|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Y khoa Nhật bản thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Ngày 25/12/2013, Các Giáo sư đến từ trường Đại học Y khoa Nhật bản đã tới thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có đại diện Lãnh đạo, cán bộ quản lý phòng Hợp tác quốc tế, Đào tạo, Khoa Điều dưỡng và khoa Y học Lâm sàng của Nhà trường. Trong chương trình làm việc, sau khi nghe giới thiệu những thông tin cơ bản về Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, các Giáo sư Nhật bản đã đặt nhiều câu hỏi, tìm hiểu về chương trình, nội dung đào tạo, trong đó đặc biệt quan tâm tới một số nội dung cụ thể trong đào tạo điều dưỡng, vật lý trị liệu/ phục hồi chức năng, vấn đề đào tạo kỹ năng giao tiếp lâm sàng cho sinh viên và vấn đề hợp tác quốc tế trong đào tạo của Nhà trường. Tiếp đó, đoàn đã thăm quan cơ sở vật chất, phòng thực hành và bệnh viện Trường. Các Giáo sư Nhật bản rất vui mừng và ấn tượng trước cơ sở vật chất hiện đại, đặc biệt các trang thiết bị trong thực hành lâm sàng của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Thay mặt lãnh đạo Trường, TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Nhà trường phát biểu cám ơn đồng thời bày tỏ hy vọng trong tương lai hai Trường sẽ mở rộng quan hệ hợp tác trong nghiên cứu khoa học, trao đổi giảng viên và sinh viên, đặc biệt chia sẻ kinh nghiệm trong xây dựng nội dung, chương trình đào tạo.
Các Giáo sư trường Đại học Y khoa Nhật bản làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Các Giáo sư trường Đại học Y khoa Nhật bản thăm quan cơ sở vật chất, phòng thực hành của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Chụp ảnh lưu niệm cùng lãnh đạo và cán bộ quản lý của trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Số lượt đọc:
20442
-
Cập nhật lần cuối:
26/12/2013 08:41:22 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PMNgày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PMTrong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PMĐể chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AMNgày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AMNgày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AMNgày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PMNgày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hoàn thành 06 lớp tập huấn về đào tạo dựa trên năng lực23/12/2013 05:33' PMVừa qua, thực hiện kế hoạch đào tạo của dự án ADB “Chương trình phát triển nguồn nhân lực Y tế”, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức được 06 lớp tập huấn về phương pháp nghiên cứu khoa học, phương pháp dạy học dựa trên năng lực, tích hợp các môn dạy học Y học cơ sở dành cho giảng viên các Khoa, Bộ môn, các chuyên ngành của Nhà trường. Bộ Y tế kiểm tra công tác tổ chức cán bộ của trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương23/12/2013 01:47' PMNgày 21/12/2013, Đoàn kiểm tra của Vụ Tổ chức cán bộ - Bộ Y tế do TS. Trần Viết Hùng – Phó Vụ trưởng làm trưởng đoàn đã làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có Ban Giám hiệu, cán bộ phòng Tổ chức cán bộ của Nhà trường. Giao lưu truyền thống kỷ niệm 69 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam19/12/2013 10:40' AMTối ngày 18/12/2013, Hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với Đoàn Thanh niên tổ chức đêm giao lưu truyền thống kỷ niệm 69 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22/12/1944 – 22/12/2013). Trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương19/12/2013 10:10' AMNgày 18/12/2013, đoàn cán bộ của Trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai do PGS.TS Trần Thúy Hạnh – Hiệu trưởng làm trưởng đoàn đã thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đoàn đã tham khảo kinh nghiệm trong đào tạo Điều dưỡng ở trình độ Cao đẳng, thăm cơ sở vật chất, phòng học thực hành tại khoa Điều dưỡng của Nhà trường. Các chi bộ hoàn thành đại hội nhiệm kỳ 2013-201510/12/2013 12:00' AMVừa qua, 13 chi bộ Đảng trực thuộc Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã hoàn thành kế hoạch tổ chức Đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2013-2015. Thường vụ Đảng ủy, Lãnh đạo Trường đã trực tiếp dự và chỉ đạo đại hội của các chi bộ. TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Trường ĐH Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhận Biểu tượng "Nhà quản lý giỏi UNESCO 2013”03/12/2013 09:22' AMNgày 02 tháng 12 năm 2013 tại Nhà hát lớn Thành phố Hà Nội, nhân dịp kỷ niệm 20 năm thành lập, Liên hiệp các hội UNESCO tổ chức lễ phát động hưởng ứng “Thập kỷ xích lại gần nhau giữa các nền văn hóa 2013-2022” và hưởng ứng chương trình “Ngày đạo đức Toàn Cầu” do UNESCO và Liên hiệp các Hội UNESCO thế giới (WFUCA) khởi xướng. Giao lưu văn nghệ "Đêm hội gây mê"02/12/2013 01:11' PMTối 01 tháng 12 năm 2013 đã diễn ra buổi giao lưu văn nghệ – đêm hội Gây mê của sinh viên Bộ môn Gây mê Hồi sức Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đến với đêm giao lưu còn có sự hiện diện của thầy cô Bộ môn, đoàn thanh niên và đông đảo HSSV các chuyên ngành trong Nhà trường. |
|
|
|
|
|