|
Trang chủ
>
Tin tức | Tổ chức Hội thảo trực tuyến về đào tạo liên chuyên ngành cho giảng viên và sinh viên nòng cốt Thực hiện kế hoạch hợp tác quốc tế và triển khai các hoạt động của dự án
đào tạo liên chuyên ngành, từ ngày 31/8-4/9/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế
Hải Dương đã cử 19 giảng viên và sinh viên nòng cốt các chuyên ngành của trường
tham dự Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành trực tuyến do Trường Đại học Y tế và
Phúc lợi chủ trì tổ chức. Hội thảo có sự tham gia của giảng viên và sinh viên 5
trường Đại học đến từ Nhật Bản, Đài Loan và Việt Nam.
Hội thảo đã cung cấp cho giảng viên và sinh viên phương pháp giảng dạy,
học tập và làm việc liên chuyên ngành do các chuyên gia Nhật Bản trình bày.
Theo đó, giảng viên và sinh viên được tham gia thực hành thảo luận nhóm, giải
quyết các tình huống chăm sóc trên tiếp cận của giáo dục liên ngành. Ngoài ra,
sinh viên cũng được giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm học tập, giúp sinh viên nâng
cao kiến thức chuyên môn, kỹ năng làm việc nhóm và năng lực tiếng Anh.
![](/Image.ashx/image=jpeg/c934446dd1d44a24adf155a81f3286c3-z2064176162814_2505171a86462bcfebd1e5db840e25de.jpg/z2064176162814_2505171a86462bcfebd1e5db840e25de.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a456eb1da01c4945980e2ec6cd426f4f-z2064176153937_11f170d77a5f7b98e395dd124743d4d2.jpg/z2064176153937_11f170d77a5f7b98e395dd124743d4d2.jpg)
Số lượt đọc:
169
-
Cập nhật lần cuối:
07/09/2020 02:46:51 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tập huấn trực tuyến phòng chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp (Covid-19) cho hơn 500 sinh viên năm cuối21/08/2020 10:29' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/370BED79D564497AB55B752B1A4802A2/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tap_huan_tr-120x90.jpg) Từ ngày 17-19/8/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn trực tuyến phòng chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp (Covid-19) cho hơn 500 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Tập huấn phòng chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp (Covid-19) cho giảng viên nòng cốt14/08/2020 03:42' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/BA1D55C7E03B42D58D659F943C99EA76/Tap_huan_phong_chong_dich_benh_viem_duong_ho_hap_c-120x90.jpg) Sáng ngày 13/8/2020, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tập huấn Phòng chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp (Covid19) cho 32 giảng viên nòng cốt của trường trong khuôn khổ chương trình hợp tác giữa Trường và Tổ chức HAIVN Hội nghị khối thi đua các trường giáo dục đại học và giáo dục nghề nghiệp Tỉnh Hải Dương12/08/2020 03:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2063B878135042D094C9551793D0FB94/Hoi_nghi_khoi_thi_dua_cac_truong_giao_duc_dai_hoc_-120x90.jpg) Ngày 11/8/2020, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra Hội nghị khối thi đua các trường giáo dục đại học và giáo dục nghề nghiệp tỉnh Hải Dương dưới sự chủ trì của TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng, Trưởng khối thi đua Khai giảng lớp Điều dưỡng Gây mê hồi sức 6 tháng15/06/2020 10:15' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/04E4A0978C874ADF96B1E610181831F1/Khai_giang_lop_Dieu_duong_Gay_me_hoi_suc_6_thang-120x90.jpg) Sáng ngày 14/6/2020 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức buổi lễ Khai giảng lớp Điều dưỡng Gây mê hồi sức cho 38 học viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp triển khai đánh giá chất lượng giữa chu kỳ cơ sở giáo dục15/06/2020 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF83709842614F00BA823BCDF3F0C41F/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_hop_trien_k-120x90.jpg) Ngày 11/6/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã họp triển khai đánh giá chất lượng giữa kỳ cơ sở giáo dục dưới sự chủ trì của TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng – Chủ tịch Hội đồng. Tập huấn “Nâng cao năng lực đảm bảo chất lượng cơ sở giáo dục đại học”09/06/2020 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/73E8A698B2CE44BD89CB2FD5D6D270DC/Tap_huan_Nang_cao_nang_luc_dam_bao_chat_luong_co_s-120x90.jpg) Trong hai ngày 6-7/6/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn Nâng cao năng lực đảm bảo chất lượng cơ sở giáo dục đại học cho gần 100 giảng viên của trường. Đoàn Thanh niên, Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương quyên góp, tặng quà cho trẻ em khiếm thị tại Hội người mù Tỉnh Hải Dương nhân dịp Tết thiếu nhi 1/6/202002/06/2020 09:43' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/48EBF10453324C95A2DCEC66F9090863/Doan_Thanh_nien_Hoi_sinh_vien_Truong_Dai_hoc_Ky_th-120x90.jpg) Với mong muốn mang đến niềm vui và động viên những trẻ em kém may mắn trong cuộc sống tự tin hòa nhập cộng đồng, tối ngày 1/6/2020 |
|
|
|
|
|