|
Trang chủ
>
Tin tức | Bế mạc khóa tập huấn “Quản lý chất lượng xét nghiệm” Chiều ngày 19/7/2018, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra lễ bế mạc khóa tập huấn “Quản lý chất lượng xét nghiệm” cho gần 100 cán bộ làm công tác xét nghiệm tại các bệnh viện trong tỉnh Hải Dương. Đại biểu tham dự có ThS. Phạm Văn Tám – Phó giám đốc Sở y tế Hải Dương; BSCKII. Trần Hoài Nam – Phó chủ tịch Hội Hóa sinh y học Việt Nam; TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, TS.BS Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng nhà trường. Phát biểu tại buổi bế mạc, ThS. Phạm Văn Tám đã biểu dương tinh thần học tập nghiêm túc của học viên, đề nghị sau khi kết thúc khóa tập huấn, các cán bộ làm công tác xét nghiệm sẽ triển khai, áp dụng ngay những kiến thức đã học vào hoạt động của phòng xét nghiệm tại đơn vị mình, thực hiện công tác đảm bảo tiêu chuẩn chất lượng xét nghiệm, góp phần phục vụ tốt công tác khám, chẩn đoán và điều trị cho người bệnh và cộng đồng. Qua khảo sát thăm dò cho thấy 100% học viên đánh giá nội dung học tập thiết thực, bổ ích, tổ chức lớp học nghiêm túc; đề nghị tiếp tục mở các lớp tập huấn chuyên sâu cho từng chuyên ngành. Kết thúc buổi bế mạc, các học viên đã được trao chứng chỉ hoàn thành khóa học.
![](/Image.ashx/image=jpeg/965eb84c2ab240b290bf17c94f07c71d-IMG_5143.jpg/IMG_5143.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/4b9e9c9d7ed64a7baf4dd8902f6ca988-IMG_5145.jpg/IMG_5145.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a4a4a2150c164e0889474bfb68def093-IMG_5146.jpg/IMG_5146.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/f13450f77c0a42e49166c30c323f8c97-IMG_5148.jpg/IMG_5148.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/5a7ff93b8ada479d9d7b666469317adc-IMG_5149.jpg/IMG_5149.jpg)
Số lượt đọc:
268
-
Cập nhật lần cuối:
29/11/2019 02:34:51 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Khai mạc khóa tập huấn Quản lý chất lượng xét nghiệm18/07/2018 09:24' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/448253FB4FC742EBBB738AD8B4741B33/Khai_mac_khoa_tap_huan_Quan_ly_chat_luong_xet_nghi-120x90.jpg) Sáng ngày 17/7/2018, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Sở y tế Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc khóa tập huấn “Quản lý chất lượng xét nghiệm” cho gần 100 cán bộ làm công tác xét nghiệm tại các bệnh viện trong tỉnh Hải Dương. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết Trung ương 7 khóa XII16/07/2018 02:51' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AFE40BB82C7D4F1A8E21DECD4CC71E02/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 13/7/2018, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết Trung ương Đảng lần thứ 7 khóa XII. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng cho đồng chí Vũ Thị Hiền16/07/2018 02:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/04A195F6DBA54F8A9616ECDCC1323817/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 13/7/2018, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi đảng cho đồng chí Vũ Thị Hiền, Chi bộ Quản lý công tác sinh viên Đại hội đại biểu Hội sinh viên Việt Nam Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ V, nhiệm kỳ 2018-202002/07/2018 10:31' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8291863219684842A5A9C2405B842151/Dai_hoi_dai_bieu_Hoi_sinh_vien_Viet_Nam_Truong_Dai-120x90.jpg) Ngày 30/6/2018, Hội Sinh viên Việt Nam Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ V, nhiệm kỳ 2018 – 2020 Tập huấn viết bài báo khoa học cho giảng viên02/07/2018 10:22' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/306B171579C14F36B0F1FDDC116DEC5D/Tap_huan_viet_bai_bao_khoa_hoc_cho_giang_vien-120x90.jpg) Ngày 30/6, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Y tế công cộng đã tổ chức lớp tập huấn viết bài báo khoa học cho 50 giảng viên trường. Lễ phát động hưởng ứng chương trình nhắn tin “Tri ân liệt sỹ” kỷ niệm 71 năm ngày Thương binh, liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2018)02/07/2018 10:18' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7463363D4B5F4152B856BDAA508C61EB/Le_phat_dong_huong_ung_chuong_trinh_nhan_tin_Tri_a-120x90.jpg) Ngày 29/6/2018, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ Việt nam phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức phát động hưởng ứng chương trình nhắn tin “Tri ân liệt sỹ”. Khai giảng lớp đào tạo Điều dưỡng chuyên ngành nha khoa 6 tháng khóa 829/06/2018 01:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A31C4483A4964EF293E2D7829486A0CC/Khai_giang_lop_dao_tao_Dieu_duong_chuyen_nganh_nha-120x90.jpg) Sáng ngày 28/6/2018 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khai giảng lớp Điều dưỡng nha khoa 6 tháng khóa 8. |
|
|
|
|
|