|
Trang chủ
>
Tin tức | Đại sứ đặc mệnh toàn quyền Nhật Bản tại Việt Nam tới thăm và làm việc tại Trường Ngày 15-12-2011, Đoàn đại biểu Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam do Ngài Yasuaki Tanizaki-Đại sứ đặc mệnh toàn quyền dẫn đầu, đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Sau khi đoàn xem phóng sự giới thiệu tình hình đào tạo Điều dưỡng tại Trường, thay mặt Nhà trường, TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính đã nhấn mạnh thêm về sự thành công của khóa thực tập điều dưỡng quốc tế cho gần 100 sinh viên Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản tại Hải Dương và bày tỏ mong muốn Chính phủ Nhật Bản hỗ trợ Nhà trường thành lập trung tâm đào tạo điều dưỡng chuẩn, góp phần nâng cao chất lượng đào tạo nguồn nhân lực Điều dưỡng, đặc biệt là về trình độ ngoại ngữ, sự phù hợp về chuyên môn và văn hóa Nhật Bản để Điều dưỡng Việt Nam có thể sớm sang Nhật Bản làm việc.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/3e95e5d7910a404887bead4f5e99939d-IMG_0175.jpg/IMG_0175.jpg)
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/15d03d137cf543ad9501539d7adad655-IMG_0185.jpg/IMG_0185.jpg)
|
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Nhà trường chào mừng Ngài Đại sứ cùng với đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường |
Ngài Yasuaki Tanizaki-Đại sứ đặc mệnh toàn quyền Nhật Bản tại Việt Nam cùng đoàn trong buổi làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương |
Phát biểu tại buổi làm việc, Ngài Yasuaki Tanizaki - Đại sứ đặc mệnh toàn quyền Nhật Bản tại Việt Nam đánh giá cao mối quan hệ hợp tác giữa Nhà trường và các trường đào tạo điều dưỡng của Nhật Bản, hy vọng mối quan hệ này sẽ ngày càng phát triển, đồng thời sẽ chuyển những đề xuất của Nhà trường tới Chính phủ Nhật Bản trong việc tăng cường hợp tác đào tạo nguồn nhân lực Điều dưỡng giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Nhật Bản trong thời gian tới. Kết thúc buổi làm việc, Ngài Đại sứ cùng đoàn đã đi thăm khu thực hành tiền lâm sàng của Nhà trường
Ngài Yasuaki Tanizaki-Đại sứ đặc mệnh toàn quyền Nhật Bản tại Việt Nam cùng đoàn đi thăm khu thực hành tiền lâm sàng tại Trường
![](/Image.ashx/image=pjpeg/d5d1f75a61cf49d7aebfb01c6dde1353-IMG_0190.jpg/IMG_0190.jpg)
Lãnh đạo Nhà trường chụp ảnh lưu niệm cùng với đoàn đại biểu Đại sứ quán Nhật Bản và đại diện UBND tỉnh Hải Dương
Số lượt đọc:
20250
-
Cập nhật lần cuối:
22/12/2011 08:32:29 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam (AP – QUT, Australia) làm việc tại Trường22/12/2011 07:50' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/403B6F453C9841F69E754561BFACA32B/GS_Di_Brown-Chuyen_gia_danh_gia_giua_ky_du_an_nang-120x90.jpg) Ngày 08/12/2011, GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam AP-QUT (Australia) đã đến làm việc với Nhà trường... Chương trình đào tạo Quản lý và Lãnh đạo - Leadership for Change của Hội đồng Điều dưỡng thế giới (ICN) cho điều dưỡng Việt Nam21/12/2011 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5997C6C6B4EE49D4A8C16936BED7225B/Chuong_trinh_dao_tao_Quan_ly_va_Lanh_dao-Leadershi-120x90.jpg) Sáng ngày 14/12/2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Cục Quản lý khám chữa bệnh - Bộ Y tế và Hội Điều dưỡng Việt Nam đã tổ chức Hội thảo Chương trình đào tạo quản lý và lãnh đạo (LFC Program) của ICN cho điều dưỡng Việt Nam. Tính đến tháng 10/2011, Chương trình đã được triển khai thực hiện tại 32 nước như Mỹ, Singapore, Philippine, Tây Ban Nha… Trường Đại học Louvain La Neuve đến thăm và làm việc tại Trường12/12/2011 08:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2BE06D33C0E741A5BCDD8328D57E1DA2/Truong_Dai_hoc_Louvain_La_Neuve_den_tham_va_lam_vi-120x90.jpg) Ngày 08/12/2011, Trường Đại học Louvain La Neuve (UCL-Bỉ) do TS Patrick Willems Khoa Vật lý trị liệu (VLTL) làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhằm tìm hiểu chương trình đào tạo chuyên ngành VLTL và định hướng hợp tác với Trường... Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “ Kỹ năng điều dưỡng”25/11/2011 03:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE9DAEF5F63B4C168A1B9888BA42BD04/20111125-Hoi_thao_gop_y_tai_lieu_day-hoc_Ky_nang_d-120x90.jpg) Với mục đích giúp cho việc biên soạn cuốn tài liệu dạy - học “Kỹ năng điều dưỡng” trong các trường Cao đẳng và Trung cấp y tế. Từ ngày 22- 25/11/2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “Kỹ năng điều dưỡng” lần 2. Đây là hoạt động thuộc dự án SMS nằm trong chương trình nâng cao năng lực nguồn nhân lực y tế trong các trường Cao đẳng, Trung cấp chuyên nghiệp... Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Trung cấp chính quy khóa 2009 - 201125/11/2011 03:29' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/97C17AA33FFD4C8997E59270DB50FFEA/Le_trao_bang_tot_nghiep_he_Trung_cap_chinh_quy_kho-120x90.jpg) Sáng ngày 25/11/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Trung cấp chính quy cho 287 học sinh với 3 chuyên ngành đào tạo: Điều dưỡng đa khoa, Kỹ thuật xét nghiệm và Kỹ thuật hình ảnh. Tham dự buổi Lễ có đại diện Ban giám hiệu Nhà trường, Trưởng các Khoa, Phòng, Bộ môn, cùng đông đảo giảng viên và học sinh khóa 2009 – 2011 tham dự... Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Cao đẳng chính quy khóa 2008 - 201125/11/2011 07:48' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8F45E687C2DF417F8A3B73878DEEF3D4/Le_trao_bang_tot_nghiep_he_Cao_dang_chinh_quy_khoa-120x90.jpg) Sáng ngày 24/11/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Cao đẳng chính quy khóa 2008 – 2011 cho 507 sinh viên với 10 chuyên ngành đào tạo: Điều dưỡng đa kha, Điều dưỡng gây mê hồi sức, Điều dưỡng Nha khoa, Vật lý trị liệu phục hồi chức năng, Kỹ thuật Xét nghiệm, Kỹ thuật Hình ảnh, Điều dưỡng Hộ sinh, Vệ sinh an toàn thực phẩm, Y học dự phòng và Dinh dưỡng tiết chế... Bài phát biểu nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/11 của Hiệu trưởng22/11/2011 09:35' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7525AE8F43EA41EFB51B07226CDC08A0/BAI_PHAT_BIEU_NHAN_NGAY_NHA_GIAO_VIET_NAM_2011-120x90.jpg) Kính thưa các đồng chí lãnh đạo UBND tỉnh Hải Dương, Lãnh đạo các Viện, Bệnh viện Thưa các Thầy, cô giáo
|
|
|
|
|
|