|
Trang chủ
>
Tin tức | Trao huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành Ngày
22/12/2021, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao
huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành – Nguyên Phó hiệu
trưởng, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Tham dự có TS.BS Trần Quang Cảnh – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường;
TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm
Hưng – Phó Hiệu trưởng; các thầy cô trong Đảng ủy, các Bí thư chi bộ và đại
diện đảng viên chi bộ Y học lâm sàng.
Phát
biểu tại buổi lễ, TS.BS Trần Quang Cảnh – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng
trường chúc mừng và biểu dương, ghi nhận những đóng góp của TTƯT.TS Phạm Xuân
Thành trong 40 năm công tác tại trường, trải qua nhiều vị trí công tác từ giảng
viên, bác sỹ cho tới Trưởng phòng Đào tạo, Phó hiệu trưởng, hiện nay là Chủ
tịch Hội Cựu chiến binh trường, đồng chí luôn phát huy tinh thần tiên phong,
gương mẫu của người đảng viên, anh bộ đội cụ Hồ. Đây không chỉ là niềm vinh dự
của cá nhân mà còn là niềm tự hào của Đảng bộ nhà trường, mong rằng, trong thời
gian tới, đồng chí Phạm Xuân Thành tiếp tục phát huy phẩm chất đạo đức cách
mạng cùng với bề dày kinh nghiệm của mình, tiếp tục đóng góp cho công tác đào
tạo, nghiên cứu khoa học và khám chữa bệnh của trường và luôn luôn là tấm gương
sáng cho thế hệ giảng viên, sinh viên noi theo.
Vinh
dự được nhận Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng, TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành bày tỏ niềm
xúc động, tự hào đồng thời gửi lời cảm ơn sâu sắc tới các thế hệ lãnh đạo nhà
trường, cảm ơn sự quan tâm, giúp đỡ của Đảng ủy, BGH, Hội đồng trường, các đồng
chí trong Chi bộ Y học lâm sàng và các đồng chí đảng viên đã giúp đỡ đồng chí
hoàn thành tốt nhiệm vụ, đồng thời sẽ tiếp tục cống hiến, hoàn thành tốt vai
trò, nhiệm vụ của người Đảng viên góp phần xây dựng tổ chức Đảng ngày càng
trong sạch, vững mạnh, xứng đáng với danh hiệu cao quý được trao tặng.
Nhân
dịp kỷ niệm 77 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam 22/12 và 32 năm
Ngày hội quốc phòng toàn dân, TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà
trường đã tặng hoa chúc mừng Hội Cựu chiến binh trường, ghi nhận những đóng góp
của Hội CCB, đồng thời đề nghị các đồng chí CCB tiếp tục phát huy phẩm chất tốt
đẹp của “Bộ đội Cụ Hồ”, tiên phong gương mẫu, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được
phân công, tiếp tục lan tỏa, truyền lửa nhiệt huyết tới các thế hệ giảng viên
và sinh viên, trở thành lực lượng nòng cốt trong tham mưu giúp việc Đảng uỷ,
Ban Giám hiệu đồng thời tập hợp, vận động hội viên và các cán bộ, viên chức
đoàn kết, vượt khó, tin tưởng, xây dựng, phát triển Nhà trường ngày càng vững
mạnh, góp phần vào sự nghiệp chăm sóc, bảo vệ và nâng cao sức khỏe nhân dân.
![](/Image.ashx/image=jpeg/c4bb75194c52414db5678e9430f9a023-IMG_5116.jpg/IMG_5116.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a5eb816f00d04462b8121e19f765d801-IMG_5122.jpg/IMG_5122.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/f7602d9b5c534a4ab0e841db67871040-IMG_5124.jpg/IMG_5124.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/87e0e50a89b94e0fb6fb4f2e424adcbe-IMG_5128.jpg/IMG_5128.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/0308b588b8b1493c9af500844de634b0-IMG_5131.jpg/IMG_5131.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/3b97028c1c7340289ae77546c1854a24-IMG_5140.jpg/IMG_5140.jpg)
Số lượt đọc:
180
-
Cập nhật lần cuối:
28/12/2021 09:35:27 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổng kết Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành dự án IPE năm 2021 với sự tài trợ của Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản JICA thông qua Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản27/12/2021 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/920E44568FCE43ABAAFE78C6D611715E/Tong_ket_Hoi_thao_dao_tao_lien_chuyen_nganh_du_an_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ dự án hợp tác do Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản (JICA) hỗ trợ, với sự giúp đỡ của các chuyên gia từ Trường Đại học Y tế và phúc lợi Niigata Khảo sát sơ bộ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành Kỹ thuật xét nghiệm y học21/12/2021 01:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C9FAF011D19642A7BAADB6F19AFD13BB/Khao_sat_so_bo_danh_gia_chat_luong_chuong_trinh_da-120x90.jpg) Ngày 15/12/2021, Đoàn khảo sát của Trung tâm kiểm định chất lượng giáo dục – Trường Đại học quốc gia Hà Nội đã đến khảo sát sơ bộ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo trình độ đại học ngành kỹ thuật xét nghiệm y học tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Ủy ban Văn hóa, giáo dục Quốc hội khóa XV làm việc với Trường21/12/2021 01:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/529E2A12C55641FA84BA60DE6BB4AC08/Uy_ban_Van_hoa_giao_duc_Quoc_hoi_khoa_XV_lam_viec_-120x90.jpg) Sáng ngày 16/12/2021, Ủy ban Văn hóa giáo dục Quốc hội khóa XV đã đến khảo sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về tự chủ, bảo đảm và kiểm định chất lượng giáo dục tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo các chuyên ngành15/12/2021 01:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D5CF175D343340649ABF61A700393051/Tap_huan_Tu_danh_gia_chuong_trinh_dao_tao_cac_chuy-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch năm học về công tác tự đánh giá và kiểm định chất lượng CTĐT các chuyên ngành, ngày 11/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo cho giảng viên toàn trường Tổ chức Hội thảo liên chuyên ngành cho giảng viên và sinh viên nòng cốt14/12/2021 03:06' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/589154FC9BBE4EFD9CB4659294D7961A/To_chuc_Hoi_thao_lien_chuyen_nganh_cho_giang_vien_-120x90.jpg) Chiều ngày 10/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức/ khai mạc Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành cho 112 sinh viên các chuyên ngành Y khoa, Phục hồi chức năng và Điều dưỡng Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ01/12/2021 01:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/078D94D2B26A4545B0E8862B7310B55E/Khai_giang_lop_VLTLPHCN_co_ban_6_thang_tai_Benh_vi-120x90.jpg) Ngày 30/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ bằng hình thức trực tuyến Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt một giải Xuất sắc, hai giải Nhất tại Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường Đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XX năm 202101/12/2021 01:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6561C83EE1E84CBB9F1786EE721847BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_dat_mot_gia-120x90.jpg) Từ ngày 25-27/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XX |
|
|
|
|
|