|
Trang chủ
>
Tin tức | Vietinbank tổ chức lễ bàn giao xe ô tô cứu thương tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Thực hiện phương châm “Nâng giá trị cuộc sống”, với tình cảm, trách nhiệm của doanh nghiệp trong việc thực hiện các chương trình từ thiện, an sinh xã hội, nhằm giúp đỡ các cơ sở y tế trên địa bàn tỉnh nâng cao chất lượng cơ sở vật chất, phương tiện khám chữa bệnh cho nhân dân, ngày 15/7/2013, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam (VietinBank) đã tổ chức lễ bàn giao 03 xe ô tô cứu thương chất lượng cao được trang bị các thiết bị y tế hiện đại, cần thiết cho công tác cấp cứu người bệnh như: máy điện tim, máy sốc tim, máy hút dịch, bình oxy y tế, vani cấp cứu….cho 03 đơn vị: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Hải Dương và Bệnh viện Nhi Hải Dương. Đại biểu tham dự buổi lễ có Bà Nguyễn Thị Thanh Xuân, Phó Chủ tịch Thường trực Công đoàn Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam ; Ông Nguyễn Văn Hợp - Uỷ viên BTV, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Hải Dương; Ông Lương Anh Tế - Tỉnh ủy viên, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh Hải Dương, cùng nhiều đại biểu đại diện sở, ban, ngành, đoàn thể tỉnh Hải Dương, cán bộ, nhân viên VietinBank Chi nhánh Hải Dương; Hội Chữ thập đỏ, Bệnh viện Nhi Hải Dương và Ban Giám hiệu, cán bộ, giảng viên, HSSV Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đại diện cho 03 đơn vị nhận tài trợ, TTND.PGS.TS. Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cám ơn tình cảm, lòng hảo tâm của VietinBank đối với ngành y tế và các cơ sở y tế trên địa bàn tỉnh Hải Dương đồng thời khẳng định đây là món quà đầy ý nghĩa, thể hiện nghĩa cử cao đẹp, mang tính nhân văn sâu sắc của tập thể lãnh đạo, công đoàn, đội ngũ cán bộ, viên chức VietinBank vì sự nghiệp chăm sóc và bảo vệ sức khỏe nhân dân, vì an sinh xã hội, vì sức khỏe cộng đồng. Theo TTND.PGS.TS. Vũ Đình Chính, xe cứu thương và những thiết bị y tế được tài trợ không chỉ nâng cao hiệu quả việc cấp cứu cho người bệnh tại bệnh viện Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương mà còn được sử dụng cho việc học tập của sinh viên. Các đơn vị được nhận xe cam kết sử dụng đúng mục đích, giữ tốt, dùng bền đáp ứng nhu cầu cấp cứu bệnh nhân và chăm sóc sức khỏe cộng đồng.
Cán bộ, viên chức VietinBank Chi nhánh Hải Dương trình bày ca khúc Hát về Ngân hàng Công thương Việt Nam trong chương trình văn nghệ chào mừng
Ca khúc Bài ca Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương do sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương trình bày
03 xe ô tô cứu thương được VietinBank tài trợ cho Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Hải Dương và Bệnh viện Nhi Hải Dương
Bà Nguyễn Thị Thanh Xuân, Phó Chủ tịch Thường trực Công đoàn VietinBank trao tượng trưng số tiền tài trợ cho Ông Nguyễn Văn Hợp - Uỷ viên BTV, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Hải Dương
Bà Nguyễn Thị Thanh Xuân trao chìa khóa xe tượng trưng cho các đơn vị nhận tài trợ
TTND.PGS.TS. Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, đại diện cho 03 đơn vị nhận tài trợ cám ơn nghĩa cử cao đẹp của VietinBank
Số lượt đọc:
20908
-
Cập nhật lần cuối:
11/06/2014 03:55:58 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương siết chặt kỷ luật trường thi10/07/2013 04:12' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CB7E9300E20B4D26800F05F0A5757652/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_siet_chat_k-120x90.jpg) Chuẩn bị chu đáo về đội ngũ cán bộ tuyển sinh và cơ sở vật chất, chú trọng việc phổ biến kỹ quy chế thi và thực hiện tốt các biện pháp dự phòng do vậy kỳ thi tuyển sinh đại học, cao đẳng năm 2013 của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra trong trật tự, an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế. Hoàn tất việc đón và làm thủ tục dự thi cho thí sinh08/07/2013 07:27' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A045E97CFC4C4DB891A2333394FA15C3/Le_Thuy_Huong-Hoan_tat_viec_don_va_lam_thu_tuc_du_-120x90.jpg) Sáng nay, ngày 8/7/2013, tại 17 điểm thi trên địa bàn thành phố Hải Dương và huyện Cẩm Giàng, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức đón và làm thủ tục cho thí sinh tham dự thi tuyển sinh đại học, cao đẳng năm 2013. Cuối giờ sáng đã có 11.069 thí sinh có mặt làm thủ tục dự thi, đạt tỉ lệ 76% tổng số thí sinh nộp hồ sơ đăng ký dự thi vào Trường. Công tác chuẩn bị cho kỳ thi tuyển sinh năm 201307/07/2013 04:43' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1D71B431715440E4BB666458ADD3C19D/Cong_tac_chuan_bi_cho_ky_thi_tuyen_sinh_nam_2013-120x90.jpg) Năm 2013, năm đầu tiên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tuyển sinh đào tạo bác sĩ đa khoa, 14572 thí sinh đã nộp hồ sơ đăng ký dự thi tuyển sinh Đại học, Cao đẳng vào trường (tăng 142,3% so với số lượng thí sinh nộp hồ sơ đăng ký dự thi tuyển sinh năm 2012). Trao Quyết định bổ nhiệm Trưởng khoa Vật lý trị liệu / Phục hồi chức năng05/07/2013 07:58' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7CEFC154FFE243C9A3E6A7E887462F8C/Trao_Quyet_dinh_bo_nhiem_Truong_khoa_Vat_ly_tri_li-120x90.jpg) Ngày 5/7/2013, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức trao Quyết định số 313/QĐ- ĐHKTYTHD của Hiệu trưởng Nhà trường về việc bổ nhiệm chức vụ Trưởng khoa Vật lý trị liệu / Phục hồi chức năng cho Ths Phạm Thị Cẩm Hưng. Tham dự có Lãnh đạo trường và cán bộ quản lý các phòng, khoa, bộ môn. Trao sổ hưu cho đồng chí Nguyễn Văn Hiến – Viên chức phòng Khám bệnh05/07/2013 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/16D42DDDFD4C4A93BB860262C81E8A4F/Trao_so_huu_cho_dong_chi_Nguyen_Van_Hien-Vien_chuc-120x90.jpg) Ngày 03/7/2013, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức trao sổ hưu cho đồng chí Nguyễn Văn Hiến – Viên chức phòng Khám bệnh. Tham dự có Lãnh đạo Nhà trường, các cán bộ đại diện Công đoàn, phòng Khám bệnh và phòng Tổ chức cán bộ. Lễ ra mắt chiến dịch thanh niên tình nguyện hè 201305/07/2013 12:00' AM Hưởng ứng phong trào Tình nguyện hè 2013 do Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh phát động, ngày 04/07/2013 Đoàn Thanh niên - Hội sinh viên trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức "Lễ ra quân chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè 2013". Thông báo tuyển dụng năm 201304/07/2013 10:42' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5489827927144F4DA02AB76DF9C8306C/Thong_bao_tuyen_dung_nam_2013-120x90.jpg) |
|
|
|
|
|