|
Trang chủ
>
Tin tức | Tổ chức Khóa tập huấn Quản lý chất lượng xét nghiệm Từ
ngày 5/4/2019 đến ngày 7/4/2019, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ
chức khóa tập huấn Quản lý chất lượng xét nghiệm cho 91 học viên là các bác sỹ,
cử nhân xét nghiệm đến từ các phòng xét nghiệm của 17 tỉnh thành khu vực miền
Bắc.
Đại
biểu tham dự có TS. Lê Thị Ánh Hồng – Nguyên trưởng khoa Vi sinh – Bệnh viện
Xanh pôn; ThS.BSCKII Trần Hoài Nam – Phó chủ tịch Hội hóa sinh y học Việt Nam
Về
phía trường có TS.BS Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng nhà trường; Khoa Xét
nghiệm và Trung tâm nghiên cứu và đào tạo, chăm sóc sức khỏe cộng đồng.
Phát
biểu tại buổi khai mạc, TS.BS Trần Quang Cảnh nhấn mạnh vai trò của đảm bảo
chất lượng xét nghiệm y học trong chẩn đoán và điều trị cho người bệnh, khóa
tập huấn sẽ giúp các phòng xét nghiệm nâng cao chất lượng xét nghiệm y học, bảo
đảm kết quả xét nghiệm chính xác, kịp thời, chuẩn hóa, làm cơ sở cho việc liên
thông, công nhận kết quả xét nghiệm giữa các cơ sở khám bệnh.
Trong
3 ngày tập huấn, học viên đã được cung cấp những kiến thức về Quản lý chất lượng xét nghiệm theo QĐ 2429 và ISO 15189,
các thành tố của quản lý chất lượng, tổ chức và thiết kế phòng xét nghiệm, quản
lý nhân sự, tài liệu và hồ sơ, cơ sở vật chất và an toàn xét nghiệm…
Kết
thúc khóa tập huấn, các học viên đã được trao chứng nhận quản lý chất lượng
phòng xét nghiệm. ![](/Image.ashx/image=jpeg/777a4b9c0a3d48c58ca1caa3f78e8965-IMG_7465.jpg/IMG_7465.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/aaf093d979314a82887640b84d481ad0-IMG_7467.jpg/IMG_7467.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1b5431eb62cd4c9092a17624b138b591-IMG_7468.jpg/IMG_7468.jpg)
Số lượt đọc:
194
-
Cập nhật lần cuối:
26/08/2021 07:58:17 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Làm việc với tình nguyện viên Tổ chức Y tế tình nguyện hải ngoại (HVO)04/04/2019 09:51' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B8809654E43A47078BBCD2902EE77803/Lam_viec_voi_tinh_nguyen_vien_To_chuc_Y_te_tinh_ng-120x90.jpg) Ngày 2/4/2019, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng –Hiệu trưởng nhà trường cùng Phòng QLKLCN & HTQT và Khoa Điều dưỡng đã tiếp đón và làm việc với Bà Anina Maria Terry – chuyên gia điều dưỡng Hoa Kỳ Chung kết cuộc thi Tài năng Tiếng Anh HMTU English Talent 201926/03/2019 04:14' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AB4251D74F914232A6A1CCFED7710EEC/Chung_ket_cuoc_thi_Tai_nang_Tieng_Anh_HMTU_English-120x90.jpg) Nhân dịp kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh, tối ngày 25/3/2019, Đoàn thanh niên trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức Đêm chung kết Cuộc thi “HMTU English Talent mùa thứ Ba”. Hội nghị Khoa học công nghệ tuổi trẻ HMTU 201925/03/2019 10:34' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B13A5479568A490DAEB0F29CE9BD903A/Hoi_nghi_Khoa_hoc_cong_nghe_tuoi_tre_HMTU_2019-120x90.jpg) Nhân dịp kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2019), ngày 23/3/2019, Tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Đoàn Thanh niên phối hợp với Phòng QLKHCN &HTQT lần đầu tiên tổ chức Hội nghị Khoa học công nghệ tuổi trẻ HMTU 2019. Các hoạt động của Đoàn thanh niên chào mừng ngày thành lập Đoàn 26/320/03/2019 01:24' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7255CCB44D504D3FBE537E0371A58EDC/Cac_hoat_dong_cua_Doan_thanh_nien_chao_mung_ngay_t-120x90.jpg) Chào mừng 88 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức nhiều hoạt động như: Hội nghị khoa học tuổi trẻ, cuộc thi Tìm kiếm tài năng Tiếng Anh HMTU, các hoạt động văn hóa, thể dục thể thao, trong đó có giải bóng đá nam “HMTU Cup 2019”. Làm việc với Giáo sư Trường Đại học Chiangmai – Thái Lan19/03/2019 04:45' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/28BC18BFA77D49B5851FBCE928712F4A/Lam_viec_voi_Giao_su_Truong_Dai_hoc_Chiangmai-Thai-120x90.jpg) Ngày 14/3/2019, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, TS. Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng nhà trường; GS.TS Nguyễn Công Khẩn – chuyên gia KHCN&HTQT; Phòng QLKHCN & HTQT và Bộ môn Dược đã có buổi làm việc với Giáo sư Panee Sirisa – ard - Trường Đại học Chiangmai. Lãnh đạo trường gặp mặt cố vấn học tập19/03/2019 02:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C4E5EEA076004F47B834E81BD8B00733/Lanh_dao_truong_gap_mat_co_van_hoc_tap-120x90.jpg) Chiều ngày 12/3/2019, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra buổi gặp mặt giữa lãnh đạo nhà trường với cố vấn học tập. Làm việc với Tình nguyện viên Tổ chức tình nguyện Y tế Hải Ngoại (HVO)12/03/2019 10:22' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9B0A8D9548784D8590A2D515F0A89224/Lam_viec_voi_Tinh_nguyen_vien_To_chuc_tinh_nguyen_-120x90.jpg) Chiều ngày 11/03/2019, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, TS.BS Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng cùng Phòng QLKLCN & HTQT và Khoa Điều dưỡng đã tiếp đón và làm việc với Bà Patti Fern Nicks - chuyên gia Điều dưỡng Canada |
|
|
|
|
|