|
Trang chủ
>
Tin tức | Đánh giá giám sát phòng thí nghiệm chuẩn ISO/IEC 17025: 2005 tại Labo xét nghiệm an toàn vệ sinh thực phẩm Ngày 21 tháng 6 năm 2012 Văn phòng Công nhận chất lượng - Bộ Khoa học & Công nghệ đã cử đoàn chuyên gia đánh giá, giám sát do ông Vũ Minh Vỹ làm trưởng đoàn tiến hành đánh giá các hoạt động, tài liệu, hồ sơ quản lý hệ thống và phỏng vấn các thử nghiệm viên đang trực tiếp làm việc tại Labo Xét nghiệm an toàn vệ sinh thực phẩm Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương (Labo đạt tiêu chuẩn ISO/IEC 17025:2005 tháng 5 năm 2011). Qua đánh giá, đoàn chuyên gia đã kết luận Labo Xét nghiệm An toàn vệ sinh thực phẩm thuộc Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương vẫn duy trì và áp dụng hệ thống chất lượng phù hợp với yêu cầu của tiêu chuẩn ISO/IEC 17025:2005 đồng thời đề nghị Văn phòng Công nhận Chất lượng duy trì hiệu lực công nhận đối với Labo Xét nghiệm An toàn vệ sinh thực phẩm thuộc Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương sau khi Labo thực hiện điều chỉnh những điểm chưa phù hợp mức độ nhẹ và thực hiện các khuyến nghị được đề cập trong báo cáo. Phát biểu tại phiên họp tổng kết, PGS.TS. Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng nhà trường cảm ơn đoàn chuyên gia đánh giá và yêu cầu cán bộ, viên chức của Labo xây dựng kế hoạch hành động chi tiết và báo cáo kết quả thực hiện các biện pháp khắc phục về Văn phòng Công nhận Chất lượng, đồng thời tập trung hoàn thiện bộ máy tổ chức, đổi mới lề lối, tác phong làm việc, nâng cao năng lực, trình độ, của đội ngũ kỹ thuật viên trên cơ sở chú trọng đào tạo, tiếp cận các kỹ thuật mới, thực hiện giới thiệu, quảng bá tiếp thị nhằm mở rộng đối tượng khách hàng tiến tới thực hiện cơ chế tự chủ trong hoạt động của Labo bắt đầu từ năm 2013.
Một số hình ảnh tại buổi làm việc.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/c1088db3a4ff49f485476818df2636c6-IMG_0014.jpg/IMG_0014.jpg)
Ông Vũ Minh Vỹ phát biểu ý kiến kết luận của đoàn chuyên gia đánh giá tại buổi làm việc.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/f21af64d269a4572b5c3c5780b4e20d2-Picture%20003.jpg/Picture%20003.jpg)
Chuyên gia thực hiện đánh giá giám sát việc áp dụng hệ thống theo tiêu chuẩn ISO/IEC 17025:2005 tại Labo
Số lượt đọc:
20624
-
Cập nhật lần cuối:
26/06/2012 09:11:39 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tinh thần hiến máu nhân đạo của học sinh sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương15/06/2012 04:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B74B2039284F4A0A9CFEE916D0B37705/Tinh_than_hien_mau_nhan_dao_cua_hoc_sinh_sinh_vien-120x90.jpg) Trong nhiều năm qua, ngoài việc học tập chuyên môn, học sinh sinh viên trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương luôn tích cực đi đầu trong các phong trào tình nguyện, trong đó có phong trào hiến máu nhân đạo được Bộ y tế và địa phương đánh giá cao... Khai giảng lớp bổ túc/ chuyển đổi điều dưỡng khóa 5308/06/2012 05:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/91F8FB6800C94F0B807397505008A7BA/Khai_giang_lop_bo_tuc_chuyen_doi_dieu_duong_khoa_5-120x90.jpg) Sáng ngày 8/6/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ khai giảng cho lớp Bổ túc/chuyển đổi điều dưỡng khóa 53... Hội nghị giao ban trực tuyến công tác tuyển sinh đào tạo nhân lực y tế năm 201207/06/2012 05:42' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/59D7C2CC556245659340515637F8B2B2/Hoi_nghi_giao_ban_truc_tuyen_cong_tac_tuyen_sinh_d-120x90.jpg) Ngày 7/6/2012, Bộ Y tế tổ chức Hội nghị Giao ban trực tuyến công tác tuyển sinh đào tạo nhân lực y tế năm 2012 nhằm đánh giá kết quả tuyển sinh năm 2011, xác định những khó khăn, vướng mắc của các cơ sở đào tạo và biện pháp giải quyết, khắc phục đồng thời định hướng công tác tuyển sinh đào tạo nhân lực y tế năm 2012... Làm việc với trường Trung cấp Y tế Bạch Mai07/06/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E754FA40F5814F3087A6D3A34AD7A101/Lam_viec_voi_truong_Trung_cap_Y_te_Bach_Mai-120x90.jpg) Ngày 7/6/2012, đoàn công tác của Trường Trung cấp Y tế Bạch Mai do PGS.TS.Trần Thúy Hạnh – Hiệu trưởng làm trưởng đoàn đã tới thăm và làm việc với lãnh đạo trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương... Thông qua đề cương và nghiệm thu đề tài nghiên cứu khoa học cấp cơ sở05/06/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/ED1AA07655AD4D708B440159BC8C489A/Thong_qua_de_cuong_va_nghiem_thu_de_tai_nghien_cuu-120x90.jpg) Trong tháng 5/2012, Hội đồng khoa học nhà Trường đã thông qua 06 đề cương và nghiệm thu 01đề tài nghiên cứu khoa học cấp cơ sở năm 2012... Quán triệt nghị quyết Trung ương 4 (Khóa XI) cho cán bộ lớp và cán bộ đoàn04/06/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/81292CC3BBA743938410C9F36D5B1133/Quan_triet_nghi_quyet_Trung_uong_4_Khoa_XI_cho_can-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch số 84 – KH/ĐU của Đảng ủy Trường, ngày 1/6/2012, Ban chấp hành Đoàn trường đã tổ chức quán triệt, phổ biến Nghị quyết Hội nghị trung ương 4 (khóa XI) về “Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” cho cán bộ lớp và cán bộ Đoàn nhằm tuyên truyền giúp cho... Hội nghị quán triệt, học tập nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI)29/05/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D9913B0A972C43D7A893E733247DE073/Hoi_nghi_quan_triet_hoc_tap_nghi_quyet_Trung_uong_-120x90.jpg) Thực hiện chỉ thị số 15, kế hoạch số 08 của Bộ Chính trị và kế hoạch số 24 của Thành uỷ Hải Dương về việc thực hiện Nghị quyết hội nghị lần thứ tư Ban chấp hành Trung ương Đảng khoá XI, ngày 26 tháng 5 năm 2012, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị quán triệt, học tập nghị quyết Trung ương 4 khóa XI – “ Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” |
|
|
|
|
|