|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng năm học 2022-2023 Sáng ngày 18/10/2022,
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm
học mới 2022-2023. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Phó Bí thư Phụ
trách Đảng ủy, Hiệu trưởng; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng cùng tập
thể cán bộ, giảng viên, đại diện sinh viên các khối và gần 600 tân sinh viên
mới nhập trường.
Năm học 2021-2022 là
năm học nhiều khó khăn thách thức, chịu tác động của dịch bệnh Covid-19 nhưng
với truyền thống đoàn kết, vượt khó, sáng tạo, thầy và trò nhà trường đã hoàn
thành tốt nhiệm vụ năm học, đặc biệt hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tham gia
chống dịch Covid-19 được các cấp Bộ ngành ghi nhận, đánh giá cao.
Với những cố gắng và
kết quả đạt được, nhà trường đã vinh dự hai lần được Thủ tướng Chính phủ tặng
lãng hoa nhân ngày 27/2; Cờ thi đua của Bộ Y tế; UBND Tỉnh Hải Dương; Bằng khen
của UBND tỉnh Hải Dương; Bình Dương, TP HCM. Công đoàn y tế Việt Nam; Hội liên
hiệp Phụ nữ Việt Nam; 07 đơn vị được UBND tỉnh Hải Dương, Bộ Y tế và Công đoàn
y tế Việt Nam tặng bằng khen; 5 cá nhân được Thủ tướng chính phủ tặng bằng
khen; 168 cá nhân được Bộ trưởng Bộ y tế; Công đoàn Y tế Việt Nam; UBND tỉnh
Hải Dương; UBND thành phố Hồ Chí Minh và UBND tỉnh Bình Dương tặng Bằng khen;
605 lượt sinh viên được Bộ trưởng Bộ y tế và UBND các tỉnh tặng bằng khen; 20
phòng khoa bộ môn trực thuộc trường là tập thể lao động tiên tiến; 05 tập thể lao
động xuất sắc, 16 cá nhân “Chiến sỹ thi đua cấp cơ sở”, 260 cá nhân lao động
tiên tiến; 34 sinh viên Giỏi…
Phát biểu chào mừng năm
học mới, TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng vui mừng chào đón các tân
sinh viên, cám ơn và ghi nhận những nỗ lực, đóng góp và thành tích của tập thể
thầy và trò nhà trường trong năm học 2021-2022, đồng thời đề nghị trong năm học
mới với nhiều khó khăn thách thức mới, nhà trường cần giữ vững và đảm bảo chất
lượng đào tạo, nghiên cứu khoa học và khám chữa bệnh; thực hiện tốt triết lý
giáo dục của trường “Giáo dục toàn diện – Chuẩn mực – Hợp tác – Sáng tạo” và
chủ đề năm học “Đoàn kết, Vượt khó, Đổi mới, Chất lượng”; Hiệu trưởng đề nghị
sinh viên cần năng động, sáng tạo, thích nghi với mọi sự thay đổi, rèn luyện
năng lực chuyên môn, ngoại ngữ, tin học, kỹ năng mềm, rèn luyện y đức, ý thức kỷ
luật; đề nghị CBVC và sinh viên toàn trường đoàn kết, vượt khó, đổi mới nhận
thức, tư duy, tự giác, tự chủ làm việc, quyết tâm hoàn thành tốt các mục tiêu
và nhiệm vụ năm học mới, tiếp tục khẳng định thương hiệu, vị thế của Nhà
trường, Bệnh viện trường, lập thành tích chào mừng kỷ niệm 62 năm Ngày truyền
thống và 15 năm thành lập Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Nhân dịp này, nhà
trường đã trao giấy khen và phần thưởng cho các giảng viên và sinh viên có
thành tích xuất sắc trong năm học 2021-2022. ![](/Image.ashx/image=jpeg/b2d84af946d940e6bfd90f8505d568ea-IMG_6236.jpg/IMG_6236.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/11648ca901a443299667066da123938f-IMG_6251.jpg/IMG_6251.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/2a97d71695ab4899bcf3f79beffdfd08-IMG_6252.jpg/IMG_6252.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/f29f710619c64ebfb9a878e3cf483d1f-IMG_6258.jpg/IMG_6258.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a912a2a0ae3d4580b305028771ccba08-IMG_6264.jpg/IMG_6264.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d040f8cfa73f43f18bec8a20f07d3518-IMG_6272.jpg/IMG_6272.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/52c4a248aa4d465e97baf40e99d7b69a-IMG_6274.jpg/IMG_6274.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c77838c9df2d45babed63ef0ea225a14-IMG_6282.jpg/IMG_6282.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a8aa585ce83744e191a2ba88e7de2376-IMG_6284.jpg/IMG_6284.jpg)
Số lượt đọc:
242
-
Cập nhật lần cuối:
25/10/2022 07:14:11 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Sinh hoạt khoa học “𝙲Ô𝙽𝙶 𝙽𝙶𝙷Ệ 𝙷Ỗ 𝚃𝚁Ợ 𝚃𝚁𝙾𝙽𝙶 𝙿𝙷Ụ𝙲 𝙷Ồ𝙸 𝙲𝙷Ứ𝙲 𝙽Ă𝙽𝙶”21/10/2022 10:23' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C477C414D22D4FA48542AB2152C07E30/Sinh_hoat_khoa_hoc_O_E_O_O__U_O_U_A-120x90.jpg) Ngày 8/10/2022, Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức sinh hoạt khoa học với chủ đề “Công nghệ hỗ trợ trong Phục hồi chức năng”. Tổ chức lễ ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác, chuyển giao kỹ thuật giữa Bệnh viện Đại học Y Hà Nội và Bệnh viện Trường Đại học KTYT Hải Dương10/10/2022 04:28' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/205A585CFDFE49D084768568B336C7BF/to_chuc_le_ky_ket_Bien_ban_ghi_nho_hop_tac_chuyen_-120x90.jpg) Sáng 05/10/2022, Bệnh viện Trường Đại học KTYT Hải Dương tổ chức lễ ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác, chuyển giao kỹ thuật giữa Bệnh viện Đại học Y Hà Nội và Bệnh viện Trường Đại học KTYT Hải Dương. Tổ chức tuần sinh hoạt công dân cho sinh viên năm thứ nhất khóa 15 và y khoa khóa 10 năm học 2022-202305/10/2022 08:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/59CB29E470B743C2B44A4795A062F5C2/To_chuc_tuan_sinh_hoat_cong_dan_cho_sinh_vien_nam_-120x90.jpg) Từ ngày 26 đến ngày 30/09/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tuần sinh hoạt công dân cho Sinh viên năm thứ nhất khoá 15 và Y Khoa khoá 10. Các chi bộ thuộc Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức thành công Đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2022 – 202529/09/2022 03:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2AF02C34AC2844AF8074D1EE6FF7EB7F/Cac_chi_bo_thuoc_Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y-120x90.jpg) Thực hiện Nghị quyết, kế hoạch của Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, vừa qua, 15/15 chi bộ thuộc Đảng bộ trường đã tổ chức thành công Đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2022-2025 Tập huấn triển khai đánh giá nội bộ Hệ thống quản lý chất lượng theo Tiêu chuẩn quốc gia TCVN ISO 9001: 201516/09/2022 01:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/BCB54297ACA74D47B8E767F773CEC4B6/Tap_huan_trien_khai_danh_gia_noi_bo_He_thong_quan_-120x90.jpg) Chiều ngày 15/9/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn “Triển khai đánh giá nội bộ Hệ thống quản lý chất lượng theo tiêu chuẩn quốc gia TCVN ISO 9001: 2015” Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 5, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII29/08/2022 09:23' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2B61A120B5584EB0AA0EA78DBE68F713/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 25/8/2022, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 5 Hội nghị cố vấn học tập năm học 2022-202305/09/2022 04:59' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/765C5E7249D54830BE405D7382E43BB2/Hoi_nghi_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2022-2023-120x90.jpg) Chiều ngày 31/8/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cố vấn học tập năm học 2022-2023 dưới sự chủ trì của TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng nhà trường. Tham dự có trưởng các khoa, phòng, bộ môn, giáo vụ khoa/bộ môn và cố vấn học tập toàn trường. |
|
|
|
|
|