|
Trang chủ
>
Tin tức | Hội nghị quán triệt, học tập nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI) Thực hiện chỉ thị số 15, kế hoạch số 08 của Bộ Chính trị và kế hoạch số 24 của Thành uỷ Hải Dương về việc thực hiện Nghị quyết hội nghị lần thứ tư Ban chấp hành Trung ương Đảng khoá XI, ngày 26 tháng 5 năm 2012, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị quán triệt, học tập nghị quyết Trung ương 4 khóa XI – “ Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” cho toàn thể cán bộ, giảng viên viên chức và BCH Đoàn Thanh niên, Hội sinh viên trong trường Tại hội nghị, TTND. PGS.TS Vũ Đình Chính - Bí thư Đảng bộ đã trực tiếp quán triệt các nội dung của Nghị quyết bao gồm 3 vấn đề cấp bách trong xây dựng Đảng hiện nay và 4 nhóm giải pháp. Đồng chí nhấn mạnh vào giải pháp tập trung xây dựng đội ngũ cán bộ, đặc biệt là cán bộ lãnh đạo, quản lý có đủ năng lực để thực hiện các nhiệm vụ chính trị của nhà trường trong tình hình mới. Qua hội nghị quán triệt và thảo luận tại các tổ, cán bộ viên chức và HSSV đã nhận thức rõ về ý nghĩa, tầm quan trọng, quan điểm chỉ đạo và những nội dung cơ bản của Nghị quyết đồng thời góp ý cho dự thảo kế hoạch thực hiện Nghị quyết của Đảng ủy trường, đặc biệt quan tâm tới nhóm giải pháp tự phê bình và phê bình, và tổ chức tuyên truyền, phổ biến Nghị quyết sâu rộng tới HSSV toàn trường thông qua các tổ chức đoàn thể Công đoàn, Đoàn thanh niên, Hội sinh viên và Ban biên tập Bản tin trường, để mọi thành viên trong trường hiểu rõ, xây dựng kế hoạch và tổ chức thực hiện nghị quyết phù hợp với chức năng, nhiệm vụ của từng cá nhân và đơn vị.
Một số hình ảnh tại hội nghị
![](/Image.ashx/image=pjpeg/d4f0a9cf2dbf439392b7179241afc7c5-IMG_1924.JPG/IMG_1924.JPG)
TTND.PGS.TS. Vũ Đình Chính –Bí thư Đảng bộ quán triệt Nghị quyết tại Hội nghị
![](/Image.ashx/image=pjpeg/6df9d7895aee4d3ebeff6a90fa5973ac-IMG_1940.JPG/IMG_1940.JPG)
Các tổ thảo luận và góp ý cho Dự thảo kế hoạch thực hiện nghị quyết của Đảng ủy
![](/Image.ashx/image=pjpeg/b12c8c76a02b41029532009f10d84925-IMG_1936.JPG/IMG_1936.JPG)
Cán bộ viên chức tham dự hội nghị
Số lượt đọc:
20196
-
Cập nhật lần cuối:
29/05/2012 08:15:01 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Điều dưỡng Nha 6 tháng đi thực tế tốt nghiệp28/05/2012 04:37' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/94D9FAB7C6FC46C683ED2B7CE48A35FE/Dieu_duong_Nha_6_thang_di_thuc_te_tot_nghiep-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch học tập toàn khóa, ngày 14/05/2012 vừa qua lớp nha 6 tháng đã đi thực tế tại 2 địa điểm: Bệnh viện Ấp Dâu Hưng Yên và bệnh viện đa khoa tỉnh Bắc Ninh. Chuẩn bị cho khóa đào tạo giảng viên lâm sàng theo chương trình đào tạo điều dưỡng dựa trên năng lực25/05/2012 05:30' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D9FEBFC6FECF440DA24D1A6FC246DFD0/Chuan_bi_cho_khoa_dao_tao_giang_vien_lam_sang_theo-120x90.jpg) Ngày 24 tháng 5 năm 2012, Lãnh đạo trường cùng Trưởng phòng Đào tạo, Trưởng Khoa Điều dưỡng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với GS. Khai giảng lớp bổ túc Vật lý trị liệu/ Phục hồi chức năng khóa 1916/05/2012 05:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/540A9AC8B182409EAE702D5843407839/Khai_giang_lop_bo_tuc_Vat_ly_tri_lieu_Phuc_hoi_chu-120x90.jpg) Sáng ngày 15/5/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ khai giảng cho lớp Bổ túc Vật lý trị liệu/Phục hổi chức năng khóa 19... Sinh hoạt khoa học về đào tạo dựa trên năng lực08/05/2012 10:48' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/34F96C71ED7C43C09DCF3C6C7A9A9AFC/Sinh_hoat_khoa_hoc_ve_dao_tao_dua_tren_nang_luc-120x90.jpg) Nhằm từng bước áp dụng phương pháp đào tạo dựa trên năng lực trong các ngành đào tạo, ngày 5/5/2012, tại Hội trường cơ quan Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Phòng Đào tạo, Phòng Quản lý khoa học & Hợp tác quốc tế đã phối hợp với Khoa Điều dưỡng tổ chức sinh hoạt khoa học, chia sẻ kinh nghiệm về đào tạo điều dưỡng dựa trên năng lực với các giảng viên là trưởng phó các khoa/ bộ môn, giảng viên khoa Điều dưỡng và bộ môn Y học lâm sàng. Thông qua chương trình giáo dục đại học & cao đẳng hệ tín chỉ08/05/2012 10:33' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0916B82B4DCB4C35B8109A6716FC6AE8/Thong_qua_chuong_trinh_giao_duc_dai_hoc_cao_dang_h-120x90.jpg) Ngày 5 tháng 5 năm 2012, tại Trường Đaị học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội đồng khoa học đào tạo Nhà trường đã họp về việc điều chỉnh chương trình giáo dục hệ đại học và cao đẳng hệ chính quy. Trên cơ sở chuẩn đầu ra của các ngành đào tạo, các thành viên Hội đồng đã xem xét tham gia đóng góp ý kiến điều chỉnh, bổ sung, tích hợp các học phần theo hướng module hóa, không trùng lắp trong chuyên ngành và giữa các học phần, đảm bảo cấu trúc theo quy định của Bộ Giáo dục & Đào tạo. Kết luận tại cuộc họp, PGS.TS. Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng, chủ tịch Hội đồng đã yêu cầu các khoa/ bộ môn tiếp thu ý kiến Hội đồng, tái cấu trúc lại chương trình giáo dục với nguyên tắc số tín chỉ không thấp hơn theo quy định trong chương trình khung, đảm bảo thể hiện được năng lực cần đạt được của người học, phù hợp với từng đối tượng đáp ứng chuẩn đầu ra của các ngành đào tạo và đảm bảo sự liên thông giữa trình độ cao đẳng và đại học. Chương trình hành động đổi mới quản lý, nâng cao chất lượng đào tạo và hiệu quả nghiên cứu khoa học giai đoạn 2010-2012 tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương 07/05/2012 12:36' PM Tổng kết lớp bổ túc/ chuyển đổi Điều dưỡng khóa 5203/05/2012 10:42' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/04D8C531FB254BDEA947B1543399E8D0/Tong_ket_lop_bo_tuc_chuyen_doi_Dieu_duong_khoa_52-120x90.jpg) Ngày 27/4/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức tổng kết và trao chứng nhận tốt nghiệp cho 52 học viên lớp bổ túc/chuyển đổi Điều dưỡng khóa 52. Tham dự buổi tổng kết có Lãnh đạo Nhà trường, một số phòng ban, cán bộ giảng viên khoa Điều dưỡng và các học viên của lớp. |
|
|
|
|
|