|
Trang chủ
>
Tin tức | Lễ trao bằng tốt nghiệp hệ Đại học chính quy khóa III (2010 - 2014) Ngày 17 tháng 10 năm 2014, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ trao bằng tốt nghiệp hệ đại học chính quy khóa III (2010 - 2014). Tới dự có Ban Giám hiệu, các thầy, cô giáo, cán bộ viên chức nhà trường và 421 sinh viên vừa hoàn thành khóa học và được nhận bằng tốt nghiệp. Báo cáo tổng kết khóa học tại lễ tốt nghiệp cho thấy, SV đại học khóa III đến từ 23 tỉnh thành phố trên toàn quốc, trong đó có nhiều tỉnh miền núi như: Lạng Sơn, Bắc Kạn, Hà Giang, Điện Biên, Sơn La và một số tỉnh miền trung như Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh, Thừa Thiên Huế. Điều đặc biệt, đây là khóa sinh viên đại học đầu tiên của Trường được triển khai đào tạo theo học chế tín chỉ. Hơn nữa Trường là cơ sở đào tạo đầu tiên trong khối các trường y dược của Việt Nam triển khai đào tạo theo tín chỉ cho đối tượng điều dưỡng và kỹ thuật y học. Do vậy, tập thể Lãnh đạo Nhà trường, các CBVC đã tập trung trí tuệ, học tập, tham khảo kinh nghiệm đào tạo tín chỉ của các nước trên thế giới, phối hợp chặt chẽ với các cơ sở y tế khác trong xây dựng và thực hiện kế hoạch giảng dạy với mong muốn đảm bảo và nâng cao chất lượng về năng lực, trình độ và y đức, thái độ cho khóa sinh viên đầu tiên. Qua đó thể hiện được ưu thế của phương thức đào tạo theo học chế tín chỉ so với đào tạo theo niên chế trong lĩnh vực điều dưỡng và kỹ thuật y học. Kết quả: trong 4 năm học tập tại Trường, SV đại học khóa III đã đạt nhiều thành tích đáng ghi nhận: 02 sinh viên được tặng Bằng khen của TW Hội Sinh viên Việt Nam, 03 sinh viên được tỉnh đoàn khen thưởng là sinh viên 5 tốt, 06 đoàn viên được kết nạp vào Đảng CSVN, 26 sinh viên thực hiện khóa luận tốt nghiệp đạt loại giỏi và xuất sắc. Tỷ lệ đạt tốt nghiệp: 95 %, trong đó loại khá giỏi đạt 84,6%. 30 sinh viên tiêu biểu toàn khóa học được nhà trường khen thưởng và biểu dương Phát biểu tại buổi Lễ, TTND-PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Nhà trường đã chúc mừng các Tân cử nhân điều dưỡng và kỹ thuật y học, đồng thời căn dặn: được nhận bằng tốt nghiệp, đây là dấu ấn ghi nhận thành quả của một chặng đường nỗ lực học tập, rèn luyện, đây cũng là điểm khởi đầu cho một chặng đường mới còn nhiều gian nan, thử thách. Các em cần tri ân công lao của gia đình, bố mẹ, các thầy, cô giáo, CBVC nhà Trường và các cơ sở y tế đã tạo điều kiện để các em hoàn thành tốt khóa học. Đồng thời mỗi người cần tiếp tục học tập, rèn luyện, nỗ lực không ngừng để hoàn thiện năng lực chuyên môn và phẩm chất đạo đức, tinh thần, thái độ phục vụ người bệnh, năng động, sáng tạo thích nghi với điều kiện, hoàn cảnh mới, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ và sứ mệnh của người điều dưỡng, kỹ thuật viên y tế, góp phần tô thắm thêm truyền thống vẻ vang của Nhà trường. ![](/Image.ashx/image=jpeg/a02827a1af1f43049be65f33cdb472ec-IMG_3861.jpg/IMG_3861.jpg)
TTND-PGS.TS Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng nhà trường phát biểu ý kiến tại Lễ trao bằng tốt nghiệp
![](/Image.ashx/image=jpeg/bc969e10e0484029804fed218b878a6b-IMG_3849.jpg/IMG_3849.jpg)
TTND-PGS.TS Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng Nhà trường trao giấy khen cho các sinh viên đạt danh hiệu sinh viên giỏi toàn khoá học
![](/Image.ashx/image=jpeg/254d854133ee4aaa854e0c143902edb8-IMG_3868.jpg/IMG_3868.jpg)
Các SV ưu tú tuyên thệ tại Lễ tốt nghiệp
![](/Image.ashx/image=jpeg/5295587730f649199ae5e69dce073a67-IMG_3875.jpg/IMG_3875.jpg)
TTND-PGS.TS Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng Nhà trường trao bằng tốt nghiệp cho sinh viên Ban lãnh đạo nhà trường chụp ảnh lưu niệm cùng sinh viênSố lượt đọc:
20911
-
Cập nhật lần cuối:
02/07/2015 11:55:05 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Chủ tịch Học viện Y khoa Waseda đến thăm và làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/10/2014 05:19' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7BEE8D55E12D4D2FACD7213C9E4DADEC/Chu_tich_Hoc_vien_Y_khoa_Waseda_den_tham_va_lam_vi-120x90.jpg) Ngày 16 tháng 10 năm 2014, TS. Mari Kusumi, chủ tịch Học viện Y khoa Waseda đã đến thăm và làm việc tại Trường. Trợ lý chủ tịch nước Dương Thành Bắc đến thăm và làm việc tại trường14/10/2014 04:37' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/72865C5143CE4537AA458164C253D767/Tro_ly_chu_tich_nuoc_Duong_Thanh_Bac_den_tham_va_l-120x90.jpg) Ngày 14 tháng 10 năm 2014, Đồng chí Dương Thành Bắc, Trợ lý Chủ tịch nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam đã đến thăm và làm việc tại Trường. Phương án tuyển sinh năm 2015 của trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương14/10/2014 11:50' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C3DBB954E5134D78B3C821F9D3C5C14A/Phuong_an_tuyen_sinh_nam_2015_cua_truong_Dai_hoc_K-120x90.jpg) Thực hiện chủ trương của Bộ Giáo dục & Đào tạo, ngày 13 tháng 10 năm 2014, Hội đồng Khoa học & Đào tạo của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức thông qua “Phương án tuyển sinh năm 2015”. Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tham gia Hội thi Văn nghệ thể thao của Khối thi đua các trường chuyên nghiệp và dạy nghề tỉnh Hải Dương năm 201403/10/2014 09:21' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3878FC685F3C4207AEE2886F277EC2EA/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_y_te_Hai_Duong_tham_gia_Ho-120x90.jpg) Vừa qua, tại Trường Cao đẳng nghề Thương mại và Công nghiệp đã diễn ra các trận đấu bóng chuyền và cầu lông trong khuôn khổ Giải bóng chuyền, cầu lông các trường Đại học, Cao đẳng, TCCN và Dạy nghề tỉnh Hải Dương. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Khai giảng năm học 2014-201501/10/2014 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/BFBEC32C89B54AB9ACFDF0EBE1569469/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_Khai_giang_-120x90.jpg) Sáng ngày 1/10/2014, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2014-2015. Tham dự có Ban Giám hiệu, tập thể cán bộ, giảng viên, học sinh, sinh viên và gần 900 tân sinh viên mới nhập trường. Bộ Y tế kiểm tra công tác bình đẳng giới và vì sự tiến bộ phụ nữ của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương26/09/2014 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6DBC088E915D489C860F78BEA5C34C91/Bo_Y_te_kiem_tra_cong_tac_binh_dang_gioi_va_vi_su_-120x90.jpg) Ngày 25/9/2014, Đoàn kiểm tra Vì sự tiến bộ của phụ nữ - Bộ Y tế do BSCKII. Trần Thị Bích Hằng – Chủ tịch Công đoàn Y tế Việt Nam, Phó Trưởng ban Vì sự tiến bộ của phụ nữ Bộ Y tế làm trưởng đoàn đã làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có Đảng ủy, Ban Giám hiệu, Ban Vì sự tiến bộ phụ nữ của Nhà trường. Chủ tịch Học viện Y khoa Waseda- Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương23/09/2014 10:19' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F1202129C34F462D8BD52DD67EEB696B/Chu_tich_Hoc_vien_Y_khoa_Waseda-_Nhat_Ban_tham_va_-120x90.jpg) Ngày 19/9/2014, Đoàn công tác của Học viện Y khoa Waseda- Nhật Bản do TS. Mari Kusumi- Chủ tịch Học viện làm trưởng đoàn đã tới thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đón tiếp đoàn có Ban Giám hiệu và đại diện các phòng Đào tạo, Quản lý khoa học &Hợp tác quốc tế của Nhà trường. |
|
|
|
|
|