|
Trang chủ
>
Tin tức | Nghiệp đoàn Zenkokujinzai Nhật Bản đến thăm và làm việc với trường Ngày 20/7/2018, Nghiệp đoàn Zenkokujinzai Nhật Bản do ông Kikuchi Hirofumi – Chủ tịch nghiệp đoàn làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc với trường. Tiếp đoàn có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường, TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường; TS.BS Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng cùng Phòng QLKHCN &HTQT. Tại buổi làm việc, ông Kikuchi Hirofumi – Chủ tịch nghiệp đoàn Zenkokujinzai Nhật Bản đã giới thiệu về chương trình thực tập quốc tế 6 tháng cho sinh viên của trường tại Nhật Bản và cơ hội hợp tác trong lĩnh vực đào tạo. TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường đánh giá cao ý tưởng của nghiệp đoàn khi xây dựng chương trình thực tập quốc tế cho sinh viên điều dưỡng của trường. Đây là cơ hội để sinh viên điều dưỡng của trường được giao lưu, học tập, rèn luyện kỹ năng, tay nghề trong môi trường làm việc hiện đại, góp phần nâng cao chất lượng chăm sóc sức khỏe cho nhân dân Việt Nam sau khi về nước. Theo đó, TS.Đinh Thị Diệu Hằng khẳng định nhà trường sẽ sớm xây dựng lộ trình để sinh viên trường có cơ hội được tham dự khóa thực tập quốc tế tại Nhật Bản từ tháng 3.2019. Dự kiến, tháng 9/2018 nhà trường sẽ cùng nghiệp đoàn phỏng vấn, lựa chọn 15-20 sinh viên điều dưỡng năm cuối tiêu biểu, tự nguyện sang Nhật Bản thực tập 6 tháng. Mọi chi phí do phía Nhật Bản đảm nhiệm, chương trình này trước mắt chỉ dành cho sinh viên điều dưỡng năm cuối. Kết thúc buổi làm việc, hai bên đã ký kết biên bản ghi nhớ hợp tác trong các lĩnh vực hai bên cùng quan tâm.
![](/Image.ashx/image=jpeg/e50bb5379a464c59a316908763212cf2-IMG_5157.jpg/IMG_5157.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/134d407b913745bda30ef6a7612a2eca-IMG_5158.jpg/IMG_5158.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/27688525d1964a5aa51ae158f938efc7-IMG_0476.jpg/IMG_0476.jpg)
Số lượt đọc:
298
-
Cập nhật lần cuối:
24/07/2018 07:01:28 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Bế mạc khóa tập huấn “Quản lý chất lượng xét nghiệm”20/07/2018 10:07' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4140C1969B324636839763A03259B9D5/Be_mac_khoa_tap_huan_Quan_ly_chat_luong_xet_nghiem-120x90.jpg) Chiều ngày 19/7/2018, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra lễ bế mạc khóa tập huấn “Quản lý chất lượng xét nghiệm” cho gần 100 cán bộ làm công tác xét nghiệm tại các bệnh viện trong tỉnh Hải Dương Khai mạc khóa tập huấn Quản lý chất lượng xét nghiệm18/07/2018 09:24' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/448253FB4FC742EBBB738AD8B4741B33/Khai_mac_khoa_tap_huan_Quan_ly_chat_luong_xet_nghi-120x90.jpg) Sáng ngày 17/7/2018, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Sở y tế Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc khóa tập huấn “Quản lý chất lượng xét nghiệm” cho gần 100 cán bộ làm công tác xét nghiệm tại các bệnh viện trong tỉnh Hải Dương. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết Trung ương 7 khóa XII16/07/2018 02:51' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AFE40BB82C7D4F1A8E21DECD4CC71E02/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 13/7/2018, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết Trung ương Đảng lần thứ 7 khóa XII. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng cho đồng chí Vũ Thị Hiền16/07/2018 02:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/04A195F6DBA54F8A9616ECDCC1323817/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 13/7/2018, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi đảng cho đồng chí Vũ Thị Hiền, Chi bộ Quản lý công tác sinh viên Đại hội đại biểu Hội sinh viên Việt Nam Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ V, nhiệm kỳ 2018-202002/07/2018 10:31' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8291863219684842A5A9C2405B842151/Dai_hoi_dai_bieu_Hoi_sinh_vien_Viet_Nam_Truong_Dai-120x90.jpg) Ngày 30/6/2018, Hội Sinh viên Việt Nam Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ V, nhiệm kỳ 2018 – 2020 Tập huấn viết bài báo khoa học cho giảng viên02/07/2018 10:22' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/306B171579C14F36B0F1FDDC116DEC5D/Tap_huan_viet_bai_bao_khoa_hoc_cho_giang_vien-120x90.jpg) Ngày 30/6, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương phối hợp với Trường Đại học Y tế công cộng đã tổ chức lớp tập huấn viết bài báo khoa học cho 50 giảng viên trường. Lễ phát động hưởng ứng chương trình nhắn tin “Tri ân liệt sỹ” kỷ niệm 71 năm ngày Thương binh, liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2018)02/07/2018 10:18' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7463363D4B5F4152B856BDAA508C61EB/Le_phat_dong_huong_ung_chuong_trinh_nhan_tin_Tri_a-120x90.jpg) Ngày 29/6/2018, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ Việt nam phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức phát động hưởng ứng chương trình nhắn tin “Tri ân liệt sỹ”. |
|
|
|
|
|