|
Trang chủ
>
Tin tức | Đại hội đại biểu Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXII nhiệm kỳ 2015 – 2017 Ngày 24/01/2016, Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2015 - 2017. Tới dự Đại hội có đồng chí Nghiêm Xuân Tuấn - Phó Bí thư Tỉnh đoàn Hải Dương – Chủ tịch Hội sinh viên Việt Nam Tỉnh Hải Dương; TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường, TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng nhà trường; các đồng chí trong BCH Đảng uỷ, lãnh đạo trường, quản lý các phòng, khoa, bộ môn Nhà trường và các tổ chức Đoàn các trường trên địa bàn tỉnh... cùng 150 đại biểu đại diện cho gần 4000 đoàn viên thanh niên Nhà trường. Đại hội đã nghe báo cáo tổng kết công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2013-2015, phương hướng, nhiệm vụ nhiệm kỳ 2015-2017. Trong nhiệm kỳ vừa qua Đoàn trường đã xung kích, hoạt động có hiệu quả trên nhiều lĩnh vực. Đặc biệt đã thực hiện tốt việc dạy và học theo học chế tín chỉ, giảng dạy dựa trên năng lực, NCKH, cung ứng dịch vụ y tế, phát động và tổ chức nhiều phong trào thi đua thu hút đông đảo đoàn viên tham gia như khám chữa bệnh và phát thuốc miễn phí cho đối tượng chính sách; hiến máu tình nguyện; hàng năm tham gia giao lưu, học tập và trao đổi kinh nghiệm với sinh viên Nhật Bản; 29 đoàn viên ưu tú được kết nạp Đảng… Đoàn trường liên tục đạt danh hiệu Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh vững mạnh xuất sắc, được Trung ương đoàn và Tỉnh đoàn tặng bằng khen; 3 đoàn viên nhận danh hiệu “Sinh viên 5 tốt”, 01 đoàn viên được giải thưởng Sao tháng Giêng. Nhân dịp này BCH Đoàn trường và 2 cá nhân được Trung ương Đoàn thanh niên Cộng sản HCM tặng bằng khen. Phát biểu ý kiến chỉ đạo tại Đại hội, TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng uỷ, Hiệu trưởng Nhà trường đã ghi nhận và biểu dương những kết quả tuổi trẻ Nhà trường đã đạt được trong nhiệm kỳ vừa qua đồng thời đề nghị: Đoàn trường cần tiếp tục đổi mới công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho Đoàn viên thanh niên, khơi dậy niềm tự hào về truyền thống vẻ vang của Đoàn TNCS HCM và truyền thống nhà trường, giúp cho mỗi đoàn viên hiểu rõ quyền và trách nhiệm của mình ở từng vị trí công tác, học tập với tinh thần tự giác, tự trọng, tự học, tự rèn luyện; kiên quyết đấu tranh với các biểu hiện tiêu cực; Tiếp tục đổi mới nội dung và phương thức hoạt động của Đoàn, bám sát nhiệm vụ chính trị của nhà trường; Tích cực tham gia nghiên cứu khoa học; Thực hiện tốt “3 Không” đó là “Không đi muộn, về sớm, bỏ giờ lên lớp không lý do, Không sử dụng điện thoại trong giờ lên lớp và Không tiêu cực trong thi/kiểm tra”, đặc biệt chú trọng nâng cao trình độ ngoại ngữ để nhanh chóng hội nhập quốc tế; Tích cực rèn luyện kỹ năng mềm và làm tốt công tác bồi dưỡng, phát triển đảng. Đại hội đã dân chủ và trí tuệ bầu BCH Đoàn trường khóa XXII gồm 21 đồng chí. Với tinh thần xung kích tình nguyện và nhiệt huyết của tuổi trẻ, đoàn viên thanh niên trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tiếp tục đoàn kết, vượt khó, năng động, sáng tạo, trí tuệ và đổi mới quyết tâm thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đoàn trường lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2015 – 2017. ![](/Image.ashx/image=jpeg/6ac14ba6aaf349b6bd15cfc2b0e610df-IMG_4058.jpg/IMG_4058.jpg) ![](/Image.ashx/image=jpeg/62372ae2cd0949918916587a6411dcf1-IMG_4061.jpg/IMG_4061.jpg) ![](/Image.ashx/image=jpeg/c3f6715b3f4447a39d4c3f61870c6420-IMG_4062.jpg/IMG_4062.jpg) ![](/Image.ashx/image=jpeg/cd0a2ef76dc8498fbfe9e4499fd51430-IMG_4063.jpg/IMG_4063.jpg) ![](/Image.ashx/image=jpeg/f619aff587164720b5b0f9523b650da1-IMG_4065.jpg/IMG_4065.jpg) ![](/Image.ashx/image=jpeg/e71cfa9b08964b14bfa90db315ece68c-IMG_4069.jpg/IMG_4069.jpg) ![](/Image.ashx/image=jpeg/f17762675c354e36a2978012a6061f60-IMG_4074.jpg/IMG_4074.jpg) ![](/Image.ashx/image=jpeg/394876f59b4943a787f7b0babb91668d-IMG_4076.jpg/IMG_4076.jpg) ![](/Image.ashx/image=jpeg/f94f1d1ec0e64614bf8e6c34045ee424-IMG_4084.jpg/IMG_4084.jpg) TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng nhà trường phát biểu tại đại hội Lãnh đạo trường và Đ/c Nghiêm Xuân Tuấn – Phó Bí thư Tỉnh đoàn Hải Dương chúc mừng Ban chấp hành Đoàn TNCS HCM Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhiệm kỳ XXII (2015-2017)Số lượt đọc:
20603
-
Cập nhật lần cuối:
26/01/2016 09:26:49 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lễ trao bằng tốt nghiệp Đại học liên thông vừa làm vừa học khóa 2014-201515/01/2016 04:59' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A1454FD1FEEA4549A6C4F4F262B8693B/Le_trao_bang_tot_nghiep_Dai_hoc_lien_thong_vua_lam-120x90.jpg) Sáng ngày 15 tháng 1 năm 2016, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp Đại học liên thông vừa làm vừa học khóa 2014-2015. Họp Ban chỉ đạo biên soạn và xuất bản giáo trình trình độ đại học15/01/2016 04:48' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F450F8A782BF4B37BA861E08D2950FCD/Hop_Ban_chi_dao_bien_soan_va_xuat_ban_giao_trinh_t-120x90.jpg) Ngày 12/1/2016, Trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp Ban chỉ đạo biên soạn và xuất bản tài liệu giáo trình đào tạo trình độ đại học. Làm việc với Đại học Y khoa Tokyo Việt Nam12/01/2016 02:39' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/198D1D2573E24F83AA181F224D7CF66F/Khuc_Kim_Lan-Lam_viec_voi_Dai_hoc_Y_khoa_Tokyo_Vie-120x90.jpg) Sáng ngày 12/1/2016, Đoàn công tác của Đại học Y khoa Tokyo Việt Nam do TS.Kusumi Mari – Chủ tịch, Hiệu trưởng làm trưởng đoàn đã thăm và làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Bế mạc lớp bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm cho giảng viên đại học, cao đẳng11/01/2016 09:44' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F34928A7E2B54EA7A56996685F871CCB/Be_mac_lop_boi_duong_nghiep_vu_su_pham_cho_giang_v-120x90.jpg) Ngày 9/1/2016, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Học viện Quản lý giáo dục và Nhà trường đã tổ chức bế mạc lớp bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm. Làm việc với Tổ chức Ủy ban y tế Hà Lan – Việt Nam04/01/2016 03:13' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D383CE3851584D46A98E06D0BFFC3AB4/Lam_viec_voi_To_chuc_Uy_ban_y_te_Ha_Lan-Viet_Nam-120x90.jpg) Sáng ngày 4/1/2016, Tổ chức Ủy ban Y tế Hà Lan – Việt Nam do Ông Phạm Dũng – Giám đốc chương trình tại Việt Nam làm trưởng đoàn đã làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường và TS. Trần Thị Sao Mai đạt giải Nhì Hội thi sáng tạo Kỹ thuật Tỉnh Hải Dương lần thứ IX (2014-2015)31/12/2015 09:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3945D5D422BB4228B8208DB6D2105972/TS_Dinh_Thi_Dieu_Hang-Hieu_truong_nha_truong_va_TS-120x90.jpg) Tối ngày 30/12/2015, Tại Đài PTTH tỉnh Hải Dương, UBND Tỉnh Hải Dương phối hợp với Liên hiệp các Hội khoa học kỹ thuật Tỉnh Hải Dương đã tổ chức Lễ tổng kết và trao giải thưởng Hội thi sáng tạo Kỹ thuật Tỉnh Hải Dương lần thứ IX (2014-2015). Đồng chí Phạm Đức Thắng – Nguyên Phó hiệu trưởng nhà trường vinh dự nhận Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng31/12/2015 08:33' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/16A0188EA9774A02AFA23AE9B2524E00/Dong_chi_Pham_Duc_Thang-Nguyen_Pho_hieu_truong_nha-120x90.jpg) Ngày 30/12/2015, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho đồng chí Phạm Đức Thắng – Nguyên phó hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. |
|
|
|
|
|