|
Trang chủ
>
Tin tức | Ủy ban Văn hóa, giáo dục Quốc hội khóa XV làm việc với Trường
Sáng ngày 16/12/2021, Ủy ban Văn
hóa giáo dục Quốc hội khóa XV đã đến khảo sát việc thực hiện chính sách, pháp
luật về tự chủ, bảo đảm và kiểm định chất lượng giáo dục tại Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương. Tham dự có Bà Nguyễn Thị Mai Hoa – Phó chủ nhiệm Ủy ban
Văn hóa giáo dục Quốc hội, Trưởng đoàn khảo sát; ông Đỗ Chí Nghĩa, ủy viên
thường trực Ủy ban điều hành cùng các chuyên viên của Vụ Văn hóa giáo dục. Về
phía Tỉnh Hải Dương tham dự có Ông Nguyễn Minh Hùng – Phó Chủ tịch UBND Tỉnh;
đại diện Thường trực Hội đồng nhân dân Tỉnh; đại diện đoàn Đại biểu quốc hội Tỉnh,
đại diện các Sở ban ngành của tỉnh. Tiếp và làm việc với đoàn về phía nhà
trường có TS.BS Trần Quang Cảnh – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TTƯT.PGS.TS
Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng
cùng đảng ủy viên, thành viên Hội đồng trường, trưởng các phòng, khoa trong
trường.
Tại buổi làm việc, đồng chí Nguyễn Thị Mai Hoa đã thông báo mục đích buổi
làm việc, khảo sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về tự chủ, kiểm định
chất lượng giáo dục của trường. Theo đó, đoàn đã nghe TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu
Hằng – Hiệu trưởng nhà trường báo cáo tóm tắt các mặt hoạt động của trường, đặc
biệt là vấn đề tự chủ đại học, kiểm định chất lượng đào tạo, tổ chức bộ máy và hoạt động của Hội đồng trường… đồng thời trình
bài một số khó khăn, vướng mắc và đề xuất kiến nghị đối với đoàn công tác. Buổi
làm việc đã lắng nghe nhiều câu hỏi và ý kiến đóng góp của các thành viên đoàn
công tác góp phần nâng cao chất lượng đào tạo và đẩy mạnh công tác tự chủ đại
học tại trường.
Kết luận buổi làm việc, đồng chí Nguyễn Thị Mai Hoa trân trọng cảm ơn và
ghi nhận, đánh giá cao những kết quả nhà trường đạt được trong công tác đào tạo
nguồn nhân lực y tế, nghiên cứu khoa học và chăm sóc sức khỏe; đặc biệt trong
thời gian qua, trường là một trong những đơn vị xung kích tình nguyện đi đầu
trong phòng chống dịch tại nhiều tâm dịch của cả nước được các cấp bộ ngành ghi
nhận biểu dương; đợt khảo sát là cơ hội giúp đoàn công tác nắm bắt thông tin từ
cơ sở để đề xuất Ủy ban, Quốc hội và Chính phủ góp phần nâng cao chất lượng
hoạt động của các cơ sở giáo dục đại học, đặc biệt khối các trường đào tạo nhân
lực y tế, đồng chí chúc nhà trường ngày càng phát triển lớn mạnh, khẳng định
thương hiệu, vị thế của trường trong lĩnh vực đào tạo điều dưỡng, kỹ thuật y
học.
Thay mặt lãnh đạo trường, TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng và TS. Trần
Quang Cảnh trân trọng cảm ơn sự quan tâm của Ủy ban Văn hóa giáo dục Quốc hội,
Lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND Tỉnh Hải Dương và các Sở ban ngành, mong tiếp tục nhận
được sự hỗ trợ, tư vấn, giúp đỡ của các cấp bộ ngành, giúp nhà trường hoàn
thiện tổ chức bộ máy, cơ chế chính sách, đẩy mạnh và phát huy tự chủ đại học
giúp nhà trường nâng cao chất lượng đào tạo, nghiên cứu khoa học và cung ứng
dịch vụ y tế góp phần vào sự nghiệp bảo
vệ, chăm sóc và nâng cao sức khỏe nhân dân.
![](/Image.ashx/image=jpeg/964f46d308474bb18f839eee619c7214-IMG_5104.jpg/IMG_5104.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/280d982c214546909dc1cf523baea8bb-IMG_5106.jpg/IMG_5106.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/bd4876ac18374a9ebabc3fa274074030-IMG_5113.jpg/IMG_5113.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c19066bdc92b456584aa2fc5d52f7eac-z3026962605490_ab4f585e5da9985bf52b9c64e7babd79.jpg/z3026962605490_ab4f585e5da9985bf52b9c64e7babd79.jpg)
Số lượt đọc:
111
-
Cập nhật lần cuối:
21/12/2021 01:26:40 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo các chuyên ngành15/12/2021 01:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D5CF175D343340649ABF61A700393051/Tap_huan_Tu_danh_gia_chuong_trinh_dao_tao_cac_chuy-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch năm học về công tác tự đánh giá và kiểm định chất lượng CTĐT các chuyên ngành, ngày 11/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo cho giảng viên toàn trường Tổ chức Hội thảo liên chuyên ngành cho giảng viên và sinh viên nòng cốt14/12/2021 03:06' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/589154FC9BBE4EFD9CB4659294D7961A/To_chuc_Hoi_thao_lien_chuyen_nganh_cho_giang_vien_-120x90.jpg) Chiều ngày 10/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức/ khai mạc Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành cho 112 sinh viên các chuyên ngành Y khoa, Phục hồi chức năng và Điều dưỡng Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ01/12/2021 01:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/078D94D2B26A4545B0E8862B7310B55E/Khai_giang_lop_VLTLPHCN_co_ban_6_thang_tai_Benh_vi-120x90.jpg) Ngày 30/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ bằng hình thức trực tuyến Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt một giải Xuất sắc, hai giải Nhất tại Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường Đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XX năm 202101/12/2021 01:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6561C83EE1E84CBB9F1786EE721847BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_dat_mot_gia-120x90.jpg) Từ ngày 25-27/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XX Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 39 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021)23/11/2021 01:40' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FA85C3FF1F6D4B2497E6F28CAF5894F1/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ky_niem_39_-120x90.jpg) Ngày 19/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng kỷ niệm 39 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021). Lễ trao bằng khen của Công đoàn y tế Việt Nam cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương18/11/2021 10:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D50BA5E14C8844A79AE353D5BDC985E0/Le_trao_bang_khen_cua_Cong_doan_y_te_Viet_Nam_cho_-120x90.jpg) Sáng ngày 17/11/2021, Công đoàn y tế Việt Nam đã tổ chức Lễ trao bằng khen cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên có thành tích xuất sắc trong công tác phòng chống dịch tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Lễ công bố quyết định của Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bổ nhiệm Phó hiệu trưởng đối với TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng18/11/2021 10:23' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FAA69FD4541E4380BE6A18EADF530EC6/Le_cong_bo_quyet_dinh_cua_Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_-120x90.jpg) Ngày 16/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ công bố Quyết định bổ nhiệm Phó hiệu trưởng nhà trường nhiệm kỳ 2021-2026 đối với TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng. |
|
|
|
|
|