|
Trang chủ
>
Tin tức | Bí thư Thành ủy Hải Dương Lê Đình Long thăm và chúc mừng nhà trường nhân dịp ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2/2020
Sáng ngày 25/2/2020, đồng chí Lê Đình Long - Ủy
viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Hải Dương; đồng chí Nguyễn Văn Sơn
- Phó Chủ tịch UBND thành phố Hải Dương đã đến thăm hỏi, chúc mừng tập thể các
y, bác sỹ của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhân dịp kỷ niệm 65 năm
ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 – 27/2/2020). Tiếp đón và làm việc với đoàn
có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Đinh Thị Diệu
Hằng – Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng; TS.BS Nguyễn Hằng Lan – Giám đốc Bệnh viện
trường cùng cán bộ bệnh viện.
Bí thư Thành ủy Hải Dương đã tặng hoa chúc mừng
và ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp, cống hiến của đội ngũ y, bác sỹ trong
công tác khám và điều trị bệnh cho người dân cũng như công tác phòng chống dịch
Covid-19 thời gian qua; mong muốn trong thời gian tới, đội ngũ y, bác sỹ của
Trường tiếp tục trau dồi y đức, nâng cao chất lượng khám chữa bệnh đặc biệt
trong công tác phòng chống dịch bệnh đáp ứng tốt hơn cho người dân, góp sức phát
triển ngành y tế Hải Dương.
Thay mặt nhà trường; TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính
trân trọng cảm ơn sự quan tâm, giúp đỡ, tạo điều kiện của lãnh đạo Tỉnh ủy,
UBND tỉnh Hải Dương; Thành ủy, UBND thành phố Hải Dương trong nhiều năm qua, giúp
nhà trường hoàn thành tốt nhiệm vụ đào tạo nguồn nhân lực y tế và khám chữa
bệnh; đồng thời cam kết nhà trường sẽ tiếp tục đoàn kết, nỗ lực hơn nữa nâng
cao chất lượng khám chữa bệnh và phòng chống dịch bệnh; Bệnh viện nhà trường đã
sẵn sàng dành một khu nhà 5 tầng để cách ly khi cần và lực lượng sinh viên
ngành y sẵn sàng tham gia phòng chống dịch bệnh tại cộng đồng khi tình huống
xấu xảy ra. Theo đó, đoàn công tác của Thành ủy đã tham quan khu cách ly của
Bệnh viện trường và một số khoa tại bệnh viện.
![](/Image.ashx/image=jpeg/4d07f956735c4042950e88aa2fc86655-IMG_9744.jpg/IMG_9744.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/5b12260079f34c378466afe283b7c704-IMG_9751.jpg/IMG_9751.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/0343171c39b74d5a837cc4aab47f273b-IMG_9776.jpg/IMG_9776.jpg)
Số lượt đọc:
193
-
Cập nhật lần cuối:
26/02/2020 09:58:48 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: NCS Nguyễn Đình Dũng bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Gây mê – Hồi sức19/02/2020 03:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/16E37ADF202144D593A2E6F03D4BC4D6/NCS_Nguyen_Dinh_Dung_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tie-120x90.jpg) Ngày 10/2/2020, tại Viện Nghiên cứu Khoa học Y Dược lâm sàng 108, NCS. Nguyễn Đình Dũng – Khoa Y, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án tiến sĩ chuyên ngành Gây mê - Hồi sức NCS Lê Thị Thanh Trà bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Kinh tế chính trị18/02/2020 08:57' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A2D4D59550344FC089B75D1BE625D500/NCS_Le_Thi_Thanh_Tra_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tie-120x90.jpg) Ngày 16/01/2020, Tại Học viện chính trị - Bộ quốc phòng, nghiên cứu sinh Lê Thị Thanh Trà – Bộ môn Chính trị - GDTC-GDQP Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Kinh tế chính trị với đề tài “Phát triển dịch vụ y tế ở các bệnh viện công lập trên địa bạn tỉnh Hải Dương”. Làm việc với Tổ chức MCNV triển khai hợp tác giai đoạn 2021- 202517/02/2020 02:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/04655A973F9D4C1ABA0742005756F1C0/Lam_viec_voi_To_chuc_MCNV_trien_khai_hop_tac_giai_-120x90.jpg) Ngày 13/2/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Tổ chức Ủy ban Y tế Hà Lan MCNV. Gặp mặt sinh viên điều dưỡng đi thực tập tại Nhật Bản13/02/2020 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/30CD01B6DA514561BAE8D5449A6D3429/Gap_mat_sinh_vien_dieu_duong_di_thuc_tap_tai_Nhat_-120x90.jpg) Ngày 12/2/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với Nghiệp đoàn Zenkoku Jinzai và Công ty JIS tổ chức buổi gặp mặt sinh viên điều dưỡng của trường trước khi đi thực tập tại Nhật Bản. Tham dự buổi làm việc có TS.BS Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng nhà trường; ông Kikuchi Hirofumi – Chủ tịch Nghiệp đoàn; Ông Hoàng Minh Điều – Giám đốc công ty JIS. Trường Điều dưỡng Wakayama – Đại học Sức khỏe Tokyo thăm và làm việc với trường13/02/2020 09:53' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/767FD906D19D41359D9E055919968A5C/Truong_Dieu_duong_Wakayama-Dai_hoc_Suc_khoe_Tokyo_-120x90.jpg) Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên Trường tổ chức các hoạt động tuyên truyền phổ biến và phòng chống dịch bệnh virus Corona11/02/2020 08:47' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AD044867AB2941BCAF3D037BC19054F7/Doan_Thanh_nien-Hoi_sinh_vien_Truong_to_chuc_cac_h-120x90.jpg) Trước diễn biến phức tạp của bệnh viêm đường hô hấp cấp do virus Corona gây ra, thực hiện chỉ thị của các cấp, Bộ, ngành Trung ương và địa phương, thực hiện Thông báo số 44/ TB- ĐHKTYTHD ngày 31 tháng 01 năm 2020 của Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức các hoạt động phòng chống bệnh do virus Corona gây ra11/02/2020 08:44' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/08C2C12D6F7B485B988B1EA2536E720D/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_chuc_cac-120x90.jpg) Vừa qua, Trường và Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức nhiều hoạt động tuyên truyền và phòng chống dịch bệnh do virus Corona gây ra như: |
|
|
|
|
|