|
Trang chủ
>
Tin tức | Đoàn Thanh niên – Hội Sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức các Hoạt động kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2022) Nhằm phát huy truyền thống “Uống nước nhớ
nguồn”, nhân dịp kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 –
27/7/2022), sáng ngày 25/7/2022, tại Hội trường UBND xã Nhân Quyền, huyện Bình
Giang, tỉnh Hải Dương, Đoàn thanh niên - Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật
Y tế Hải Dương đã tổ chức khám sức khỏe và cấp phát thuốc miễn phí cho các đối
tượng gia đình chính sách, người có công với cách mạng tại xã Nhân Quyền, huyện
Bình Giang. Tham gia chương trình là đoàn các bác sỹ, kỹ thuật viên giàu kinh
nghiệm và các bác sỹ trẻ đến từ Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải
Dương. Đoàn đã triển khai khám Tai mũi họng, nội tổng quát, cơ xương khớp, da
liễu, thực hiện xét nghiệm đường huyết và siêu âm tổng quát cho 117 đối tượng.
Chương trình cũng trao 117 suất thuốc miễn phí, mỗi suất trị giá 300.000đ. Đồng
thời BCH Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên Nhà trường đã đến thăm hỏi và tặng 10
phần quà cho các đối tượng gia đình chính sách, người có công với cách mạng có
hoàn cảnh khó khăn, mỗi phần quà trị giá 500.000đ.
Cùng ngày, Đoàn Thanh niên – Hội sinh
viên Nhà trường đã dành tặng công trình thanh niên với các thiết bị luyện tập
thể thao nâng cao sức khỏe trị giá 7.000.000đ tới nhân dân xã Nhân Quyền và
cùng 40 tình nguyện viên của CLB Sinh viên tình nguyện Khát vọng trẻ của trường
tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa nhân dịp kỷ niệm 75 năm Ngày thương binh liệt sỹ
như: chương trình dân hương, thắp nến tri ân, tổng vệ sinh môi trường cảnh quan
nghĩa trang liệt sỹ, trường học, các đền chùa trên địa bàn xã và các hoạt động
giao lưu văn hóa – văn nghệ với thanh thiếu niên tại xã…
Các hoạt động
tình nguyện của Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải
Dương thể hiện lòng biết ơn sâu sắc của tuổi trẻ nhà trường đối với sự hi sinh
của các vị anh hùng, liệt sỹ, những người có công với cách mạng nhân dịp kỷ niệm
75 Ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2022)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e3a367ddc9f84fe6a52962c61ecdfce1-z3618536045514_6c8b74c5fc70700aa9dfee646938e548.jpg/z3618536045514_6c8b74c5fc70700aa9dfee646938e548.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c202c6303e814aebae587e2fb84a6797-z3618536049401_a0951eba176ec62ffc586d7f1623c59f.jpg/z3618536049401_a0951eba176ec62ffc586d7f1623c59f.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/ad3108f7ce0841d7830cd43a96248586-z3618536041685_bdf80d547258b055a454a1280b1da71a.jpg/z3618536041685_bdf80d547258b055a454a1280b1da71a.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/9595d408e0e74af9adc96ee4732fe83e-z3618536017280_1d9d2558a4ae277f088530eb46e16236.jpg/z3618536017280_1d9d2558a4ae277f088530eb46e16236.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d02135fe37f94c6598d22e9a132bbdfb-z3618647625320_a14df370b35f1d4266afa6d49c7b316f.jpg/z3618647625320_a14df370b35f1d4266afa6d49c7b316f.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/effb1031d8e5460d8a4378417463323e-z3618648275286_2c8b591d60a7ee999c7678a85e3763ce.jpg/z3618648275286_2c8b591d60a7ee999c7678a85e3763ce.jpg)
Số lượt đọc:
255
-
Cập nhật lần cuối:
05/08/2022 02:08:01 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Đón tiếp và làm việc với chuyên gia quốc tế về giảng dạy mô phỏng25/07/2022 03:24' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3A2A3177047B4E70BB22F5CC2E4EBA0B/Don_tiep_va_lam_viec_voi_chuyen_gia_quoc_te_ve_gia-120x90.jpg) Thực hiện Chương trình hợp tác quốc tế giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Tổ chức Health Volunteers Overseas (HVO), ngày 8/7/2022, TS. Usar Suragarn và ThS. Glenn Pfaff - chuyên gia quốc tế Giảng dạy mô phỏngđã đến Trường làm việc. Đón tiếp và làm việc với chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu của tổ chức TFA và MCNV25/07/2022 03:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AB575813524744BEA42F30CDAC334779/Don_tiep_va_lam_viec_voi_chuyen_gia_Ngon_ngu_tri_l-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch hợp tác quốc tế giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ủy ban Y tế Hà Lan - Việt Nam (MCNV) và Tổ chức Trinh Foundation Australia (TFA). Tập huấn “Xây dựng kịch bản mô phỏng cho giảng dạy tiền lâm sang trong các khối ngành sức khỏe”10/06/2022 08:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/910161F8FB1F4C67843159E6A110E57E/Tap_huan_Xay_dung_kich_ban_mo_phong_cho_giang_day_-120x90.jpg) Năm học 2021-2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cùng với 5 trường đối tác trong khu vực Châu Á và Châu Âu đã thực hiện dự án “Nâng cao năng lực phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn trong chăm sóc y tế cho sinh viên điều dưỡng Châu Á - Previnf” Hội nghị tư vấn việc làm năm 202231/05/2022 03:07' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C49BEA953A7B4D63BEDA32C6AFA50865/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2022-120x90.jpg) Sáng ngày 28/5/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị tư vấn việc làm cho sinh viên năm cuối Khoa Phục hồi chức năng tổ chức tọa đàm tư vấn giới thiệu chuyên ngành Ngôn ngữ trị liệu24/05/2022 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF920A6FD88E4D00A5C305BF10E45A24/Khoa_Phuc_hoi_chuc_nang_to_chuc_toa_dam_tu_van_gio-120x90.jpg) Ngày 19/5/2022, Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Tổ chức Ủy ban y tế Hà Lan MCNV tổ chức tọa đàm tư vấn, giới thiệu chuyên ngành ngôn ngữ trị liệu cho sinh viên năm thứ nhất của Khoa PHCN. Khoa Điều dưỡng tổ chức các hoạt động kỷ niệm Ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/202210/05/2022 04:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C2C6B8459C9141969219E09E43615EA1/Khoa_Dieu_duong_to_chuc_cac_hoat_dong_ky_niem_Ngay-120x90.jpg) Ngày 7/5/2022, Tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Khoa Điều dưỡng đã tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5. Bộ Y tế họp Hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương28/04/2022 03:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1BF33A5466C445B6892CF75AF40BF032/Bo_Y_te_hop_Hoi_dong_tham_dinh_nang_luc_dao_tao_ch-120x90.jpg) Ngày 26/4/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương, Bộ y tế đã họp hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I bốn chuyên ngành: nội khoa, điều dưỡng, Xét nghiệm y học và PHCN |
|
|
|
|
|