|
Trang chủ
>
Tin tức | Khoa Điều dưỡng tổ chức các hoạt động kỷ niệm Ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/2022 Ngày 7/5/2022,
Tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Khoa Điều dưỡng đã tổ chức các hoạt
động kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5.Tham dự có các giảng viên khoa Điều
dưỡng, đại diện Phòng Quản lý đào tạo, Phòng Quản lý công tác sinh viên, Ban thường vụ Đoàn Thanh niên, Hội sinh
viên trường, cựu sinh viên Khoa điều dưỡng và đông đảo sinh viên khoa Điều
dưỡng.
Tại buổi lễ,
Thay mặt Khoa Điều dưỡng, TS. Đỗ Thị Thu Hiền – Phụ trách Khoa đã ôn lại lịch
sử ngành điều dưỡng, cuộc đời và sự nghiệp của người sáng lập ra ngành điều
dưỡng Bà Florence Nightingale; tôn vinh giá trị và đóng góp, sự hi sinh thầm
lặng của những người điều dưỡng trong sự nghiệp chăm sóc và bảo vệ sức khỏe cho
người dân trên toàn thế giới; đồng thời đánh giá cao những kết quả mà đội ngũ
giảng viên, điều dưỡng viên và sinh viên điều dưỡng của Khoa đã đạt được trong
học tập và công tác, mong các điều dưỡng sẽ tiếp tục phát huy những thành tích
đạt được, giữ vững phẩm chất, tình yêu nghề nghiệp và có nhiều đóng góp hơn nữa
cho ngành y tế.
Nhân dịp này,
Khoa Điều dưỡng và Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên đã trao giấy khen cho các
tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc trong học tập và phong trào Đoàn –
Hội.
Sau buổi lễ,
Khoa đã tổ chức nhiều hoạt động như cuộc thi nấu ăn, kéo co, văn nghệ, các trò
chơi dân gian đặc sắc đã để lại nhiều ấn tượng sâu sắc cho giảng viên và sinh
viên tham gia, tạo ra sân chơi lý thú, bổ ích giúp sinh viên được giao lưu,
tăng cường đoàn kết giữa các chi đoàn trong khoa, giúp sinh viên thư giãn sau
những giờ học căng thẳng.
![](/Image.ashx/image=jpeg/39c5d58fd956444a88f48858d1715c45-58017fa07d44bc1ae555.jpg/58017fa07d44bc1ae555.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e8dfb2e51fe44d7bb31d2707779c166d-b75af0f6f212334c6a03.jpg/b75af0f6f212334c6a03.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/7dce8eb6399b49c18dcd01f19b5f9350-0aedfc54feb03fee66a1.jpg/0aedfc54feb03fee66a1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/540e4a6fe5c84adb84a087eff2defad6-bcd4849d877946271f68.jpg/bcd4849d877946271f68.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/f2a5e6b4725e4d8aa5870db8e50153a5-6716b7c9d30a12544b1b.jpg/6716b7c9d30a12544b1b.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/9b72fdd5ce1541f7b2ae6960591c2c9c-ba6d88f98a1d4b43120c.jpg/ba6d88f98a1d4b43120c.jpg)
Số lượt đọc:
217
-
Cập nhật lần cuối:
24/05/2022 09:52:03 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Bộ Y tế họp Hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương28/04/2022 03:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1BF33A5466C445B6892CF75AF40BF032/Bo_Y_te_hop_Hoi_dong_tham_dinh_nang_luc_dao_tao_ch-120x90.jpg) Ngày 26/4/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương, Bộ y tế đã họp hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I bốn chuyên ngành: nội khoa, điều dưỡng, Xét nghiệm y học và PHCN Tổ chức thành công Đại hội điểm Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXV nhiệm kỳ 2022-202428/04/2022 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD5EB75DE4DC4974934309F12DBF57D0/To_chuc_thanh_cong_Dai_hoi_diem_Dai_hoi_dai_bieu_D-120x90.jpg) Trong hai ngày 23-24/4/2022, Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội lần thứ XXV, nhiệm kỳ 2022 - 2024. Bệnh viện Trường tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh”25/04/2022 10:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6E7792F843B946D5A6E926B19BE9D12A/Benh_vien_Truong_tap_huan_Doi_moi_phong_cach_thai_-120x90.jpg) Ngày 20/4/2022, Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh” cho toàn bộ thầy thuốc, y bác sỹ, cán bộ viên chức của Bệnh viện trường Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202225/04/2022 09:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/57AA2D4028E648A2A86299BD1AD73606/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 19/4/2022, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp lần thứ nhất năm 2022 dưới sự chủ trì của TS.BS Trần Quang Cảnh – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường Khai mạc Hội thảo quốc tế “Triển khai và đánh giá chương trình đào tạo Vật lý trị liệu”07/04/2022 02:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/031188350FE34BC8942F163AD6712144/Khai_mac_Hoi_thao_quoc_te_Trien_khai_va_danh_gia_c-120x90.jpg) Sáng ngày 4/4/2022 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra buổi khai mạc Hội thảo quốc tế “Triển khai và đánh giá chương trình đào tạo Vật lý trị liệu” trong khuôn khổ dự án Advancing PhysioTherapy In Vietnam (Adaptive) Năm thứ hai liên tiếp Thủ tướng Chính phủ Nước Cộng hòa XHCN Việt Nam gửi lẵng hoa chúc mừng Thầy thuốc và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2 01/03/2022 07:06' AM
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 67 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2/2022 28/02/2022 02:32' PM
|
|
|
|
|
|