|
Trang chủ
>
Tin tức | Đoàn công tác của thành phố Uijeongbu – Hàn Quốc thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Ngày 21/9/2015, đoàn công tác của thành phố Uijeongbu – Hàn Quốc do GS.TS In - Bong Jang, phó hiệu trưởng trường Đại học Shinhan làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có TTND. PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường, TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường và các Thầy trong ban lãnh đạo trường. Tại buổi làm việc, GS.TS In - Bong Jang đã giới thiệu về trường đại học Shinhan và mong muốn hợp tác với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương trong lĩnh vực kỹ thuật y tế, trao đổi khoa học công nghệ...Thay mặt trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương , TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng trân trọng cảm ơn và giới thiệu các chuyên ngành đào tạo của trường , quy mô đào tạo, đội ngũ cán bộ giảng viên, cơ sở vật chất,...đồng thời bày tỏ sự vui mừng, sẵn sàng hợp tác với trường Đại học Shinhan trong lĩnh vực kỹ thuật y tế... Dự kiến, Đoàn công tác sẽ quay trở lại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương để ký kết biên bản ghi nhớ hợp tác, trao đổi trong lĩnh vực y tế vào đầu năm 2016. Số lượt đọc:
20349
-
Cập nhật lần cuối:
23/09/2015 02:21:12 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổ chức thành công hội nghị cán bộ, viên chức năm học 2015 - 201621/09/2015 03:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8365AE460CD94555A562512FCFDBF818/Khuc_Kim_Lan-To_chuc_thanh_cong_hoi_nghi_can_bo_vi-120x90.jpg) Sáng ngày 19/9/2015, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cán bộ viên chức năm học 2015-2016. Với tinh thần dân chủ, Hội nghị đã nhất trí cao với báo cáo tổng kết năm học, kết quả phong trào thi đua năm học 2014 – 2015 và phương hướng, nhiệm vụ, kế hoạch năm học 2015-2016. Khai giảng lớp bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm cho giảng viên Đại học, Cao đẳng21/09/2015 10:20' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/89B29580074D44C2A8FC56A96D450211/Khuc_Kim_Lan-Khai_giang_lop_boi_duong_nghiep_vu_su-120x90.jpg) Sáng ngày 21 tháng 9 năm 2015, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Học viện Quản lý giáo dục và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khai mạc lớp bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm cho 99 giảng viên đến từ các trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Cao đẳng Dược Trung ương Hải Dương, Đại học Hải Dương và Đại học Thành Đông. Tổ chức lớp tập huấn "Phương pháp giảng dạy lâm sàng cho đối tượng Y đa khoa"15/09/2015 09:45' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D9CAE47E65814219A37CC375FC4C2E41/To_chuc_lop_tap_huan_Phuong_phap_giang_day_lam_san-120x90.jpg) Nhằm đảm bảo chất lượng đào tạo chuyên ngành y đa khoa, ngày 10/9/2015, tại bệnh viện Đa khoa Tỉnh Hải Dương, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khóa tập huấn “Phương pháp giảng dạy lâm sàng” cho các giảng viên của trường và giảng viên kiêm nhiệm tại bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương. Tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu năm học 2015-2016 khối Đại học, Cao đẳng năm thứ nhất14/09/2015 09:48' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4C9994A2C9F64723AA47F28268417C11/To_chuc_tuan_sinh_hoat_chinh_tri_dau_nam_hoc_2015--120x90.jpg) Ngay sau khi hoàn tất các thủ tục nhập học, ngày 11/9/2015, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu khóa cho sinh viên khối Đại học, Cao đẳng năm thứ nhất. Tổ chức đón nhận các tân sinh viên trình độ Đại học, Cao đẳng đợt 1 năm 201514/09/2015 09:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/71E1414141CD4BB1BBC2D10DD8CCCC1A/To_chuc_don_nhan_cac_tan_sinh_vien_trinh_do_Dai_ho-120x90.jpg) Ngày 10/9/2015, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức đón nhận 515 sinh viên trúng tuyển trình độ đại học và 336 sinh viên trình độ cao đẳng đợt 1 năm 2015. TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính nhận danh hiệu "Trí thức KHCN tiêu biểu Liên hiệp các Hội KHKT Việt Nam năm 2015"25/08/2015 03:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EEC9BAD50D484414AE0C03155851B208/TTNDPGSTS_Vu_Dinh_Chinh_nhan_danh_hieu_Tri_thuc_KH-120x90.jpg) Ngày 20/8/2015 tại TP.Đà Nẵng, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam đã tổ chức Hội Nghị Thi đua yêu nước và Tôn vinh trí thức tiêu biểu Liên hiệp Hội Khoa học Kỹ thuật Việt Nam 2015. Đoàn công tác của vụ tổ chức biên chế – Bộ Nội vụ thăm và làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương25/08/2015 03:17' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C444A94EDD904246B730BA25F856BD17/Doan_cong_tac_cua_vu_to_chuc_bien_che-Bo_Noi_vu_th-120x90.jpg) Ngày 21/8/2015, Đoàn công tác của Vụ Tổ chức biên chế - Bộ Nội vụ do ThS. Thái Quang Toản – Vụ trưởng vụ Tổ chức biên chế làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có Ban Giám hiệu, cán bộ phòng Tổ chức cán bộ của Nhà trường. |
|
|
|
|
|