|
Trang chủ
>
Tin tức | Ban chỉ đạo phòng chống tham nhũng Tỉnh Hải Dương làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Vừa qua, đoàn công tác Ban chỉ đạo phòng chống tham nhũng tỉnh Hải Dương do Đồng chí Lê Xuân La - Phó trưởng ban thường trực làm trưởng đoàn đã tới kiểm tra công tác phòng chống tham nhũng năm 2011- 2012 của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Sau khi kiểm tra các lĩnh vực hoạt động của Nhà trường, đoàn kiểm tra đã ghi nhận vai trò lãnh đạo của Đảng ủy, Chính quyền Nhà trường trong việc lãnh đạo, chỉ đạo quá trình triển khai thực hiện nhiệm vụ của đơn vị, đảm bảo công khai minh bạch trên cơ sở thực hiện nghiêm các quy định của pháp luật ở từng lĩnh vực công tác. Đặc biệt đoàn đã đánh giá cao việc sớm công bố chuẩn đầu ra, thực hiện 3 công khai về đội ngũ cán bộ giảng viên, cơ sở vật chất và thu chi tài chính của Nhà trường; Thực hiện tốt chế độ dân chủ cơ sở, triển khai có hiệu quả công tác phòng, chống tham nhũng, lãng phí ở các lĩnh vực như: tài chính- kế toán, xây dựng cơ bản, mua sắm trang thiết bị, đào tạo và tổ chức cán bộ; Nội bộ luôn đoàn kết, chung sức, đồng lòng phát triển Nhà trường, không có đơn thư khiếu nại, tố cáo. Đoàn kiểm tra đề nghị nhà trường phát huy những kết quả đã đạt được, tiếp tục thực hiện kế hoạch công tác năm 2012-2013 sát hợp với tình hình thực tiễn, tạo những bước đột phá đưa Nhà trường phát triển nhanh, vững chắc trong chặng đường tiếp theo. Thay mặt trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, TS Phạm Xuân Thành - Phó Hiệu Trưởng, cám ơn Đoàn kiểm tra và cam kết tiếp tục đoàn kết nhất trí, khắc phục mọi khó khăn thử thách, thực hiện nghiêm chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, đặc biệt tiếp tục tuyên truyền đề án 137 của chính phủ, đưa nội dung giáo dục phòng chống tham nhũng lãng phí vào Nhà trường, cụ thể hóa các văn bản hướng dẫn của Ban Chỉ đạo phòng chống tham nhũng tỉnh Hải Dương, triển khai thực hiện nghiêm Nghị quyết Hội nghị lần thứ 3 Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa X về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác phòng, chống tham nhũng, lãng phí, xây dựng đảng bộ trường trong sạch vững mạnh, trường tiên tiến xuất sắc.
Ths Nguyễn Văn Khởi- Phó Bí thư Đảng bộ trường, báo cáo kết quả các mặt hoạt động của Nhà trường
Đồng chí Lê Xuân La phát biểu ý kiến kết luận của đoàn kiểm tra
Số lượt đọc:
20199
-
Cập nhật lần cuối:
03/10/2012 11:28:46 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Thành lập Câu lạc bộ Phát thanh sinh viên03/10/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/756EE6EBB1D6443ABC2DB12F915E566B/Thanh_lap_Cau_lac_bo_Phat_thanh_sinh_vien-120x90.jpg) Được sự cho phép của Đảng ủy, Ban Giám hiệu Nhà trường, đáp ứng nguyện vọng của học sinh, sinh viên, Câu lạc bộ Phát thanh sinh viên trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương chính thức được thành lập và tổ chức phát thanh đầu tiên tại trường vào 17h ngày 27/9/2012. Bảo vệ thành công luận án tiến sĩ y học chuyên ngành Gây mê hồi sức26/09/2012 04:08' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3C1AE63B21CD4F369F1E024AC1F089E4/Bao_ve_thanh_cong_luan_an_tien_si_y_hoc_chuyen_nga-120x90.jpg) Ngày 25/9/2012, tại Viện Nghiên cứu Khoa học Y Dược lâm sàng 108, Bộ Quốc phòng, NCS Nguyễn Thị Minh Thu Trường - Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án tiến sĩ chuyên ngành Gây mê hồi sức với đề tài "Nghiên cứu một số yếu ảnh hưởng tới tình trạng giãn cơ tồn dư của vecuronium và hiệu quả giải giãn cơ của neostigmin" Lễ ký thỏa thuận hợp tác toàn diện giữa Vietinbank - Chi nhánh Hải Dương và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương24/09/2012 06:15' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FC8975B6BB5B497C8E704E1332F90338/Le_ky_ket_thoa_thuan_hop_tac_toan_dien_giua_Vietin-120x90.jpg) Thực hiện hợp tác trong việc cung cấp và sử dụng các sản phẩm, dịch vụ thu phí tự động và chuyển lương qua tài khoản thẻ, ngày 24/9/2012 tại Trường Đại học Kỹ Thụât Y Tế Hải Dương, Ông Nguyễn Đình Vinh - Giám đốc VietinBank Hải Dương và TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng trường Đại học Kỹ Thuật Y Tế Hải Dương đã ký Bản Thỏa thuận hợp tác toàn diện Tổng kết lớp tập huấn đào tạo giảng viên giảng dạy lâm sàng điều dưỡng24/09/2012 05:28' PM Sau 5 ngày tập huấn đào tạo giảng viên giảng dạy lâm sàng điều dưỡng, ngày 22/9/2012, Lễ tổng kết và trao chứng chỉ cho các học viên được long trọng tổ chức tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Tổng kết lớp bổ túc Vật lý trị liệu/ Phục hồi chức năng khóa 1924/09/2012 04:29' PM Ngày 21 tháng 9 năm 2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ tổng kết và cấp chứng chỉ bổ túc Vật lý trị liệu/ Phục hồi chức năng khóa 19 cho 27 học viên.
Lễ thành lập hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương21/09/2012 07:09' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/ACD661C0C10A434E820E53C4A05CCA0A/Le_thanh_lap_hoi_Cuu_chien_binh_Truong_Dai_hoc_Ky_-120x90.jpg) Căn cứ theo điều lệ Hội Cựu chiến binh Việt Nam, thể theo nguyện vọng của các CCB đang công tác tại Trường, thực hiện quyết định của Hội CCB thành phố Hải Dương, ngày 21/9/ 2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Lễ thành lập Hội Cựu chiến binh nhà trường Khai mạc lớp tập huấn đào tạo giảng viên giảng dạy lâm sàng điều dưỡng19/09/2012 11:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/750C705BC611479782034CECFB1D7FAB/Khai_mac_lop_tap_huan_dao_tao_giang_vien_giang_day-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch hoạt động dự án Nâng cao năng lực đào tạo điều dưỡng Việt Nam, ngày 18/9/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Trường Đại học Công nghệ Quenssland (QUT) – Australia khai mạc lớp tập huấn đào tạo giảng viên giảng dạy lâm sàng điều dưỡng. |
|
|
|
|
|