|
Trang chủ
>
Tin tức | 95 sinh viên Nhật bản tham gia khóa thực tập Điều dưỡng quốc tế tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Ngày 30/7/2012, 95 sinh viên và 8 giảng viên trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản đã bắt đầu khóa thực tập Điều dưỡng quốc tế tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Mục đích của khóa thực tập nhằm nâng cao hiểu biết về tình hình điều dưỡng và chăm sóc sức khỏe ở Việt Nam, từ đó phát triển lý thuyết điều dưỡng với tầm nhìn quốc tế và thực hiện hợp tác quốc tế trong lĩnh vực điều dưỡng.
Trong thời gian thực tập 05 ngày( từ 30/7-3/8/2012) các sinh viên Nhật Bản sẽ tham quan và tìm hiểu thực tế đào tạo điều dưỡng tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, tìm hiểu thực tế tại bệnh viện trung ương Bạch Mai, Việt Đức; bệnh viện đa khoa tỉnh Hải Dương, các bệnh viện huyện, Trung tâm y tế xã, thăm các hộ gia đình, Trung tâm Nuôi dưỡng bảo trợ xã hội, bệnh viện Phong, Trung tâm phòng chống HIV/AIDS, bệnh viện Lao và Bệnh phổi tỉnh Hải Dương, đồng thời giao lưu văn hóa với các sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Sáng 30/7, sau lời chào mừng của Hiệu trưởng Trường Đại Kỹ thuật Y tế Hải Dương, các nhóm sinh viên Nhật Bản đã trình bày những chủ đề mà sinh viên quan tâm nghiên cứu như: cơ cấu bệnh tật, hệ thống và chính sách y tế, bệnh Lao, bệnh Phong, bệnh HIV/AIDS, tình hình đào tạo điều dưỡng...đồng thời có sự so sánh giữa Việt Nam và Nhật Bản. TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Trường Đại Kỹ thuật Y tế Hải Dương yêu cầu: sau đợt thực tập các nhóm sinh viên sẽ báo cáo kết quả học tập theo mục đích, nội dung khóa học đồng thời nêu 01 điều ấn tượng nhất, 03 vấn đề trăn trở nhất và 01 giải pháp mang tính chất đột phá, đổi mới. Đây là lần thứ hai trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản đưa sinh viên sang thực tập tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Hy vọng khóa thực tập Điều dưỡng quốc tế của các sinh viên Nhật Bản tại Việt Nam sẽ thành công tốt đẹp.
Một số hình ảnh về ngày đầu tiên học tập
Sinh viên trường Đại Kỹ thuật Y tế Hải Dương chào mừng đoàn sinh viên Trường Đại học điều dưỡng quốc gia Nhật Bản
Chụp ảnh lưu niệm cùng Ban Giám hiệu và các thầy cô giáo
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Trường Đại Kỹ thuật Y tế Hải Dương phát biểu chào mừng
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – đại diện Trường Đại Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhận quà lưu niệm từ Giáo sư Higuchi Machiko, đại diện Trường Đại học điều dưỡng quốc gia Nhật Bản
Tham dự Lễ Khai mạc
Sinh viên Nhật Bản trình bày những chủ đề quan tâm nghiên cứu về: cơ cấu bệnh tật, hệ thống và chính sách y tế, bệnh Lao, bệnh Phong, bệnh HIV/AIDS, tình hình đào tạo điều dưỡng giữa của Việt Nam và Nhật Bản
Giao lưu giữa sinh viên Việt Nam và Nhật Bản Số lượt đọc:
20874
-
Cập nhật lần cuối:
31/07/2012 10:33:53 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lễ kết nạp đảng viên27/07/2012 04:29' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/805BEBFAA9DF44B7B146C1065413DCF5/Le_ket_nap_dang_vien-120x90.jpg) Thực hiện Nghị Quyết Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XX coi trọng công tác xây dựng và phát triển Đảng trong đội ngũ cán bộ viên chức và HSSV Tổ chức các hoạt động đền ơn đáp nghĩa nhân ngày thương binh liệt sỹ 27/727/07/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9333E60933FC4F40BCAC8B6F43CBFDAB/To_chuc_cac_hoat_dong_den_on_dap_nghia_nhan_ngay_t-120x90.jpg) Nhân dịp kỷ niệm 65 năm ngày Thương binh liệt sỹ 27/7/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức nhiều hoạt động đền ơn đáp nghĩa nhằm tri ân các gia đình có công với cách mạng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương trao sổ hưu cho Đồng chí Bùi Thị Lịch25/07/2012 10:58' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A7410D9A602649548ABF1665AD9270D7/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_trao_so_huu-120x90.jpg) Ngày 24/7/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã trao sổ hưu cho Đ/c Bùi Thị Lịch – viên chức Phòng khám bệnh của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Làm việc với đoàn cán bộ điều dưỡng Nhật Bản20/07/2012 04:38' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0AAB73359FF04C2C9360756C78F313F7/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_Lam_viec_vo-120x90.jpg) Trong khuôn khổ chương trình thực hiện Hiệp định đối tác kinh tế Việt Nam - Nhật Bản (EPA) đã được Chính phủ hai nước ký kết, ngày 19/7/2012 đoàn cán bộ điều dưỡng do chính phủ Nhật Bản lựa chọn đã tới tìm hiểu về thực tế đào tạo điều dưỡng của Việt Nam tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Làm việc với Vietinbank Chi nhánh Hải Dương về việc thu học phí qua thẻ ATM20/07/2012 04:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/BA7B08606ADE48449E7B6627B6349936/Lam_viec_voi_Viettinbank_Chi_nhanh_Hai_Duong_ve_vi-120x90.jpg) Ngày 19/7/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Vietinbank Chi nhánh Hải Dương và công ty Thiên An, với mục đích hợp tác triển khai thu học phí của HSSV qua thẻ ATM. Bộ Y tế kiểm tra công tác bảo vệ chính trị nội bộ13/07/2012 08:21' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D1C36F351F0F439BAAEA6542940E9F83/Bo_Y_te_kiem_tra_cong_tac_bao_ve_chinh_tri_noi_bo-120x90.jpg) Sáng ngày 13/7/2012, Đoàn công tác của Bộ Y tế do Luật sư Đoàn Hữu Đủ - Phó Vụ trưởng Vụ Tổ chức cán bộ, Phó trưởng ban Bảo vệ chính trị nội bộ làm trưởng đoàn, đã tới kiểm tra công tác bảo vệ chính trị nội bộ năm 2011 và 6 tháng đầu năm 2012 của Trường. Hoàn thành việc tổ chức thi tuyển sinh năm 201210/07/2012 09:39' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/381C6AAAB2824F5A89BE0231AD8C7DD5/Hoan_thanh_viec_to_chuc_ky_thi_tuyen_sinh_nam_2012-120x90.jpg) Chuẩn bị chu đáo về đội ngũ cán bộ tuyển sinh và cơ sở vật chất; Chú trọng việc phổ biến kỹ Quy chế thi và thực hiện tốt các biện pháp dự phòng do vậy kỳ thi tuyển sinh đại học, cao đẳng năm 2012 của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra trong trật tự, an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế. |
|
|
|
|
|