuôi ta khôn lớn. Ngày ngày cắp sách tới trường, Thày cô lại là những người trao cho ta nguồn tri thức, đưa ta cập bến vinh quang. Công ơn trời bể đó chúng em không một phút lãng quên... Giao lưu văn nghệ “ Tri ân Thầy cô”22/11/2011 08:47' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D23C63FE31634BF9B8F03EEC9825D7EC/Giao_luu_van_nghe_Tri_an_Thay_co-120x90.jpg) Nhân dịp kỷ niệm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11), tối ngày 18/11/2011, Ban Chấp hành Đoàn TNCS Hồ Chí Minh – Hội Sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức đêm giao lưu văn nghệ. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức kỷ niệm ngày Nhà giáo Việt Nam 20/1122/11/2011 08:34' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6265575286BA4903AF280527C3FD1109/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_ky_-120x90.jpg) Sáng ngày 19/11/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, đón nhận cờ thi đua của UBND tỉnh Hải Dương và tổ chức sinh hoạt khoa học. Tham dự buổi Lễ có TS. Đặng Thị Bích Liên – UVBTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, các nhà khoa học ngành y tế, cùng đông đảo cán bộ, giảng viên trong Nhà trường tham dự |
|
|
|
|
|