|
|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức các hoạt động phòng chống bệnh do virus Corona gây ra Vừa qua, Trường và Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ
chức nhiều hoạt động tuyên truyền và phòng chống dịch bệnh do virus Corona gây
ra như:
+ Tuyên truyền phổ biến nâng cao nhận thức
cho cán bộ giảng viên, nhân viên y tế và sinh viên hiểu biết về dịch bệnh,
phương thức lây truyền và cách tự phòng vệ cho bản thân và cộng đồng.
+ Chủ
động xây dựng kế hoạch phòng chống, giao nhiệm vụ cụ thể cho từng đơn vị đảm
bảo cung ứng nhân lực, vật tư hoá chất, khẩu trang, dung dịch sát khuẩn, quần
áo chống dịch,...
+ Tập huấn cho cán bộ nhân viên toàn bệnh
viện về giám sát, sàng lọc, phát hiện và cách ly người bệnh nghi nhiễm nCoV.
+ Thành lập đội phản ứng nhanh sẵn sàng ứng
cứu hỗ trợ phòng chống dịch
+ Thiết lập khu vực cách ly người người
bệnh nghi nhiễm.
+ Xây dựng các quy trình sàng lọc cách ly người
bệnh, quy trình lấy mẫu Xét nghiệm, quy trình chụp Xquang, quy trình vận chuyển
bệnh nhân và các quy trình khử khuẩn.
+ Tập huấn công tác kiểm soát nhiễm khuẩn
cho cán bộ nhân viên toàn bệnh viện về phòng ngừa chuẩn và đặc biệt công tác
phòng ngừa nCoV theo 3 phương thức lây truyền chủ yếu là qua đường tiếp xúc,
qua giọt bắn và qua không khí.
Ngoài
ra, nhà trường đã cung cấp nước sát khuẩn tay nhanh tại sảnh các khu nhà và
bệnh viện. Đoàn Thanh niên và Hội sinh viên trường đã tham gia phun thuốc khử
trùng, vệ sinh sát khuẩn các phòng học tại khu giảng đường, thư viện, đồng thời
tích cực
tuyên truyền nâng cao nhận thức của sinh viên toàn trường về phòng chống bệnh
viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona (nCoV). ![](/Image.ashx/image=jpeg/4417a340ded2404e91184e294ac447ac-5d39c8f496266e783737.jpg/5d39c8f496266e783737.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/56903d5ae0a247629c70cb62bc879e61-1b647a038ae072be2bf1.jpg/1b647a038ae072be2bf1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/9300b1bcbb5143308af0da8788000179-1de110d6c005385b6114.jpg/1de110d6c005385b6114.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/47cb69facc694291ae87bb4c02217386-84994221_628113651277227_2401058946652569600_n.jpg/84994221_628113651277227_2401058946652569600_n.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e328b948c8184df8badb50f862590d8e-e904f35faabc52e20bad.jpg/e904f35faabc52e20bad.jpg)
Số lượt đọc:
74
-
Cập nhật lần cuối:
11/02/2020 01:53:45 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kiểm tra tình hình sinh viên năm cuối thực tế Tốt nghiệp trong giai đoạn dịch viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona (nCoV) gây ra. 06/02/2020 10:05' AM
Truyền thông về phòng, chống dịch viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona (nCoV) gây ra 05/02/2020 10:03' AM
Vì sao Trường Đại học Y Hà Nội vẫn tiếp tục học giữa lúc dịch do virus Corona lan nhanh? 05/02/2020 10:01' AM
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gặp mặt đầu Xuân Canh Tý 202030/01/2020 09:58' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9A179930043A46EF9DEEE03A4367CAED/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_gap_mat_dau-120x90.jpg) Sáng ngày 30/1/2020 tức ngày mùng 6 Tết năm Canh Tý, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt đầu Xuân Canh Tý 2020. Tổng kết hoạt động Hội đồng trường nhiệm kỳ 2015-202015/01/2020 09:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4C9440F3D8504E3A9DDB40CA544BCA76/Tong_ket_hoat_dong_Hoi_dong_truong_nhiem_ky_2015-2-120x90.jpg) Ngày 15/01/2020, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp tổng kết hoạt động nhiệm kỳ 2015-2020. Tình nguyện viên tổ chức HVO làm việc với trường về lĩnh vực gây mê hồi sức07/01/2020 09:49' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/023688F4F4D042B58B2E321793FB7ABE/Tinh_nguyen_vien_to_chuc_HVO_lam_viec_voi_truong_v-120x90.jpg) Tình nguyện viên tổ chức HVO làm việc với trường về lĩnh vực gây mê hồi sứcTrong 02 ngày 6-7/1/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Bà Odi Ehie - Tình nguyện viên Tổ chức HVO quốc tịch Mỹ ĐOÀN THANH NIÊN – HỘI SINH VIÊN TRƯỜNG ĐẠI HỌC KỸ THUẬT Y TẾ HẢI DƯƠNG THAM DỰ CÁC HOẠT ĐỘNG CHÀO MỪNG KỶ NIỆM 70 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG HỌC SINH, SINH VIÊN VÀ HỘI SINH VIÊN VIỆT NAM (9/1/1950 -9/1/2020)07/01/2020 09:06' AM Ngày
4/1/2020, tại Tỉnh đoàn Hải Dương, Đoàn thanh niên, Hội sinh viên Trường Đại
học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự nhiều sự kiện chào mừng 70 năm ngày
truyền thống HSSV Việt Nam |
|
| | | |