|
Trang chủ
>
Tin tức | Giao lưu truyền thống kỷ niệm 69 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam
Tối ngày 18/12/2013, Hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với Đoàn Thanh niên tổ chức đêm giao lưu truyền thống kỷ niệm 69 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22/12/1944 – 22/12/2013). Đại biểu tham dự có Đại tá Nguyễn Quang Sánh, Phó Chủ tịch thường trực Hội CCB tỉnh Hải Dương; Thượng tá Nguyễn Đức Cải - Chủ tịch Hội CCB thành phố Hải Dương, đồng chí Nghiêm Xuân Tuấn – Phó Bí thư tỉnh Đoàn Hải Dương; Thượng tá quân đội Dương Văn Đông, Nguyên Phó phòng Tuyên huấn Quân khu III, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh phường Ngọc Châu; Trung tá Phạm Văn Chắt – Tiểu Đoàn trưởng tiểu đoàn Tên lửa 72, Quân chủng Phòng không không quân; các đồng chí trong BCH Hội CCB, Ban Dân vận thành phố; các đồng chí Cựu chiến binh, cán bộ, giảng viên và đông đảo HSSV Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Các đại biểu tham dự đêm giao lưu đã cùng ôn lại truyền thống vẻ vang và lịch sử hào hùng của Quân đội nhân dân Việt Nam trải qua 69 năm chiến đấu, xây dựng, chiến thắng và trưởng thành. Đặc biệt các Cựu chiến binh, khách mời của chương trình đã chia sẻ những kỷ niệm trong những ngày tháng chiến tranh ác liệt, dựa vào sức mạnh tổng hợp của quần chúng nhân dân, quân đội nhân dân Việt Nam anh hùng đã vượt bao khó khăn, gian khổ giành những chiến công oanh liệt, xứng đáng với danh hiệu "Bộ đội Cụ Hồ". Cũng trong đêm giao lưu, Hội Cựu chiến binh và HSSV Nhà trường đã biểu diễn các tiết mục văn nghệ ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ vĩ đại, tự hào truyền thống Quân đội nhân dân Việt Nam anh hùng. Đặc biệt, nhân dịp này, Thượng tá quân đội TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương được trao tặng Kỷ niệm chương của Trung ương Hội CCB Việt Nam do có nhiều cống hiến trong sự nghiệp xây dựng, bảo vệ tổ quốc và hoạt động của Hội Cựu chiến binh.
Đêm giao lưu là hoạt động mang nhiều ý nghĩa, giúp mỗi HSSV cảm nhận sâu sắc hơn về giá trị của hòa bình, độc lập tự do và sự hy sinh vì tổ quốc của các thế hệ cha anh đi trước, qua đó khơi dậy niềm tự hào, phát huy truyền thống vẻ vang của Quân đội nhân dân Việt Nam trong học tập, rèn luyện, góp phần xây dựng và bảo vệ tổ quốc Việt nam XHCN.
Ths Lê Quang Trung – Bí thư đoàn trường đại diện tập thể HSSV tặng hoa chúc mừng
Hội Cựu chiến binh Nhà trường
Đại tá Nguyễn Quang Sánh, Phó Chủ tịch thường trực Hội CCB tỉnh Hải Dương trao Kỷ niệm chương
của Trung ương Hội CCB Việt Nam cho TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng trường
Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương- nguyên Thượng tá quân đội
Đồng chí Dương Văn Đông - nguyên Thượng tá quân đội, Phó phòng Tuyên huấn Quân khu III,
ôn lại truyền thống vẻ vang và lịch sử hào hùng của Quân đội nhân dân Việt Nam
Trung tá Phạm Văn Chắt – Tiểu Đoàn trưởng tiểu đoàn tên lửa 72, Quân chủng Phòng không
không quân trong chương trình giao lưu cùng HSSV nhà trường
Hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương với ca khúc
“ Hát mãi khúc quân hành”
Số lượt đọc:
20349
-
Cập nhật lần cuối:
19/12/2013 01:18:59 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương19/12/2013 10:10' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4D2452737602460A94A054C844BECF7E/Truong_Cao_dang_Y_te_Bach_Mai_tham_va_lam_viec_tai-120x90.jpg) Ngày 18/12/2013, đoàn cán bộ của Trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai do PGS.TS Trần Thúy Hạnh – Hiệu trưởng làm trưởng đoàn đã thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đoàn đã tham khảo kinh nghiệm trong đào tạo Điều dưỡng ở trình độ Cao đẳng, thăm cơ sở vật chất, phòng học thực hành tại khoa Điều dưỡng của Nhà trường. Các chi bộ hoàn thành đại hội nhiệm kỳ 2013-201510/12/2013 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D064C232E7B447609BCEA99579948672/Cac_chi_bo_hoan_thanh_dai_hoi_nhiem_ky_2013-2015-120x90.jpg) Vừa qua, 13 chi bộ Đảng trực thuộc Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã hoàn thành kế hoạch tổ chức Đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2013-2015. Thường vụ Đảng ủy, Lãnh đạo Trường đã trực tiếp dự và chỉ đạo đại hội của các chi bộ. TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Trường ĐH Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhận Biểu tượng "Nhà quản lý giỏi UNESCO 2013”03/12/2013 09:22' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/52A79EF86DB6463E8BF2F7A5C6F03D55/TTNDPGSTS_Vu_Dinh_Chinh-Hieu_truong_Truong_DH_Ky_t-120x90.jpg) Ngày 02 tháng 12 năm 2013 tại Nhà hát lớn Thành phố Hà Nội, nhân dịp kỷ niệm 20 năm thành lập, Liên hiệp các hội UNESCO tổ chức lễ phát động hưởng ứng “Thập kỷ xích lại gần nhau giữa các nền văn hóa 2013-2022” và hưởng ứng chương trình “Ngày đạo đức Toàn Cầu” do UNESCO và Liên hiệp các Hội UNESCO thế giới (WFUCA) khởi xướng. Giao lưu văn nghệ "Đêm hội gây mê"02/12/2013 01:11' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6D3BBAA9CE6241008AB91D2EB2C6475E/Giao_luu_van_nghe_Dem_hoi_gay_me-120x90.jpg) Tối 01 tháng 12 năm 2013 đã diễn ra buổi giao lưu văn nghệ – đêm hội Gây mê của sinh viên Bộ môn Gây mê Hồi sức Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đến với đêm giao lưu còn có sự hiện diện của thầy cô Bộ môn, đoàn thanh niên và đông đảo HSSV các chuyên ngành trong Nhà trường. Đổi mới căn bản và toàn diện đào tạo nguồn nhân lực Y tế, đáp ứng nhu cầu xã hội27/11/2013 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/427F961FCF3D4C1AAB23DAE393F07AC5/Doi_moi_can_ban_va_toan_dien_dao_tao_nguon_nhan_lu-120x90.jpg) Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương được thành lập tháng 7 năm 2007, Trường phát triển từ một Trường Trung cấp, lên Cao đẳng rồi lại lên Đại học dựa trên một nền tảng vững chắc và bề dày kinh nghiệm trong đào tạo Điều dưỡng, kỹ thuật viên y tế của hơn 50 năm xây dựng và phát triển. Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Cao đẳng và Trung cấp chính quy năm 201322/11/2013 10:52' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C8B1D30E87EE45679E0DFAA993049419/Le_trao_bang_tot_nghiep_he_Cao_dang_va_Trung_cap_c-120x90.jpg) Ngày 22/11/2013, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ trao bằng tốt nghiệp cho 844 sinh viên hệ cao đẳng chính quy khóa học 2010-2013 và 307 học sinh trung cấp khóa học 2011-2013. Đại biểu tham dự có Ban Giám hiệu, các cán bộ quản lý và các thầy, cô giáo. NHỮNG NHÀ KHOA HỌC NGÀNH Y - " DÙ LÀ TUỔI 20, DÙ LÀ KHI TÓC BẠC"21/11/2013 07:36' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B30E916E292F49CD8CA5CF2842892118/Nhung_nha_khoa_hoc_nganh_Y-Du_la_tuoi_20_du_la_khi-120x90.jpg) Tháng 11/2013 Trung tâm Truyền thông hỗ trợ phát triển khoa học công nghệ thuộc Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam phối hợp với Tủ sách Văn hóa Việt xuất bản cuốn sách Những nhà khoa học ngành Y với lời tựa: Chân lý và những điều giản đơn giới thiệu những thầy thuốc - cán bộ quản lý - nhà khoa học tiêu biểu hết lòng vì bệnh nhân, có nhiều công trình khoa học có ý nghĩa, những người đã và đang góp sức mình cho sự nghiệp phát triển Y tế Việt Nam. Ban Thư ký Website Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương xin trân trọng giới thiệu nguyên văn bài viết “ Dù là tuổi 20, dù là khi tóc bạc” về TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương - một trong 32 tấm gương thầy thuốc được vinh danh trong cuốn sách. |
|
|
|
|
|