|
Trang chủ
>
Tin tức | Đón tiếp và làm việc với chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu của tổ chức TFA và MCNV Thực hiện kế hoạch hợp tác
quốc tế giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ủy ban Y tế Hà Lan - Việt Nam (MCNV) và
Tổ chức
Trinh Foundation Australia (TFA). Ngày 20/6/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế
Hải Dương dón tiếp và làm việc với đại diện tổ chức MCNV và 02 chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu quốc tế của TFA
– ThS. Janella Berris Christie và ThS. Karina Sandweg. Tham dự buổi
làm việc có PGS.TS.
Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng Nhà trường, TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó
Hiệu trưởng Nhà trường cùng đại diện phòng Quản lý KHCN&HTQT, phòng Quản lý
Đào tạo và khoa Phục hồi chức năng.
Tại
buổi làm việc, đại diện của tổ chức MCNV đã giới thiệu chuyên gia, kế
hoạch hỗ trợ thực hành lâm sàng Ngôn ngữ trị liệu cho 3 giảng viên Nhà trường và
thiết lập phòng thực hành Ngôn ngữ trị liệu tại trường và các bệnh viện thực
hành. Cụ thể, ThS. Janella Berris Christie sẽ thực hiện khảo sát về cơ sở vật
chất, các mặt bệnh cần can thiệp Ngôn ngữ trị liệu tại Bệnh viện Nhi, Bệnh viện
Phục hồi chức năng và Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương từ ngày 20/6 đến 1/7. ThS. Karina Sandweg sẽ hướng dẫn và
giám sát thực hành lâm sàng Ngôn ngữ trị liệu cho 3 giảng viên
Nhà trường, một số giảng viên thỉnh giảng tại các bệnh viện thực hành từ ngày
1-30/7/2022.
Phát biểu tại
buổi làm việc PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng đã cảm ơn và đánh giá cao sự hỗ trợ, giúp
đỡ của Ủy ban Y tế Hà Lan – Việt Nam, Tổ chức Trinh Foundation – Australia, đặc
biệt là 2 chuyên gia quốc tế. Ngôn ngữ trị liệu là chuyên ngành mới của Phục hồi
chức năng; trường là 1 trong 3 trường đại học đầu tiên tại Việt Nam đào tạo
lĩnh vực này, do đó, sự hỗ trợ của các chuyên gia và tổ chức quốc tế MCNV và
TFA sẽ giúp Nhà trường nâng cao chất lượng Chương trình Đào tạo Cử nhân Phục hồi
chức năng chuyên ngành Ngôn ngữ trị liệu và hội nhập quốc tế, góp phần cung cấp
dịch vụ can thiệp ngôn ngữ trị liệu cho người bệnh tại các cơ sở y tế của Việt
Nam. ![](/Image.ashx/image=jpeg/bc60f6c86b55473893ecf48765f917fa-%C4%90%C6%B0a%20tin%20LV%20TFA%201.JPG/%C4%90%C6%B0a%20tin%20LV%20TFA%201.JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/63fa23763adc4371bffe9952036f06b0-%C4%90%C6%B0a%20tin%20LV%20TFA%202.jpg/%C4%90%C6%B0a%20tin%20LV%20TFA%202.jpg)
Số lượt đọc:
147
-
Cập nhật lần cuối:
25/07/2022 03:21:21 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tập huấn “Xây dựng kịch bản mô phỏng cho giảng dạy tiền lâm sang trong các khối ngành sức khỏe”10/06/2022 08:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/910161F8FB1F4C67843159E6A110E57E/Tap_huan_Xay_dung_kich_ban_mo_phong_cho_giang_day_-120x90.jpg) Năm học 2021-2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cùng với 5 trường đối tác trong khu vực Châu Á và Châu Âu đã thực hiện dự án “Nâng cao năng lực phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn trong chăm sóc y tế cho sinh viên điều dưỡng Châu Á - Previnf” Hội nghị tư vấn việc làm năm 202231/05/2022 03:07' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C49BEA953A7B4D63BEDA32C6AFA50865/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2022-120x90.jpg) Sáng ngày 28/5/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị tư vấn việc làm cho sinh viên năm cuối Khoa Phục hồi chức năng tổ chức tọa đàm tư vấn giới thiệu chuyên ngành Ngôn ngữ trị liệu24/05/2022 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF920A6FD88E4D00A5C305BF10E45A24/Khoa_Phuc_hoi_chuc_nang_to_chuc_toa_dam_tu_van_gio-120x90.jpg) Ngày 19/5/2022, Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Tổ chức Ủy ban y tế Hà Lan MCNV tổ chức tọa đàm tư vấn, giới thiệu chuyên ngành ngôn ngữ trị liệu cho sinh viên năm thứ nhất của Khoa PHCN. Khoa Điều dưỡng tổ chức các hoạt động kỷ niệm Ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/202210/05/2022 04:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C2C6B8459C9141969219E09E43615EA1/Khoa_Dieu_duong_to_chuc_cac_hoat_dong_ky_niem_Ngay-120x90.jpg) Ngày 7/5/2022, Tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Khoa Điều dưỡng đã tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5. Bộ Y tế họp Hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương28/04/2022 03:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1BF33A5466C445B6892CF75AF40BF032/Bo_Y_te_hop_Hoi_dong_tham_dinh_nang_luc_dao_tao_ch-120x90.jpg) Ngày 26/4/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương, Bộ y tế đã họp hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I bốn chuyên ngành: nội khoa, điều dưỡng, Xét nghiệm y học và PHCN Tổ chức thành công Đại hội điểm Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXV nhiệm kỳ 2022-202428/04/2022 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD5EB75DE4DC4974934309F12DBF57D0/To_chuc_thanh_cong_Dai_hoi_diem_Dai_hoi_dai_bieu_D-120x90.jpg) Trong hai ngày 23-24/4/2022, Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội lần thứ XXV, nhiệm kỳ 2022 - 2024. Bệnh viện Trường tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh”25/04/2022 10:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6E7792F843B946D5A6E926B19BE9D12A/Benh_vien_Truong_tap_huan_Doi_moi_phong_cach_thai_-120x90.jpg) Ngày 20/4/2022, Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh” cho toàn bộ thầy thuốc, y bác sỹ, cán bộ viên chức của Bệnh viện trường |
|
|
|
|
|