|
Trang chủ
>
Tin tức | Khai giảng lớp bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm cho giảng viên Đại học, Cao đẳng Sáng ngày 21 tháng 9 năm 2015, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Học viện Quản lý giáo dục và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khai mạc lớp bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm cho 99 giảng viên đến từ các trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Cao đẳng Dược Trung ương Hải Dương, Đại học Hải Dương và Đại học Thành Đông. Đến dự buổi lễ khai mạc có TS. Vũ Duy Hiền – Phó giám đốc Trung tâm đào tạo Sau đại học – Bồi dưỡng nhà giáo & Cán bộ quản lý và PGS.TS Phạm Quang Trình – Trưởng khoa Công nghệ thông tin – Học viện Quản lý giáo dục – Bộ giáo dục & Đào tạo. Về phía trường có TS. Phạm Xuân Thành – Phó Hiệu trưởng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Trưởng phòng Tổ chức cán bộ và các giảng viên trong trường. Khóa bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm bao gồm 6 học phần cơ bản, đó là: Giáo dục đại học thế giới và Việt Nam; Tâm lý giáo dục đại học; Lý luận và phương pháp dạy học đại học; Phát triển chương trình và tổ chức quá trình đào tạo; Đánh giá trong giáo dục đại học; và Sử dụng phương tiện kỹ thuật và công nghệ trong dạy học đại học do các giảng viên giàu kinh nghiệm của Học viện Quản lý giáo dục trực tiếp giảng dạy. Khóa học là cơ hội tốt giúp cho các giảng viên trẻ của trường bồi dưỡng, bổ sung các kiến thức và kỹ năng về phương pháp giảng dạy cho đối tượng sinh viên đại học cao đẳng. Đặc biệt là khi trường đã và đang đột phá trong đào tạo theo học chế tín chỉ thì phương pháp giảng dạy thực sự đóng vai trò then chốt, quyết định hiệu quả của quá trình đào tạo. Tại buổi lễ khai mạc, TS. Phạm Xuân Thành – Phó hiệu trưởng nhà trường đã trân trọng cảm ơn Học viện Quản lý giáo dục nhiều năm cộng tác và giúp đỡ trường trong bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm cho giảng viên nhà trường, đem lại hiệu quả lớn, góp phần nâng cao chất lượng giảng dạy và đào tạo của trường, đồng thời đề nghị các giảng viên tham gia lớp học nghiêm túc, học tập, nghiên cứu tài liệu và thực hiện tốt quy chế lớp học để khóa học đạt được các mục tiêu đề ra. Số lượt đọc:
20296
-
Cập nhật lần cuối:
21/09/2015 10:20:01 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PMNgày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PMTrong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PMĐể chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AMNgày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AMNgày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AMNgày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PMNgày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổ chức lớp tập huấn "Phương pháp giảng dạy lâm sàng cho đối tượng Y đa khoa"15/09/2015 09:45' PMNhằm đảm bảo chất lượng đào tạo chuyên ngành y đa khoa, ngày 10/9/2015, tại bệnh viện Đa khoa Tỉnh Hải Dương, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khóa tập huấn “Phương pháp giảng dạy lâm sàng” cho các giảng viên của trường và giảng viên kiêm nhiệm tại bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương. Tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu năm học 2015-2016 khối Đại học, Cao đẳng năm thứ nhất14/09/2015 09:48' PMNgay sau khi hoàn tất các thủ tục nhập học, ngày 11/9/2015, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu khóa cho sinh viên khối Đại học, Cao đẳng năm thứ nhất. Tổ chức đón nhận các tân sinh viên trình độ Đại học, Cao đẳng đợt 1 năm 201514/09/2015 09:46' PMNgày 10/9/2015, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức đón nhận 515 sinh viên trúng tuyển trình độ đại học và 336 sinh viên trình độ cao đẳng đợt 1 năm 2015. TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính nhận danh hiệu "Trí thức KHCN tiêu biểu Liên hiệp các Hội KHKT Việt Nam năm 2015"25/08/2015 03:20' PMNgày 20/8/2015 tại TP.Đà Nẵng, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam đã tổ chức Hội Nghị Thi đua yêu nước và Tôn vinh trí thức tiêu biểu Liên hiệp Hội Khoa học Kỹ thuật Việt Nam 2015. Đoàn công tác của vụ tổ chức biên chế – Bộ Nội vụ thăm và làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương25/08/2015 03:17' AMNgày 21/8/2015, Đoàn công tác của Vụ Tổ chức biên chế - Bộ Nội vụ do ThS. Thái Quang Toản – Vụ trưởng vụ Tổ chức biên chế làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có Ban Giám hiệu, cán bộ phòng Tổ chức cán bộ của Nhà trường. Ngài Pat Regan - Chuyên gia quốc tế về PNF giảng dạy tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương25/08/2015 02:16' AMVừa qua, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã khai mạc khóa học về Kỹ thuật tạo thuận cảm thụ bản thể thần kinh cơ (Proprioceptive Neuromuscular Facilitation – PNF) cho các giảng viên, sinh viên khoa Vật lý trị liệu/Phục hồi chức năng. TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính nhận danh hiệu Nhà lãnh đạo xuất sắc thời kỳ hội nhập năm 2015 và Tượng vàng Thánh Gióng13/08/2015 09:48' AMNgày 09/8/2015, tại Trung tâm Hội nghị Quốc gia Mỹ Đình – Hà Nội, Trung ương Hội Khoa học Phát triển nguồn nhân lực – Nhân tài Việt Nam tổ chức chương trình Lễ Tôn vinh Nhân tài Đất Việt năm 2015 cho hơn 100 các nhà lãnh đạo, quản lý, trí thức, doanh nhân tiêu biểu đạt danh hiệu Nhà Lãnh đạo xuất sắc thời kỳ hội nhập. |
|
|
|
|
|