|
Trang chủ
>
Tin tức | Hội thảo 3 góp ý tài liệu dạy – học kỹ năng Điều dưỡng
Với mục đích giúp cho việc biên soạn cuốn tài liệu dạy - học “Kỹ năng điều dưỡng” trong các trường Cao đẳng và Trung cấp y tế. Từ ngày 09- 12/01/2012, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “Kỹ năng điều dưỡng” lần 3. Đây là hoạt động thuộc dự án SMS nằm trong chương trình nâng cao năng lực nguồn nhân lực y tế trong các trường Cao đẳng, Trung cấp chuyên nghiệp. |
Đại diện các Trường Cao đẳng và Trung cấp y tế tham dự Hội thảo góp ý tài liệu dạy – học “Kỹ năng điều dưỡng” lần 3 |
|
Đại diện các Trường đang trao đổi bản thảo lần 3
Tại Hội thảo đại diện các Trường đã trình bày bản dự thảo lần 3, sau đó các hội thảo viên góp ý sửa chữa về nội dung các bản thảo và thống nhất mẫu viết . Đồng thời xây dựng kế hoạch hoạt động, thành lập nhóm biên tập dự thảo 4 và trình Hội đồng Bộ Y tế thẩm định để hoàn thành biên soạn tài liệu dạy học kỹ năng điều dưỡng trong thời gian tới. Số lượt đọc:
20108
-
Cập nhật lần cuối:
16/01/2012 10:00:22 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PMNgày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PMTrong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PMĐể chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AMNgày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AMNgày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AMNgày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PMNgày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hiến máu tình nguyện “ Lễ hội xuân hồng” năm 201210/01/2012 04:56' PMNhân dịp kỷ niệm 62 năm ngày truyền thống học sinh, sinh viên 9/1và hưởng ứng “Lễ hội xuân hồng” năm 2012, ngày 08/01/2012 Hội sinh viên, Phòng Công tác học sinh sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp Hội Chữ thập đỏ Tỉnh và bệnh viện đa khoa tỉnh Hải Dương tổ chức cho học sinh sinh viên hiến máu tình nguyện... Hội nghị khoa học: “Tế bào gốc và ứng dụng trong y học”06/01/2012 02:07' PM Tổ chức buổi sinh hoạt ngoại khóa tiếng Anh với chủ đề Giáng sinh29/12/2011 04:59' PMNhằm nâng cao khả năng sử dụng tiếng Anh cho học sinh sinh viên và cán bộ, giảng viên. Tối ngày 22/12/2011, Trung tâm Tin học – Ngoại ngữ kết hợp với Khoa Điều Dưỡng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi sinh hoạt ngoại khóa tiếng Anh với chủ đề Merry Christmas 2011. Khai giảng lớp Đại học vừa làm vừa học năm học 2011-201229/12/2011 03:13' PMTừ ngày 12 tới ngày 23/12/2011 Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khai giảng các lớp đại học liên thông VLVH với tổng số 453 học viên tại các Bệnh viện... Khai giảng lớp Điều dưỡng Nha khoa khóa 2 và Bổ túc chuyển đổi Điều dưỡng khóa 5223/12/2011 10:22' AMNgày 19/12/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng lớp Điều dưỡng Nha khoa khóa 2 cho 22 học viên. Trong thời gian 6 tháng học tập trung, các học viên sẽ được cung cấp các kiến thức và kỹ năng cơ bản về chuyên ngành Điều dưỡng Nha khoa, giúp các học viên có khả năng thực hiện được các kỹ thuật phát hiện, chăm sóc và dự phòng các bệnh răng miệng thông thường, góp phần nâng cao chất lượng chăm sóc răng miệng ban đầu. Đại sứ đặc mệnh toàn quyền Nhật Bản tại Việt Nam tới thăm và làm việc tại Trường22/12/2011 08:32' AMNgày 15-12-2011, Đoàn đại biểu Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam do Ngài Yasuaki Tanizaki-Đại sứ đặc mệnh toàn quyền dẫn đầu, đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương... GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam (AP – QUT, Australia) làm việc tại Trường22/12/2011 07:50' AMNgày 08/12/2011, GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam AP-QUT (Australia) đã đến làm việc với Nhà trường... |
|
|
|
|
|