|
Trang chủ
>
Tin tức | Tổ chức hội nghị khoa học liên Trường – Bệnh viện chào mừng kỷ niệm 55 năm ngày truyền thống nhà trường Sáng ngày 16/10/2015, chào mừng kỷ niệm 55 năm truyền thống Nhà trường, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị khoa học liên Trường - Bệnh viện. Tới dự Hội nghị có đại diện các nhà lãnh đạo, quản lý, các Thầy thuốc, nhà khoa học, giảng viên thỉnh giảng, điều dưỡng trưởng của các bệnh viện thuộc tỉnh Hải Dương như Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Bệnh viện 7 - Quân khu 3, Trung tâm phòng chống HIV tỉnh Hải Dương, các bệnh viện chuyên khoa trên địa bàn tỉnh, Bệnh viện Hữu nghị Việt Tiệp - Hải Phòng và các cán bộ giảng viên của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Trong thời gian qua, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã quan tâm tới việc đẩy mạnh công tác nghiên cứu khoa học, chú trọng phối hợp với các bệnh viện trong quá trình giảng dạy lâm sàng và thực tập cho HSSV. Việc tổ chức sinh hoạt khoa học đã trở thành một trong các hoạt động thường niên của Nhà trường nhằm triển khai nghiên cứu và ứng dụng các kiến thức chuyên ngành chuyên sâu phục vụ tốt cho việc nâng cao chất lượng đào tạo và công tác khám chữa bệnh, chăm sóc sức khoẻ nhân dân. Tại Hội nghị, các nhà khoa học đã báo cáo kết quả nghiên cứu của 15 đề tài, đây là những vấn đề hiện được quan tâm trong lĩnh vực y học và kỹ thuật y học, có ý nghĩa cao trong ứng dụng thực tiễn như: Nghiên cứu điện thế đáp ứng thị giác ở bệnh nhân xơ cứng rải rác được điều trị tại BV Bạch Mai; Nghiên cứu tạo que thử để phát hiện nhanh các độc tố ruột tụ cầu trong thịt; Nghiên cứu nồng độ HBsAg, HBV – DNA bệnh nhân viêm gan B mạn tính; Ảnh hưởng của thể tích thuốc mê bốc hơi lên giãn cơ tồn dư sau mổ; Đặc điểm hình ảnh và giá trị của siêu âm trong chẩn đoán ung thư vú; Đánh giá tác động của khẩu phần protein đến mức độ bài xuất Calci qua nước tiểu… Các Thầy thuốc và các nhà khoa học tham gia Hội thảo đã thảo luận, đóng góp ý kiến nhằm làm rõ hơn các vấn đề và đề xuất các hướng nghiên cứu bổ sung, tiến tới đưa các kết quả nghiên cứu vào ứng dụng trong thực tiễn, góp phần nâng cao chất lượng đào tạo và hiệu quả công tác khám chữa bệnh, chăm sóc sức khoẻ nhân dân trong tình hình mới. Số lượt đọc:
20277
-
Cập nhật lần cuối:
19/10/2015 11:03:59 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Thắp hương tri ân các đồng chí Hiệu trưởng thời kỳ đầu nhân dịp Kỉ niệm 55 năm truyền thống Nhà trường15/10/2015 08:30' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EE3DA23A7FBC4B53916D2C578D9F5B38/Thap_huong_tri_an_cac_dong_chi_Hieu_truong_thoi_ky-120x90.jpg) Nhân dịp kỉ niệm 55 năm truyền thống trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương (10/1960 – 10/2015), chiều ngày 14/10/2015, Chủ tịch Hội đồng và Lãnh đạo trường đã tổ chức thắp hương tưởng niệm Thầy Phạm Ngọc Liên (Hiệu trưởng giai đoạn 1960-1962), Thầy Nguyễn Văn Vượng (Hiệu trưởng giai đoạn 1963-1964), Thầy Phạm Đức An (Hiệu trưởng giai đoạn 1965-1977) nhằm tri ân các bậc tiền nhiệm, những người đã có nhiều công lao đặt nền móng xây dựng, phát triển nhà trường ở giai đoạn trường Trung cấp – tiền thân của trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương ngày nay. Làm việc với Tập đoàn U-Hope (Nhật Bản)07/10/2015 05:15' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AAA92CAF0E0C4BD2B14A83BB303317CF/Lam_viec_voi_Tap_doan_U-Hope_Nhat_Ban-120x90.jpg) Sáng ngày 7/10/2015, Ngài Abe Tadashi - đại diện Tập đoàn U-Hope , Tỉnh Saitama, Nhật Bản đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Làm việc với Chuyên gia Ngân hàng thế giới World Bank02/10/2015 02:14' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/48E109936141495AABCFEED84B225F72/Lam_viec_voi_Chuyen_gia_Ngan_hang_the_gioi_World_B-120x90.jpg) Ngày 1/10/2015, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Lãnh đạo trường đã làm việc với TS. Charles Ok Pannenborg – chuyên gia tư vấn giáo dục Y khoa trong dự án “Giáo dục và đào tạo nhân lực Y tế” (HPET) của ngân hàng thế giới (Worldbank). Công Đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức “Đêm hội trăng rằm” cho các em thiếu nhi25/09/2015 04:21' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6A4E9444123F486EAA0266F516D7F4A6/Cong_Doan_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_t-120x90.jpg) Tối ngày 24/9/2015, Công đoàn trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức “Đêm hội trăng rằm” cho các cháu thiếu nhi là con em cán bộ viên chức trong trường nhân dịp Tết trung thu năm 2015. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Khai giảng năm học 2015-201624/09/2015 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D523965BBB304A6EA684E34DC063485C/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_Khai_giang_-120x90.jpg) Sáng ngày 24/9/2015, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2015-2016. Tham dự có Ban Giám hiệu, tập thể cán bộ, giảng viên, sinh viên và gần 900 tân sinh viên mới nhập trường. Đoàn công tác của thành phố Uijeongbu – Hàn Quốc thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương23/09/2015 02:21' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/05434E04F8CA423BB6D0AF9BFA88085E/Doan_cong_tac_cua_thanh_pho_Uijeongbu-Han_Quoc_tha-120x90.jpg) Ngày 21/9/2015, đoàn công tác của thành phố Uijeongbu – Hàn Quốc do GS.TS In - Bong Jang, phó hiệu trưởng trường Đại học Shinhan làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tổ chức thành công hội nghị cán bộ, viên chức năm học 2015 - 201621/09/2015 03:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8365AE460CD94555A562512FCFDBF818/Khuc_Kim_Lan-To_chuc_thanh_cong_hoi_nghi_can_bo_vi-120x90.jpg) Sáng ngày 19/9/2015, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cán bộ viên chức năm học 2015-2016. Với tinh thần dân chủ, Hội nghị đã nhất trí cao với báo cáo tổng kết năm học, kết quả phong trào thi đua năm học 2014 – 2015 và phương hướng, nhiệm vụ, kế hoạch năm học 2015-2016. |
|
|
|
|
|