|
Trang chủ
>
Tin tức | Sinh hoạt khoa học “𝙲Ô𝙽𝙶 𝙽𝙶𝙷Ệ 𝙷Ỗ 𝚃𝚁Ợ 𝚃𝚁𝙾𝙽𝙶 𝙿𝙷Ụ𝙲 𝙷Ồ𝙸 𝙲𝙷Ứ𝙲 𝙽Ă𝙽𝙶” Ngày 8/10/2022,
Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức sinh hoạt
khoa học với chủ đề “Công
nghệ hỗ trợ trong Phục hồi chức năng”. Tham dự buổi sinh hoạt
khoa học có TS.BS. Phạm Thị Cẩm
Hưng – Phó Hiệu trưởng Nhà trường, TS.BS. Đinh Thị Hoa – Phụ trách Khoa Phục
hồi chức năng, cùng tất cả giảng
viên và sinh viên Khoa Phục hồi chức năng.
ThS. Nguyễn Khắc Tuấn – Giảng viên Khoa PHCN đã chia sẻ, cập nhật về tình hình phát triển
Công nghệ hỗ trợ (Assistive
technologies; AT) tại Đài Loan bao gồm các hệ thống và dịch vụ liên quan đến việc cung cấp/áp dụng các
sản phẩm hỗ trợ nhằm duy trì hoặc cải thiện hoạt động và tính độc lập của một
cá nhân/người bệnh, góp
phần nâng cao chất lượng cuộc sống cho người khuyết tật. Các sản phẩm hỗ trợ bao gồm máy trợ
thính, xe lăn, thiết bị hỗ trợ giao tiếp, kính đeo, chân tay giả, dụng cụ hỗ trợ
uống thuốc và thiết bị hỗ trợ giác quan, trí nhớ.... Công nghệ hỗ trợ đóng vai
trò quan trọng trong lĩnh vực phục hồi chức năng; cho phép tất cả người khuyết
tật có cuộc sống lành mạnh, hiệu quả, độc lập. Qua buổi sinh hoạt khoa học, Khoa PHCN đề xuất một số ý
tưởng ban đầu áp dụng công nghệ hỗ trợ trong chương trình đào tạo PHCN tại trường
Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và bổ sung, điều chỉnh nội dung giảng dạy, tài
liệu hướng dẫn học phần Dụng cụ hỗ trợ và chỉnh hình.
Tại buổi sinh hoạt giảng viên và sinh viên đã thảo luận, trao đổi để làm rõ
hơn về vai trò của công nghệ hỗ trợ trong PHCN.
Thay mặt Lãnh đạo Nhà trường, TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng đề
nghị Khoa Phục hồi chức năng chủ động xây dựng kế hoạch đề xuất triển khai
phòng Chỉnh hình, dụng cụ trợ giúp vào hoạt động đào tạo và khám chữa bệnh đồng
thời chia sẻ kinh nghiệm đến các Khoa và sinh viên trong toàn Trường. ![](/Image.ashx/image=jpeg/46b593f7965a416aae43d8ca2248129d-6d4c93aaec5e2b00724f1.jpg/6d4c93aaec5e2b00724f1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/fe45c2dbcda948c882e4d7bd39f41dcf-3109cf97b063773d2e722.jpg/3109cf97b063773d2e722.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/9e3d4b8541c04953967f756830592516-06efad28d2dc15824ccd4.jpg/06efad28d2dc15824ccd4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d0d30e35763f4d838db8aef1f970363d-36cf8705f8f13faf66e03.jpg/36cf8705f8f13faf66e03.jpg)
Số lượt đọc:
123
-
Cập nhật lần cuối:
25/10/2022 07:15:19 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổ chức lễ ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác, chuyển giao kỹ thuật giữa Bệnh viện Đại học Y Hà Nội và Bệnh viện Trường Đại học KTYT Hải Dương10/10/2022 04:28' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/205A585CFDFE49D084768568B336C7BF/to_chuc_le_ky_ket_Bien_ban_ghi_nho_hop_tac_chuyen_-120x90.jpg) Sáng 05/10/2022, Bệnh viện Trường Đại học KTYT Hải Dương tổ chức lễ ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác, chuyển giao kỹ thuật giữa Bệnh viện Đại học Y Hà Nội và Bệnh viện Trường Đại học KTYT Hải Dương. Tổ chức tuần sinh hoạt công dân cho sinh viên năm thứ nhất khóa 15 và y khoa khóa 10 năm học 2022-202305/10/2022 08:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/59CB29E470B743C2B44A4795A062F5C2/To_chuc_tuan_sinh_hoat_cong_dan_cho_sinh_vien_nam_-120x90.jpg) Từ ngày 26 đến ngày 30/09/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tuần sinh hoạt công dân cho Sinh viên năm thứ nhất khoá 15 và Y Khoa khoá 10. Các chi bộ thuộc Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức thành công Đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2022 – 202529/09/2022 03:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2AF02C34AC2844AF8074D1EE6FF7EB7F/Cac_chi_bo_thuoc_Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y-120x90.jpg) Thực hiện Nghị quyết, kế hoạch của Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, vừa qua, 15/15 chi bộ thuộc Đảng bộ trường đã tổ chức thành công Đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2022-2025 Tập huấn triển khai đánh giá nội bộ Hệ thống quản lý chất lượng theo Tiêu chuẩn quốc gia TCVN ISO 9001: 201516/09/2022 01:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/BCB54297ACA74D47B8E767F773CEC4B6/Tap_huan_trien_khai_danh_gia_noi_bo_He_thong_quan_-120x90.jpg) Chiều ngày 15/9/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn “Triển khai đánh giá nội bộ Hệ thống quản lý chất lượng theo tiêu chuẩn quốc gia TCVN ISO 9001: 2015” Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 5, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII29/08/2022 09:23' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2B61A120B5584EB0AA0EA78DBE68F713/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 25/8/2022, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 5 Hội nghị cố vấn học tập năm học 2022-202305/09/2022 04:59' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/765C5E7249D54830BE405D7382E43BB2/Hoi_nghi_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2022-2023-120x90.jpg) Chiều ngày 31/8/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cố vấn học tập năm học 2022-2023 dưới sự chủ trì của TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng nhà trường. Tham dự có trưởng các khoa, phòng, bộ môn, giáo vụ khoa/bộ môn và cố vấn học tập toàn trường. Hội nghị viên chức, người lao động năm học 2022-202331/08/2022 03:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/90970BC6A2684A30873C5D024B0AEBD5/Hoi_nghi_vien_chuc_nguoi_lao_dong_nam_hoc_2022-202-120x90.jpg) Ngày 29/8/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị viên chức, người lao động năm học 2022-2023. |
|
|
|
|
|