|
Trang chủ
>
Tin tức | Chương trình Hội thảo mở rộng về đổi mới chương trình đào tạo bác sĩ đa khoa
Thực hiện kế hoạch hợp tác với tổ chức
HAIVN, ngày 7-8/11/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội
thảo về đổi mới chương trình đào tạo bác sĩ đa khoa giai đoạn 2022-2025, tham dự
có TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng, các chuyên gia của tổ chức HAIVN,
đại diện phòng QLĐT, phòng KT&ĐBCLĐT, phòng QLKHCN&HTQT, Khoa Y và toàn
bộ giảng viên tham gia giảng dạy Chương trình đào tạo Bác sĩ đa khoa của Trường.
Tại buổi hội thảo các giảng viên đã
trao đổi và xác định tầm quan trọng của đào tạo y khoa dựa trên năng lực; nhận
định các nguyên lý lồng ghép, mối quan hệ trong đào tạo y khoa dựa trên năng lực,
các hoạt động chuyên môn độc lập và khung lượng giá. Tại hội thảo, chuyên gia
HAIVN cũng chia sẻ kết quả đánh giá thực trạng đào tạo bác sĩ đa khoa của Nhà
trường. Các giảng viên tham dự hội thảo đã thảo luận, phân tích điểm mạnh, điểm
yếu, cơ hội và thách thức trong đổi mới CTĐT Y khoa tại trường đồng thời đưa ra
kế hoạch hoạt động của chương trình đổi mới.
Thay
mặt Lãnh đạo Nhà trường, TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng đề nghị Khoa Y chủ động xây dựng kế hoạch đổi mới đào tạo
y khoa dựa trên năng lực, đồng thời chia sẻ kinh nghiệm đến các khoa và giảng
viên trong toàn Trường. ![](/Image.ashx/image=jpeg/799a3a1b333c4f37a3d60bdac1853f8d-IMG_6425.jpg/IMG_6425.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/bf5d103696684c788d876fbb4a0c05be-IMG_6426.jpg/IMG_6426.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c9faccba114547e98774e7c58f21ae01-IMG_6432.jpg/IMG_6432.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e5fef9ca38754f01bccbe43fc618ade0-IMG_6434.jpg/IMG_6434.jpg)
Số lượt đọc:
289
-
Cập nhật lần cuối:
10/11/2022 03:10:15 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ ngành Y tế, lần thứ XXI10/11/2022 03:04' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6C42AFE2140044DA8B3E902C1D3FEA95/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tham_du_Hoi-120x90.jpg) Từ ngày 02-04/11/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã cử 07 đề tài tham dự Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ ngành Y tế lần thứ XXI Sinh hoạt khoa học “Cập nhật chẩn đoán, điều trị, dự phòng sốt xuất huyết, Adenovirus và viêm phổi ở trẻ ”07/11/2022 10:32' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FF02E08EF11C4406AE497315B7005379/Sinh_hoat_khoa_hoc_Cap_nhat_chan_doan_dieu_tri_du_-120x90.jpg) Trong những tháng gần đây, tỷ lệ mắc sốt xuất huyết và Adenovirus có xu hướng tăng cao; dự báo tháng 11, 12 sẽ là đỉnh dịch của sốt xuất huyết. Bệnh nhân bị sốt xuất huyết có nguy cơ sốc do thoát huyết tương, nguy cơ xuất huyết nặng, tổn thương các tạng… có thể dẫn tới tử vong nếu không được chẩn đoán và xử trí đúng, kịp thời. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng năm học 2022-202325/10/2022 07:13' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F62FCA0743F9474892B1767474F0E4F4/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_khai_giang_-120x90.jpg) Sáng ngày 18/10/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2022-2023 Sinh hoạt khoa học “𝙲Ô𝙽𝙶 𝙽𝙶𝙷Ệ 𝙷Ỗ 𝚃𝚁Ợ 𝚃𝚁𝙾𝙽𝙶 𝙿𝙷Ụ𝙲 𝙷Ồ𝙸 𝙲𝙷Ứ𝙲 𝙽Ă𝙽𝙶”21/10/2022 10:23' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C477C414D22D4FA48542AB2152C07E30/Sinh_hoat_khoa_hoc_O_E_O_O__U_O_U_A-120x90.jpg) Ngày 8/10/2022, Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức sinh hoạt khoa học với chủ đề “Công nghệ hỗ trợ trong Phục hồi chức năng”. Tổ chức lễ ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác, chuyển giao kỹ thuật giữa Bệnh viện Đại học Y Hà Nội và Bệnh viện Trường Đại học KTYT Hải Dương10/10/2022 04:28' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/205A585CFDFE49D084768568B336C7BF/to_chuc_le_ky_ket_Bien_ban_ghi_nho_hop_tac_chuyen_-120x90.jpg) Sáng 05/10/2022, Bệnh viện Trường Đại học KTYT Hải Dương tổ chức lễ ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác, chuyển giao kỹ thuật giữa Bệnh viện Đại học Y Hà Nội và Bệnh viện Trường Đại học KTYT Hải Dương. Tổ chức tuần sinh hoạt công dân cho sinh viên năm thứ nhất khóa 15 và y khoa khóa 10 năm học 2022-202305/10/2022 08:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/59CB29E470B743C2B44A4795A062F5C2/To_chuc_tuan_sinh_hoat_cong_dan_cho_sinh_vien_nam_-120x90.jpg) Từ ngày 26 đến ngày 30/09/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tuần sinh hoạt công dân cho Sinh viên năm thứ nhất khoá 15 và Y Khoa khoá 10. Các chi bộ thuộc Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức thành công Đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2022 – 202529/09/2022 03:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2AF02C34AC2844AF8074D1EE6FF7EB7F/Cac_chi_bo_thuoc_Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y-120x90.jpg) Thực hiện Nghị quyết, kế hoạch của Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, vừa qua, 15/15 chi bộ thuộc Đảng bộ trường đã tổ chức thành công Đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2022-2025 |
|
|
|
|
|