|
Trang chủ
>
Tin tức | Khoa Điều dưỡng tổ chức kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/2023 Ngày 6/5/2023, Khoa Điều dưỡng
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức kỷ niệm ngày Quốc
tế điều dưỡng 12/5/2023.
Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận –
Đảng ủy viên, Trưởng phòng Quản lý đào tạo; TS.BS Nguyễn Đình Dũng – Đảng ủy
viên, Phó Giám đốc Bệnh viện Trường; các thầy cô giảng viên, điều dưỡng viên
khoa Điều dưỡng Trường và bệnh viện trường, Phòng Công tác quản lý sinh viên; Ban
Thường vụ Đoàn Thanh niên, Hội sinh viên cùng đông đảo sinh viên, cựu sinh viên
và học viên liên thông ngành Điều dưỡng của trường.
Tại buổi lễ, Thay mặt Khoa Điều dưỡng,
TS. Đỗ Thị Thu Hiền – Phó trưởng Phụ trách khoa đã ôn lại lịch sử ngành điều
dưỡng, cuộc đời và sự nghiệp của người sáng lập ra ngành điều dưỡng Bà Florence
Nightingale; tôn vinh giá trị và đóng góp, sự hi sinh thầm lặng của những người
điều dưỡng trong sự nghiệp chăm sóc và bảo vệ sức khỏe cho người dân trên toàn
thế giới; đồng thời báo cáo những kết quả mà đội ngũ giảng viên, điều dưỡng
viên và sinh viên điều dưỡng của Khoa đã đạt được trong học tập và công tác,
mong các điều dưỡng sẽ tiếp tục phát huy những thành tích đạt được, giữ vững
phẩm chất, tình yêu nghề nghiệp và có nhiều đóng góp hơn nữa cho ngành y tế.
Sau phần lễ, Khoa Điều dưỡng đã tổ chức phần
thi thiết kế trang phục tái chế với chủ đề bảo vệ môi trường cùng các tiết mục
văn nghệ đặc sắc. Trong khuôn khổ các hoạt động chào mừng Ngày quốc tế Điều
dưỡng, vừa qua, Khoa cũng đã tổ chức
Giải bóng chuyền hơi 2023, Cuộc thi ảnh hoa khôi Bóng chuyền cùng các trò chơi
dân gian, kéo co…thu hút đông đảo sinh viên tham gia, đồng thời để lại nhiều ấn
tượng sâu sắc cho giảng viên và sinh viên, tạo sân chơi lý thú, bổ ích giúp
sinh viên được giao lưu, học hỏi, tăng cường đoàn kết giữa các chi đoàn trong
khoa.
Nhân dịp này, Khoa Điều dưỡng đã trao
giấy khen cho các tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc trong học tập và
phong trào Đoàn – Hội và trao giải cuộc thi thiết kế trang phục tái chế, cuộc
thi kéo co, giải hoa khôi bóng chuyền.
![](/Image.ashx/image=jpeg/1f32d51cb9d9469a877e71d974fb282e-Anh%201.jpg/Anh%201.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/69e47025456140f98a06d4530ded17d2-Anh%202.jpg/Anh%202.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/028c15fef18148f898200f4890061971-Anh%203.jpg/Anh%203.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/9280ba815bed43bda77cc6f66f32f447-Anh%204.jpg/Anh%204.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/92e4f884835a4e03a0922c33e6325120-Anh%205.jpg/Anh%205.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/075003ce11d747fd90f3f35f0bc7ae56-Anh%206.jpg/Anh%206.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/22af6510779e4253a4b138dd5e9d5d9f-Anh%207.jpg/Anh%207.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/fffe82b97dca4c839af7132165aaded0-Anh%208.jpg/Anh%208.jpg)
Số lượt đọc:
183
-
Cập nhật lần cuối:
23/05/2023 02:11:04 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Ủy ban Y tế Hà Lan MCNV04/05/2023 04:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CCA0BEEFDA464D599353959314AD41A3/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 25/4/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi làm việc với Ủy ban Y tế Hà Lan – Việt Nam (MCNV) Tham dự về phía Ủy ban y tế Hà Lan -Việt Nam (MCNV) có ThS.BS Phạm Dũng – Giám đốc quốc gia tại Việt Nam cùng các chuyên gia của tổ chức
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Dự án nâng cao năng lực Đào tạo về hoạt động trị liệu tại Việt Nam20/04/2023 10:13' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/60023B2D87014D648A7B886A40997E74/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tham_du_Du_-120x90.jpg) Ngày 12/4/2023, tại thành phố Hồ Chí Minh, Uỷ ban Y tế Hà Lan – Việt Nam (MCNV) đã triển khai cuộc họp Kỹ thuật cho các hoạt động tiếp theo thực hiện trong năm 2023 của dự án “Nâng cao năng lực Đào tạo chuyên ngành Hoạt động trị liệu tại Việt Nam" cùng với sự tham gia của hai trường thành viên là Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Trường Đại học Y dược TP Hồ Chí Minh. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Bệnh viện Bạch Mai14/04/2023 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F492AEB191E54330A5BFC3D1FADCC535/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Tham dự về phía nhà trường có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng phụ trách trường cùng Trưởng các phòng Tổ chức cán bộ, Quản lý đào tạo; Khảo thí và BĐCLGD. Về phía Bệnh viện Bạch Mai tham dự có ThS. Vũ Văn Nhân – Phó giám đốc Trung tâm đào tạo – Chỉ đạo tuyến cùng đại diện các Khoa, Phòng chức năng của bệnh viện và lãnh đạo Trường Cao đẳng y tế Bạch Mai. Tập huấn xây dựng chương trình đào tạo và đề cương chi tiết học phần11/04/2023 11:43' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7C459EC3BB23429DB3710A04AD141FFB/Tap_huan_xay_dung_chuong_trinh_dao_tao_va_de_cuong-120x90.jpg) Ngày 8/4/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn xây dựng chương trình đào tạo và đề cương chi tiết học phần cho giảng viên các Khoa/ Bộ môn của trường. Tới dự chỉ đạo có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng Phụ trách nhà trường; cùng sự tham dự của cán bộ Phòng Quản lý đào tạo, các phòng chức năng và giảng viên trong toàn trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải Nhất thi đấu thể thao Khối thi đua các trường Giáo dục Đại học và Giáo dục Nghề nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2022-202307/04/2023 06:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4205D091FEC34D8CB51F7F043135B632/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_dat_01_giai-120x90.jpg) Ngày 6/4/2023, Tại Trường Cao đẳng Giao thông vận tải đường thủy I, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham gia thi đấu thể thao khối thi đua các trường giáo dục đại học và giáo dục nghề nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2022-2023. Làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Birmingham – Vương quốc Anh06/04/2023 11:50' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8013DF8E31FE49B689DEA54CAB4F1384/Lam_viec_voi_chuyen_gia_cua_Truong_Dai_hoc_Birming-120x90.jpg) Ngày 5/4/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Thành phố Birmingham – Vương quốc Anh. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Chủ tịch Hội đồng Trường; TS. Phạm Thị Cẩm Hưng, Phó Hiệu trưởng phụ trách, Phòng Quản lý Đào tạo, Phòng Quản lý KHCN&HTQT, Khoa Điều dưỡng. Về phía trường Đại học Thành phố Birmingham có GS.TS. Joy Notter – Chuyên gia Điều dưỡng cùng các giảng viên của trường. Lãnh đạo Trường gặp mặt định kỳ sinh viên năm học 2022-202328/03/2023 01:12' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/18414063102445B098F0818559407238/Lanh_dao_Truong_gap_mat_dinh_ky_sinh_vien_nam_hoc_-120x90.jpg) Trong các ngày 22,23 và 24/3/2023, tại Hội trường lớn, lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt định kỳ sinh viên các Khoa trong trường. |
|
|
|
|
|