|
Trang chủ
>
Tin tức | Thông qua đề cương và nghiệm thu đề tài nghiên cứu khoa học cấp cơ sở Trong tháng 5/2012, Hội đồng khoa học nhà Trường đã thông qua 06 đề cương và nghiệm thu 01đề tài nghiên cứu khoa học cấp cơ sở năm 2012. Các đề tài nghiên cứu thiết thực, gắn liền với các chuyên ngành đào tạo của trường như đề tài về chẩn đoán hình ảnh, phục hồi chức năng, đào tạo theo hệ thống tín chỉ, nhu cầu đào tạo liên tục đội ngũ điều dưỡng, hộ sinh và kỹ thuật viên y tế, xác định nhu cầu chăm sóc sức khỏe tại nhà…Đây là hoạt động thường niên của trường nhằm đẩy mạnh công tác nghiên cứu khoa học trong đội ngũ cán bộ, giảng viên và sinh viên góp phần nâng cao chất lượng đào tạo và cung ứng dịch vụ y tế.
06 đề cương nghiên cứu khoa học cấp cơ sở đã được thông qua gồm có:
1/ Nghiên cứu đặc điểm hình ảnh chụp cắt lớp vi tính trong chấn thương cột sống lưng – thắt lưng có liệt tủy tại bệnh viện đa khoa tỉnh Hải Dương. Chủ nhiệm đề tài: TS Trần Văn Việt 2/ Nghiên cứu thực trạng sâu răng của học sinh trường tiểu học Đền Lừ – Quận Hoàng Mai – TP Hà Nội năm 2012 Chủ nhiệm đề tài: BS. Nguyễn Thị Mai 3/ Thực trạng phát triển nguồn nhân lực y tế tỉnh Hải Dương Chủ nhiệm đề tài: ThS Lê Thúy Hường. Tham gia: TS Trần Thị Minh Tâm, ThS Phạm Văn Tám 4/ Nghiên cứu kiến thức, thái độ, thực hành và hiệu quả can thiệp của cộng tác viên phục hồi chức năng dựa vào cộng đồng tại Hải Dương Chủ nhiệm đề tài: ThS Phạm Thị Cẩm Hưng. Tham gia: TS Phạm Thị Nhuyên 5/ Xác định nhu cầu đào tạo liên tục đội ngũ Điều dưỡng, Hộ sinh và Kỹ thuật viên Y tế tại Tỉnh Hải Dương Chủ nhiệm đề tài: TS Trần Thị Minh Tâm. Tham gia: PGS.TS. Vũ Đình Chính 6/ Thực trạng và đề xuất một số biện pháp nâng cao chất lượng tự học của sinh viên theo học chế tín chỉ tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Chủ nhiệm đề tài: ThS Đinh Thị Hoa. Tham gia: ThS Trương Thu Hương, KS Nguyễn Kiều Hưng Và 01 đề tài nghiên cứu khoa học cấp cơ sở được nghiệm thu: Nghiên cứu đặc điểm hình ảnh chảy máu dưới nhện trên cắt lớp vi tính ở người cao tuổi
Chủ nhiệm đề tài: TS Trần Văn Việt
![](/Image.ashx/image=pjpeg/b5caacb10bf94e568e9f60e937ad13cc-IMG_2038.JPG/IMG_2038.JPG)
TS. Trần Thị Minh Tâm báo cáo đề cương “Xác định nhu cầu đào tạo liên tục đội ngũ điều dưỡng, hộ sinh và KTV y tế”
![](/Image.ashx/image=pjpeg/fb5b076d84ed417d8f843d472306e273-IMG_2049.JPG/IMG_2049.JPG)
ThS Phạm Thị Cẩm Hưng trình bày đề cương chuyên ngành phục hồi chức năng
![](/Image.ashx/image=pjpeg/4bcdf87ead78432294ba5e9d82d5882f-IMG_2055.JPG/IMG_2055.JPG)
Hội đồng phản biện nhận xét, góp ý cho các đề tài Số lượt đọc:
20752
-
Cập nhật lần cuối:
05/06/2012 02:06:22 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Quán triệt nghị quyết Trung ương 4 (Khóa XI) cho cán bộ lớp và cán bộ đoàn04/06/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/81292CC3BBA743938410C9F36D5B1133/Quan_triet_nghi_quyet_Trung_uong_4_Khoa_XI_cho_can-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch số 84 – KH/ĐU của Đảng ủy Trường, ngày 1/6/2012, Ban chấp hành Đoàn trường đã tổ chức quán triệt, phổ biến Nghị quyết Hội nghị trung ương 4 (khóa XI) về “Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” cho cán bộ lớp và cán bộ Đoàn nhằm tuyên truyền giúp cho... Hội nghị quán triệt, học tập nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI)29/05/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D9913B0A972C43D7A893E733247DE073/Hoi_nghi_quan_triet_hoc_tap_nghi_quyet_Trung_uong_-120x90.jpg) Thực hiện chỉ thị số 15, kế hoạch số 08 của Bộ Chính trị và kế hoạch số 24 của Thành uỷ Hải Dương về việc thực hiện Nghị quyết hội nghị lần thứ tư Ban chấp hành Trung ương Đảng khoá XI, ngày 26 tháng 5 năm 2012, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị quán triệt, học tập nghị quyết Trung ương 4 khóa XI – “ Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” Điều dưỡng Nha 6 tháng đi thực tế tốt nghiệp28/05/2012 04:37' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/94D9FAB7C6FC46C683ED2B7CE48A35FE/Dieu_duong_Nha_6_thang_di_thuc_te_tot_nghiep-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch học tập toàn khóa, ngày 14/05/2012 vừa qua lớp nha 6 tháng đã đi thực tế tại 2 địa điểm: Bệnh viện Ấp Dâu Hưng Yên và bệnh viện đa khoa tỉnh Bắc Ninh. Chuẩn bị cho khóa đào tạo giảng viên lâm sàng theo chương trình đào tạo điều dưỡng dựa trên năng lực25/05/2012 05:30' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D9FEBFC6FECF440DA24D1A6FC246DFD0/Chuan_bi_cho_khoa_dao_tao_giang_vien_lam_sang_theo-120x90.jpg) Ngày 24 tháng 5 năm 2012, Lãnh đạo trường cùng Trưởng phòng Đào tạo, Trưởng Khoa Điều dưỡng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với GS. Khai giảng lớp bổ túc Vật lý trị liệu/ Phục hồi chức năng khóa 1916/05/2012 05:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/540A9AC8B182409EAE702D5843407839/Khai_giang_lop_bo_tuc_Vat_ly_tri_lieu_Phuc_hoi_chu-120x90.jpg) Sáng ngày 15/5/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ khai giảng cho lớp Bổ túc Vật lý trị liệu/Phục hổi chức năng khóa 19... Sinh hoạt khoa học về đào tạo dựa trên năng lực08/05/2012 10:48' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/34F96C71ED7C43C09DCF3C6C7A9A9AFC/Sinh_hoat_khoa_hoc_ve_dao_tao_dua_tren_nang_luc-120x90.jpg) Nhằm từng bước áp dụng phương pháp đào tạo dựa trên năng lực trong các ngành đào tạo, ngày 5/5/2012, tại Hội trường cơ quan Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Phòng Đào tạo, Phòng Quản lý khoa học & Hợp tác quốc tế đã phối hợp với Khoa Điều dưỡng tổ chức sinh hoạt khoa học, chia sẻ kinh nghiệm về đào tạo điều dưỡng dựa trên năng lực với các giảng viên là trưởng phó các khoa/ bộ môn, giảng viên khoa Điều dưỡng và bộ môn Y học lâm sàng. Thông qua chương trình giáo dục đại học & cao đẳng hệ tín chỉ08/05/2012 10:33' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0916B82B4DCB4C35B8109A6716FC6AE8/Thong_qua_chuong_trinh_giao_duc_dai_hoc_cao_dang_h-120x90.jpg) Ngày 5 tháng 5 năm 2012, tại Trường Đaị học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội đồng khoa học đào tạo Nhà trường đã họp về việc điều chỉnh chương trình giáo dục hệ đại học và cao đẳng hệ chính quy. Trên cơ sở chuẩn đầu ra của các ngành đào tạo, các thành viên Hội đồng đã xem xét tham gia đóng góp ý kiến điều chỉnh, bổ sung, tích hợp các học phần theo hướng module hóa, không trùng lắp trong chuyên ngành và giữa các học phần, đảm bảo cấu trúc theo quy định của Bộ Giáo dục & Đào tạo. Kết luận tại cuộc họp, PGS.TS. Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng, chủ tịch Hội đồng đã yêu cầu các khoa/ bộ môn tiếp thu ý kiến Hội đồng, tái cấu trúc lại chương trình giáo dục với nguyên tắc số tín chỉ không thấp hơn theo quy định trong chương trình khung, đảm bảo thể hiện được năng lực cần đạt được của người học, phù hợp với từng đối tượng đáp ứng chuẩn đầu ra của các ngành đào tạo và đảm bảo sự liên thông giữa trình độ cao đẳng và đại học. |
|
|
|
|
|