|
Trang chủ
>
Tin tức | Năm thứ 8 liên tiếp tổ chức khóa thực tập Điều dưỡng quốc tế cho sinh viên trường Đại học điều dưỡng quốc gia Nhật Bản Sáng ngày 30 tháng 7 năm 2018, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ khai mạc Khóa Thực tập Điều Dưỡng Quốc tế lần thứ 8 cho 43 sinh viên đến từ trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản. Tham dự buổi khai mạc có GS.TS Nguyễn Công Khẩn – Nguyên Cục trưởng Cục Khoa học công nghệ và Đào tạo – Bộ y tế; ThS. Phạm Đức Mục - Chủ tịch Hội Điều dưỡng Việt Nam; TS.BSCKII Nguyễn Hữu Thắng – Giám đốc bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương. Về phía Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương có TTND. PGS.TS.Vũ Đình Chính- Chủ tịch Hội đồng Trường; TS. BS Đinh Thị Diệu Hằng - Hiệu trưởng nhà trường, cán bộ quản lý, giảng viên và sinh viên trường. Tại buổi khai mạc, TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng đã phát biểu chào mừng và nhấn mạnh: Mục đích của khóa thực tập quốc tế là nâng cao khả năng hiểu biết về tình hình điều dưỡng và chăm sóc sức khỏe ở Việt Nam, trên cơ sở đó, phát triển lý thuyết điều dưỡng với tầm nhìn quốc tế để thực hiện hợp tác quốc tế trong lĩnh vực điều dưỡng, tăng cường tình hữu nghị giữa Việt Nam – Nhật Bản và sinh viên hai trường. Trong thời gian 05 ngày diễn ra khóa thực tập, các sinh viên Nhật Bản sẽ tìm hiểu về hệ thống y tế Việt Nam, chương trình đào tạo điều dưỡng của Việt Nam, thực trạng đào tạo điều dưỡng tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Việt Nam cũng như tìm hiểu giảng dạy thực hành tại các khoa/bộ môn của Nhà trường; bên cạnh đó đoàn sinh viên sẽ tham quan hệ thống giảng đường, thư viện, phòng thực hành điều dưỡng và Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương; tham quan và tìm hiểu về hoạt động chăm sóc của điều dưỡng tại: Bệnh viện Bạch Mai, Bệnh viện đa khoa tỉnh Hải Dương, các bệnh viện huyện, các trạm y tế xã, Trung tâm Nuôi dưỡng bảo trợ xã hội, bệnh viện Phong, Trung tâm phòng chống HIV/AIDS, đồng thời tham gia giao lưu văn hóa cùng các sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Khóa thực tập Điều Dưỡng quốc tế tại Hải Dương là cơ hội tốt giúp cho giảng viên và sinh viên hai trường trao đổi kinh nghiệm, chia sẻ kiến thức và học tập lẫn nhau, đồng thời tăng cường mối quan hệ hợp tác quốc tế giữa Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
![](/Image.ashx/image=jpeg/6a6bf1fceb264458b58f44ae8625bdfd-IMG_5220.jpg/IMG_5220.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/b22ed9c53c914beb957ee00e3bb59d06-IMG_5230.jpg/IMG_5230.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/81de5c89519a4a8da0affb21c31a4c6d-IMG_5232.jpg/IMG_5232.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/ceb9b8841acd4c838cc23c97864b8900-IMG_5235.jpg/IMG_5235.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/9abfd01512b541518b7aa2a0e758b81a-IMG_5240.jpg/IMG_5240.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/99e9dc812e33486488b9f2bbc92f5aec-IMG_5243.jpg/IMG_5243.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/466a070cc77e4d718609e33751b556e2-IMG_5249.jpg/IMG_5249.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/80b868fe45874ebab76d8cd810336285-IMG_5251.jpg/IMG_5251.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/939a5600bae447febee3c0c734bded40-IMG_5259.jpg/IMG_5259.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/cfbd2840ef0948b3a72e7d6303006399-IMG_5253.jpg/IMG_5253.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/df93a7c8066a4bb48445bca53df45741-IMG_5262.jpg/IMG_5262.jpg)
Số lượt đọc:
397
-
Cập nhật lần cuối:
31/07/2018 10:53:22 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: NCS Đặng Thị Thùy Dương bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành vi sinh vật học26/07/2018 01:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F8129E5D0FB3470DB1BBC043C3164DB2/NCS_Dang_Thi_Thuy_Duong_bao_ve_thanh_cong_luan_an_-120x90.jpg) Ngày 24 tháng 7 năm 2018, tại Trường Đại học Khoa học Tự nhiên – Đại học Quốc gia Hà Nội, NCS Đặng Thị Thùy Dương – giảng viên công tác tại Labo Xét nghiệm ATVSTP, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công Luận án Tiến sĩ Nghiệp đoàn Zenkokujinzai Nhật Bản đến thăm và làm việc với trường23/07/2018 10:25' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/07F333AAF8B941AD83B23C0497868FD3/Nghiep_doan_Zenkokujinzai_Nhat_Ban_den_tham_va_lam-120x90.jpg) Ngày 20/7/2018, Nghiệp đoàn Zenkokujinzai Nhật Bản do ông Kikuchi Hirofumi – Chủ tịch nghiệp đoàn làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc với trường Bế mạc khóa tập huấn “Quản lý chất lượng xét nghiệm”20/07/2018 10:07' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4140C1969B324636839763A03259B9D5/Be_mac_khoa_tap_huan_Quan_ly_chat_luong_xet_nghiem-120x90.jpg) Chiều ngày 19/7/2018, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra lễ bế mạc khóa tập huấn “Quản lý chất lượng xét nghiệm” cho gần 100 cán bộ làm công tác xét nghiệm tại các bệnh viện trong tỉnh Hải Dương Khai mạc khóa tập huấn Quản lý chất lượng xét nghiệm18/07/2018 09:24' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/448253FB4FC742EBBB738AD8B4741B33/Khai_mac_khoa_tap_huan_Quan_ly_chat_luong_xet_nghi-120x90.jpg) Sáng ngày 17/7/2018, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Sở y tế Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc khóa tập huấn “Quản lý chất lượng xét nghiệm” cho gần 100 cán bộ làm công tác xét nghiệm tại các bệnh viện trong tỉnh Hải Dương. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết Trung ương 7 khóa XII16/07/2018 02:51' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AFE40BB82C7D4F1A8E21DECD4CC71E02/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 13/7/2018, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết Trung ương Đảng lần thứ 7 khóa XII. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng cho đồng chí Vũ Thị Hiền16/07/2018 02:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/04A195F6DBA54F8A9616ECDCC1323817/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 13/7/2018, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi đảng cho đồng chí Vũ Thị Hiền, Chi bộ Quản lý công tác sinh viên Đại hội đại biểu Hội sinh viên Việt Nam Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ V, nhiệm kỳ 2018-202002/07/2018 10:31' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8291863219684842A5A9C2405B842151/Dai_hoi_dai_bieu_Hoi_sinh_vien_Viet_Nam_Truong_Dai-120x90.jpg) Ngày 30/6/2018, Hội Sinh viên Việt Nam Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ V, nhiệm kỳ 2018 – 2020 |
|
|
|
|
|