|
Trang chủ
>
Tin tức | Bảo vệ thành công luận án tiến sĩ Ngày 15 tháng 8 năm 2012, tại Học viện Quân Y, NCS Phạm Xuân Thành, Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án Tiến sĩ chuyên ngành Ngoại Tiết niệu với đề tài “Nghiên cứu điều trị sỏi niệu quản bằng phương pháp tán sỏi ngoài cơ thể tại Bệnh viện tỉnh Hải Dương”.
Sỏi tiết niệu là bệnh lý phổ biến chiếm hàng đầu trong số các bệnh lý thuộc đường tiết niệu. Trong đó sỏi niệu quản hay gây biến chứng ứ nước, ứ mủ thận, hay suy thận cấp ...cho người bệnh. Việc nghiên cứu tìm ra các phương pháp điều trị sỏi niệu quản là một yêu cầu cấp bách đối với Y học. Đã có nhiều phương pháp khác nhau để điều trị sỏi niệu quản trong đó tán sỏi ngoài cơ thể là phương pháp được lựa chọn của các nhà Tiết niệu để phù hợp với tình hình thực tế Việt Nam, đặc biệt là bệnh viện tuyến tỉnh.
Điểm mới của đề tài khác với đề tài tán sỏi ngoài cơ thể là dùng thuốc lợi tiểu và máy rung sau tán để tạo điều kiện thuận lợi cho việc đào thải sỏi. Kết quả nghiên cứu của luận án có ý nghĩa khoa học và thực tiễn cao, là đóng góp có giá trị trong lĩnh vực khoa học chuyên ngành Ngoại tiết niệu về việc điều trị sỏi niệu quản.
![](/Image.ashx/image=pjpeg/4e60a50292324d80b244485bf487fd88-1%20(1).jpg/1%20(1).jpg)
NCS Phạm Xuân Thành trình bày tóm tắt kết quả nghiên cứu của luận án tại Lễ bảo vệ
![](/Image.ashx/image=pjpeg/c4060e4dc14e439a93077bfa1139ad75-1%20(2).jpg/1%20(2).jpg)
Thiếu tướng PGS.TS Vũ Huy Nùng- Phó Giám đốc Học viện Quân y, Chủ tịch Hội đồng nhận xét luận án Tiến sĩ Y học của NCS Phạm Xuân Thành
![](/Image.ashx/image=pjpeg/2bb44d07cc6d4962a6f5bfd1e2f1dcf9-1%20(3).jpg/1%20(3).jpg)
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương vui mừng trước thành công của TS Phạm Xuân Thành
![](/Image.ashx/image=pjpeg/e03304047b7840ec9d7faf82876983fb-1%20(4).jpg/1%20(4).jpg)
Các thành viên Hội đồng và giảng viên hướng dẫn chúc mừng thành công của NCS Phạm Xuân Thành
Số lượt đọc:
20730
-
Cập nhật lần cuối:
30/08/2012 09:00:48 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Thanh niên tình nguyện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương chung tay xây dựng nông thôn mới13/08/2012 07:40' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A8BDF0299CD24338ABE1CEABBBF37D38/Thanh_nien_tinh_nguyen_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_t-120x90.jpg) Hưởng ứng phong trào “Tuổi trẻ chung tay xây dựng nông thôn mới” của Trung ương Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh... Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương công bố quyết định bổ nhiệm lại chức danh cán bộ quản lý13/08/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F8109F5A6FCE432E8237B87D972B0959/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_cong_bo_quy-120x90.jpg) Ngày 10/8/2012, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương công bố quyết định bổ nhiệm lại chức vụ Trưởng phòng, Trưởng bộ môn, Phó trưởng bộ môn cho 7 cán bộ Tổng kết lớp điều dưỡng Nha khoa 6 tháng - Khóa 210/08/2012 02:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9D6A86530A544AA281EA5025B7533269/Tong_ket_lop_dieu_duong_Nha_khoa_6_thang-Khoa_2-120x90.jpg) Ngày 10/8/2012, trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tổng kết và cấp chứng chỉ cho 22 học viên lớp Điều dưỡng Nha 6 tháng khóa 2 Phát triển hợp tác quốc tế trong đào tạo điều dưỡng04/08/2012 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C07654963DEC4322927EB2902FC43F2B/Phat_trien_hop_tac_quoc_te_trong_dao_tao_dieu_duon-120x90.jpg) Sau 5 ngày tham gia khóa thực tập điều dưỡng quốc tế tại Việt Nam, chiều ngày 3/8, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương... Giao lưu văn nghệ thắm đượm tình đoàn kết Việt- Nhật03/08/2012 11:50' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/46F3A5ED85C04D5D973503C71CC6490F/Giao_luu_van_nghe_tham_duom_tinh_doan_ket_Viet-_Nh-120x90.jpg) Tối ngày 2/8, tại khách sạn Nam Cường, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi gặp mặt và giao lưu văn nghệ chào mừng Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản 95 sinh viên Nhật bản tham gia khóa thực tập Điều dưỡng quốc tế tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương31/07/2012 09:02' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D4B9D53E4F48410AA1F3048D9B098F41/95_sinh_vien_Nhat_ban_tham_gia_khoa_thuc_tap_Dieu_-120x90.jpg) Ngày 30/7/2012, 95 sinh viên và 8 giảng viên trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản đã bắt đầu khóa thực tập Điều dưỡng quốc tế tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Lễ kết nạp đảng viên27/07/2012 04:29' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/805BEBFAA9DF44B7B146C1065413DCF5/Le_ket_nap_dang_vien-120x90.jpg) Thực hiện Nghị Quyết Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XX coi trọng công tác xây dựng và phát triển Đảng trong đội ngũ cán bộ viên chức và HSSV |
|
|
|
|
|