|
Trang chủ
>
Tin tức | Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết Trung ương 7 khóa XII Ngày 13/7/2018, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết Trung ương Đảng lần thứ 7 khóa XII. Đồng chí Nguyễn Văn Thông – Phó trưởng ban Tuyên giáo tỉnh ủy Hải Dương tham gia quán triệt tại hội nghị. Tham dự hội nghị có TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng nhà trường, TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường, các thầy, cô giáo trong Đảng ủy, BGH trường cùng toàn thể cán bộ, đảng viên, viên chức trong đảng bộ. Tại Hội nghị, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã nghe báo cáo viên giới thiệu khái quát về Hội nghị lần thứ Bảy ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XII và 3 nghị quyết quan trọng được thông qua tại Hội nghị gồm: Nghị quyết số 26-NQ/TW về "Tập trung xây dựng đội ngũ cán bộ các cấp, nhất là cấp chiến lược, đủ phẩm chất, năng lực và uy tín, ngang tầm nhiệm vụ”; Nghị quyết số 27-NQ/TW về "Cải cách chính sách tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức, lực lượng vũ trang và người lao động trong doanh nghiệp"; Nghị quyết số 28-NQ/TW về "Cải cách chính sách bảo hiểm xã hội”. Sau phần quán triệt nghị quyết Trung ương 7 khóa XII, TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường đã nêu định hướng của Hội đồng trường trong thời gian tới, tập trung vào vấn đề đổi mới trong đào tạo, tuyển sinh, khám chữa bệnh, vấn đề tự chủ…; Theo đó, TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Hiệu trường nhà trường đã trình bày kế hoạch hoạt động của Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, đề nghị mỗi đơn vị, cá nhân cần xây dựng kế hoạch cụ thể để triển khai có hiệu quả các Nghị quyết trung ương 7 khóa XII; Trên cơ sở học tập, quán triệt nghị quyết, mỗi cán bộ, đảng viên sẽ viết bài thu hoạch thể hiện nhận thức, hiểu biết và kế hoạch hành động thiết thực của mình với những nội dung đã được tiếp thu, lĩnh hội trong Hội nghị vừa qua.
![](/Image.ashx/image=jpeg/a771943a6d554f6f81ef3ab9d7eccd22-IMG_5087.jpg/IMG_5087.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/b09bfa71ecac4c469ddd7e135a789c1f-IMG_5096.jpg/IMG_5096.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6edd312ba31043e4ae95cddacadf485c-IMG_5099.jpg/IMG_5099.jpg)
Số lượt đọc:
240
-
Cập nhật lần cuối:
16/07/2018 02:51:10 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng cho đồng chí Vũ Thị Hiền16/07/2018 02:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/04A195F6DBA54F8A9616ECDCC1323817/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 13/7/2018, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi đảng cho đồng chí Vũ Thị Hiền, Chi bộ Quản lý công tác sinh viên Đại hội đại biểu Hội sinh viên Việt Nam Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ V, nhiệm kỳ 2018-202002/07/2018 10:31' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8291863219684842A5A9C2405B842151/Dai_hoi_dai_bieu_Hoi_sinh_vien_Viet_Nam_Truong_Dai-120x90.jpg) Ngày 30/6/2018, Hội Sinh viên Việt Nam Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ V, nhiệm kỳ 2018 – 2020 Tập huấn viết bài báo khoa học cho giảng viên02/07/2018 10:22' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/306B171579C14F36B0F1FDDC116DEC5D/Tap_huan_viet_bai_bao_khoa_hoc_cho_giang_vien-120x90.jpg) Ngày 30/6, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Y tế công cộng đã tổ chức lớp tập huấn viết bài báo khoa học cho 50 giảng viên trường. Lễ phát động hưởng ứng chương trình nhắn tin “Tri ân liệt sỹ” kỷ niệm 71 năm ngày Thương binh, liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2018)02/07/2018 10:18' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7463363D4B5F4152B856BDAA508C61EB/Le_phat_dong_huong_ung_chuong_trinh_nhan_tin_Tri_a-120x90.jpg) Ngày 29/6/2018, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ Việt nam phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức phát động hưởng ứng chương trình nhắn tin “Tri ân liệt sỹ”. Khai giảng lớp đào tạo Điều dưỡng chuyên ngành nha khoa 6 tháng khóa 829/06/2018 01:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A31C4483A4964EF293E2D7829486A0CC/Khai_giang_lop_dao_tao_Dieu_duong_chuyen_nganh_nha-120x90.jpg) Sáng ngày 28/6/2018 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khai giảng lớp Điều dưỡng nha khoa 6 tháng khóa 8. Hội nghị tư vấn việc làm sinh viên năm 201825/06/2018 02:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/473A12BB40564050B53F4D0262664D6F/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_sinh_vien_nam_2018-120x90.jpg) Ngày 23/6/2018, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị tư vấn việc làm cho sinh viên năm cuối. Giảng viên và sinh viên Trường Đại học San Jose – Hoa Kỳ tới thăm và làm việc với trường14/06/2018 04:23' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E6E0DAB1173A4FB1B872D6DFE9490405/Giang_vien_va_sinh_vien_Truong_Dai_hoc_San_Jose-Ho-120x90.jpg) Sáng ngày 14//6/2018, đoàn giảng viên và sinh viên Trường Đại học San Jose – Hoa Kỳ đã tới thăm và làm việc với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. |
|
|
|
|
|