|
Trang chủ
>
Tin tức | Tập huấn “Xây dựng kịch bản mô phỏng cho giảng dạy tiền lâm sang trong các khối ngành sức khỏe”
Năm học 2021-2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cùng với 5
trường đối tác trong khu vực Châu Á và Châu Âu đã thực hiện dự án “Nâng cao năng lực phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn trong chăm sóc y tế
cho sinh viên điều dưỡng Châu Á - Previnf”, mã số: 618396-EPP-1-2020-1-PT-EPPKA2-CBHE-JP
thuộc chương trình Eramus+ của Cộng đồng
chung Châu Âu. Thông qua dự án, nhóm nòng cốt của Trường đã được các chuyên gia
từ Trường Đại học Điều dưỡng Coimbra, Bồ Đào Nha và Trường Đại học Khoa học ứng
dụng Savonia, Phần Lan hướng dẫn xây dựng mô hình giảng dạy, kịch bản mô phỏng
trong giảng dạy phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn trong chăm sóc y tế cho
sinh viên điều dưỡng.
Để chia sẻ các kiến thức
và kinh nghiệm đã học được từ chuyên gia trong dự án Previnf, ngày 24/5/2022,
phòng Quản lý Đào tạo, Quản lý KHCN & HTQT đã phối hợp với Khoa Điều dưỡng
tổ chức khóa tập huấn về “Xây dựng kịch bản mô phỏng cho giảng dạy tiền lâm
sàng trong các khối ngành sức khỏe” cho cán bộ, giảng viên khoa Y, Điều dưỡng và
Phục hồi chức năng.
Phát biểu khai mạc,
TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng Nhà trường đã nêu yêu cầu thay đổi
trong dạy học lâm sàng, đặc biệt đề cao quyền của người bệnh, an toàn người bệnh
và trong bối cảnh dịch bệnh. TS. Hưng cũng nhấn mạnh việc chia sẻ các kiến thức
và kinh nghiệm học được từ chuyên gia quốc tế về giảng dạy mô phỏng và dự án
Previnf đến cán bộ, giảng viên các khoa, bộ môn khác trong trường là cần thiết
để nâng cao chất lượng giảng dạy các chuyên ngành khác của Trường.
TS. Đỗ Thị Thu Hiền - đại
diện nhóm nòng cốt thực hiện dự án Previnf tại trường đã chia sẻ hoạt động dự
án, trình bày mục đích của dạy học mô phỏng, các bước trong xây dựng kịch bản
cho giảng dạy mô phỏng, các yêu cầu về form mẫu.
Trong
buổi tập huấn, các giảng viên đã cởi mở trao đổi làm rõ các yêu cầu khi xây dựng
kịch bản mô phỏng, thuận lợi, khó khăn trong xây dựng, triển khai dạy học mô phỏng
và nhất trí triển khai xây dựng kịch bản mô phỏng cho dạy học tiền lâm sàng tại
các khoa bộ môn. Dự kiến các khoa sẽ xây dựng kịch bản mô phỏng trong tháng 6-7/2022.
Nhóm nòng cốt và chuyên gia quốc tế sẽ tiếp tục hỗ trợ các khoa bộ môn trong
xây dựng kịch bản mô phỏng đảm bảo chất lượng và mục tiêu đào tạo./.
Số lượt đọc:
360
-
Cập nhật lần cuối:
10/06/2022 08:00:30 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hội nghị tư vấn việc làm năm 202231/05/2022 03:07' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C49BEA953A7B4D63BEDA32C6AFA50865/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2022-120x90.jpg) Sáng ngày 28/5/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị tư vấn việc làm cho sinh viên năm cuối Khoa Phục hồi chức năng tổ chức tọa đàm tư vấn giới thiệu chuyên ngành Ngôn ngữ trị liệu24/05/2022 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF920A6FD88E4D00A5C305BF10E45A24/Khoa_Phuc_hoi_chuc_nang_to_chuc_toa_dam_tu_van_gio-120x90.jpg) Ngày 19/5/2022, Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Tổ chức Ủy ban y tế Hà Lan MCNV tổ chức tọa đàm tư vấn, giới thiệu chuyên ngành ngôn ngữ trị liệu cho sinh viên năm thứ nhất của Khoa PHCN. Khoa Điều dưỡng tổ chức các hoạt động kỷ niệm Ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/202210/05/2022 04:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C2C6B8459C9141969219E09E43615EA1/Khoa_Dieu_duong_to_chuc_cac_hoat_dong_ky_niem_Ngay-120x90.jpg) Ngày 7/5/2022, Tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Khoa Điều dưỡng đã tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5. Bộ Y tế họp Hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương28/04/2022 03:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1BF33A5466C445B6892CF75AF40BF032/Bo_Y_te_hop_Hoi_dong_tham_dinh_nang_luc_dao_tao_ch-120x90.jpg) Ngày 26/4/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương, Bộ y tế đã họp hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I bốn chuyên ngành: nội khoa, điều dưỡng, Xét nghiệm y học và PHCN Tổ chức thành công Đại hội điểm Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXV nhiệm kỳ 2022-202428/04/2022 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD5EB75DE4DC4974934309F12DBF57D0/To_chuc_thanh_cong_Dai_hoi_diem_Dai_hoi_dai_bieu_D-120x90.jpg) Trong hai ngày 23-24/4/2022, Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội lần thứ XXV, nhiệm kỳ 2022 - 2024. Bệnh viện Trường tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh”25/04/2022 10:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6E7792F843B946D5A6E926B19BE9D12A/Benh_vien_Truong_tap_huan_Doi_moi_phong_cach_thai_-120x90.jpg) Ngày 20/4/2022, Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh” cho toàn bộ thầy thuốc, y bác sỹ, cán bộ viên chức của Bệnh viện trường Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202225/04/2022 09:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/57AA2D4028E648A2A86299BD1AD73606/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 19/4/2022, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp lần thứ nhất năm 2022 dưới sự chủ trì của TS.BS Trần Quang Cảnh – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường |
|
|
|
|
|