|
Trang chủ
>
Tin tức | Hội nghị khoa học: “Tế bào gốc và ứng dụng trong y học”
Ngày 04/01/2012, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh Hải Dương phối hợp với Hội nghề nghiệp y tế tư nhân tổ chức Hội nghị khoa học với chủ đề: “ Tế bào gốc và ứng dụng trong y học”. |
![](/Image.ashx/image=pjpeg/24f9d1c85d1e416db21a0d1f6c524a03-IMG_4515.jpg/IMG_4515.jpg)
Các đại biểu tham dự Buổi sinh hoạt khoa học |
|
Tham dự hội nghị có GS.TSKH Phạm Mạnh Hùng - Chủ tịch Tổng hội Y học Việt Nam, Lãnh đạo một số Sở, ban, ngành tỉnh Hải Dương, các hội viên của Liên hiệp Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh Hải Dương, Lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, bệnh viện Đa khoa tỉnh, các nhà khoa học và các thầy thuốc quan tâm tới vấn đề nghiên cứu và ứng dụng tế bào gốc.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/6c31e78c297049f994f88e151c81d523-IMG_4518.jpg/IMG_4518.jpg)
|
![](/Image.ashx/image=pjpeg/4e55745dc2a341a8882fe194e0ae0a1a-IMG_4524.jpg/IMG_4524.jpg)
|
TS.BS Lê Văn Đông- Bộ môn Miễn dịch- Học viện Quân y trình bày báo cáo khoa học về: “Tế bào gốc ứng dụng trong y học .” |
GS.TSKH Nguyễn Mạnh Hùng – Chủ tịch Tổng hội Y học Việt Nam giới thiệu một số thành tựu trong lĩnh vực nghiên cứu và ứng dụng Tế bào gốc
|
Tại Hội nghị, TS.BS Lê Văn Đông- Bộ môn Miễn dịch- Học viện Quân y trình bày báo cáo khoa học về: “Tế bào gốc ứng dụng trong y học”. Báo cáo đã giới thiệu một số nét khái quát về khái niệm, đặc điểm chung và những thành tựu trong nghiên cứu và ứng dụng công nghệ tế bào gốc. Hội nghị còn được nghe GS.TSKH Phạm Mạnh Hùng – Chủ tịch Tổng hội Y học Việt Nam kết luận một số vấn đề liên quan đến định hướng phát triển, ứng dụng tế bào gốc và sự liên kết giữa các nhà khoa học, nhà quản lý và các nhà đầu tư trong việc phát triển ngành nghiên cứu tế bào gốc tại Việt Nam. Kết thúc Hội nghị các đại biểu đi thăm quan Labo kiểm nghiệm an toàn vệ sinh thực phẩm của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Các đại biểu thăm quan LaboKNATVSTP và chụp ảnh lưu niệm với Lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Số lượt đọc:
20508
-
Cập nhật lần cuối:
06/01/2012 02:18:36 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổ chức buổi sinh hoạt ngoại khóa tiếng Anh với chủ đề Giáng sinh29/12/2011 04:59' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/49E11F247B3D4BD984BD2E41F656D37A/To_chuc_buoi_sinh_hoat_ngoai_khoa_tieng_Anh_voi_ch-120x90.jpg) Nhằm nâng cao khả năng sử dụng tiếng Anh cho học sinh sinh viên và cán bộ, giảng viên. Tối ngày 22/12/2011, Trung tâm Tin học – Ngoại ngữ kết hợp với Khoa Điều Dưỡng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi sinh hoạt ngoại khóa tiếng Anh với chủ đề Merry Christmas 2011. Khai giảng lớp Đại học vừa làm vừa học năm học 2011-201229/12/2011 03:13' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D6956FFF69EC47EC82A69BCB677523C5/Khai_giang_lop_Dai_hoc_vua_lam_vua_hoc_nam_hoc_201-120x90.jpg) Từ ngày 12 tới ngày 23/12/2011 Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khai giảng các lớp đại học liên thông VLVH với tổng số 453 học viên tại các Bệnh viện... Khai giảng lớp Điều dưỡng Nha khoa khóa 2 và Bổ túc chuyển đổi Điều dưỡng khóa 5223/12/2011 10:22' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/12C634D549A14D86A01CE6A39653D133/Khai_giang_lop_Dieu_duong_Nha_khoa_khoa_2_va_Bo_tu-120x90.jpg) Ngày 19/12/2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng lớp Điều dưỡng Nha khoa khóa 2 cho 22 học viên. Trong thời gian 6 tháng học tập trung, các học viên sẽ được cung cấp các kiến thức và kỹ năng cơ bản về chuyên ngành Điều dưỡng Nha khoa, giúp các học viên có khả năng thực hiện được các kỹ thuật phát hiện, chăm sóc và dự phòng các bệnh răng miệng thông thường, góp phần nâng cao chất lượng chăm sóc răng miệng ban đầu. Đại sứ đặc mệnh toàn quyền Nhật Bản tại Việt Nam tới thăm và làm việc tại Trường22/12/2011 08:32' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8645CA2492444C50A27CD2F269A96922/Dai_su_dac_menh_toan_quyen_Nhat_Ban_tai_Viet_Nam_t-120x90.jpg) Ngày 15-12-2011, Đoàn đại biểu Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam do Ngài Yasuaki Tanizaki-Đại sứ đặc mệnh toàn quyền dẫn đầu, đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương... GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam (AP – QUT, Australia) làm việc tại Trường22/12/2011 07:50' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/403B6F453C9841F69E754561BFACA32B/GS_Di_Brown-Chuyen_gia_danh_gia_giua_ky_du_an_nang-120x90.jpg) Ngày 08/12/2011, GS. Di Brown – Chuyên gia đánh giá giữa kỳ dự án nâng cao năng lực điều dưỡng Việt Nam AP-QUT (Australia) đã đến làm việc với Nhà trường... Chương trình đào tạo Quản lý và Lãnh đạo - Leadership for Change của Hội đồng Điều dưỡng thế giới (ICN) cho điều dưỡng Việt Nam21/12/2011 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5997C6C6B4EE49D4A8C16936BED7225B/Chuong_trinh_dao_tao_Quan_ly_va_Lanh_dao-Leadershi-120x90.jpg) Sáng ngày 14/12/2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Cục Quản lý khám chữa bệnh - Bộ Y tế và Hội Điều dưỡng Việt Nam đã tổ chức Hội thảo Chương trình đào tạo quản lý và lãnh đạo (LFC Program) của ICN cho điều dưỡng Việt Nam. Tính đến tháng 10/2011, Chương trình đã được triển khai thực hiện tại 32 nước như Mỹ, Singapore, Philippine, Tây Ban Nha… Trường Đại học Louvain La Neuve đến thăm và làm việc tại Trường12/12/2011 08:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2BE06D33C0E741A5BCDD8328D57E1DA2/Truong_Dai_hoc_Louvain_La_Neuve_den_tham_va_lam_vi-120x90.jpg) Ngày 08/12/2011, Trường Đại học Louvain La Neuve (UCL-Bỉ) do TS Patrick Willems Khoa Vật lý trị liệu (VLTL) làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhằm tìm hiểu chương trình đào tạo chuyên ngành VLTL và định hướng hợp tác với Trường... |
|
|
|
|
|