|
Trang chủ
>
Tin tức | Bảo vệ thành công đề tài nghiên cứu khoa học cấp Tỉnh Ngày 13/6/2016, tại Sở Khoa học & Công nghệ tỉnh Hải Dương, nhóm nghiên cứu do TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương làm chủ nhiệm đề tài đã bảo vệ thành công đề tài nghiên cứu khoa học cấp tỉnh “Xây dựng mô hình quản lý và chăm sóc bệnh viêm gan”. Ngoài các nhà khoa học của Hội đồng nghiệm thu cấp tỉnh, tham dự có các đồng chí lãnh đạo Sở KH & CN tỉnh Hải Dương, đại diện một số phòng, ban thuộc Tỉnh uỷ, đại biểu Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính - Chủ tịch Hội đồng trường và các thành viên của nhóm nghiên cứu. Đề tài thực hiện khám sàng lọc 6.586 người dân tại 12 xã, phường trong tỉnh Hải Dương, tỷ lệ nhiễm virus viêm gan B là 7,58%, viêm gan C là 0,67 %; viêm gan rượu chiếm 3,23%; gan nhiễm mỡ chiếm 20,65 %. Kết quả nghiên cứu của đề tài đã cung cấp số liệu chính xác cho tỉnh Hải Dương về thực trạng quản lí chăm sóc bệnh nhân viêm gan tại cộng đồng, đề xuất mô hình quản lí bệnh nhân viêm gan có khả năng áp dụng tại tỉnh Hải Dương. trong đó có việc áp dụng công nghệ thông tin, sử dụng phần mềm quản lí bệnh nhân viêm gan. Từ những thành công của mô hình quản lí đối với bệnh nhân viêm gan có thể mở rộng áp dụng với bệnh nhân bị các bệnh mạn tính khác như tăng huyết áp, đái tháo đường, tiến tới quản lý sức khỏe tới hộ gia đình theo nguyên lý bác sỹ gia đình. Đề tài được Hội đồng khoa học đánh giá xếp loại Khá. (87/100 điểm)
![](/Image.ashx/image=jpeg/639a7fdde4134ecab3ed91b1205099df-IMG_4925.jpg/IMG_4925.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/dda18e373e4040b38d07546a783196de-IMG_4931.jpg/IMG_4931.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/471afd049a864fff8962225f59f5b647-40abbe9b37d4d68a8fc5.jpg/40abbe9b37d4d68a8fc5.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/decf1aec6a1243d084f54e7075650fd3-66747b46f20913574a18.jpg/66747b46f20913574a18.jpg) Số lượt đọc:
210
-
Cập nhật lần cuối:
14/06/2018 04:25:36 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hội nghị kết hợp Viện -Trường nâng cao chất lượng dạy học lâm sàng07/06/2018 05:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EBA6BA1860754DE7A38616D3707920A9/Hoi_nghi_ket_hop_Vien_-Truong_nang_cao_chat_luong_-120x90.jpg) Ngày 6/6/2018, tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương tổ chức Hội nghị kết hợp viện – trường nâng cao chất lượng dạy học lâm sàng. Bệnh viện Trường tổ chức Hội thảo cập nhật tiến bộ y học trong chẩn đoán, xử trí và dự phòng cơn đau thắt ngực01/06/2018 02:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/887800BA0C3F45E9B924D7434D369A4D/Benh_vien_Truong_to_chuc_Hoi_thao_cap_nhat_tien_bo-120x90.jpg) Ngày 31/5/2018, tại hội trường lớn, Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội thảo cập nhật tiến bộ y học trong chẩn đoán, xử trí và dự phòng cơn đau thắt ngực. Khối thi đua các trường chuyên nghiệp và dạy nghề tỉnh Hải Dương tổ chức Hội thảo công tác khoa học và công nghệ31/05/2018 03:27' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A4655FA58F1A471487F23DD27F9A3A29/Khoi_thi_dua_cac_truong_chuyen_nghiep_va_day_nghe_-120x90.jpg) Ngày 29/5/2018, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Khối thi đua các trường chuyên nghiệp và dạy nghề tỉnh Hải Dương đã tổ chức Hội thảo công tác khoa học và công nghệ. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương quyên góp ủng hộ 19.650.000 đồng cho sinh viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn31/05/2018 03:18' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/00484345F96743CE9BE677AD56E8DF34/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_keu_goi_ung-120x90.jpg) Vừa qua, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Hội sinh viên Trường đã quyên góp được 19.650.000 đồng để ủng hộ cho sinh viên Bùi Văn Xuyên, lớp Đại học Kỹ thuật Hình ảnh khóa 6 (quê quán xã Xuân Du, huyện Như Thanh, tỉnh Thanh Hóa) Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương chúc mừng Sở Khoa học và công nghệ Hải Dương nhân dịp kỷ niệm 50 năm thành lập và đón nhận huân chương Độc lập hạng Ba21/05/2018 02:36' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/47F210BAC20944DBB0FF121CA20F4488/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_chuc_mung_S-120x90.jpg) Sáng ngày 17/5/2018, Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương đã tổ chức Lễ kỷ niệm 50 năm thành lập và đón nhận huân chương Độc lập hạng Ba. Chung kết cuộc thi ý tưởng đổi mới sáng tạo trẻ HMTU 201821/05/2018 02:17' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9D34ABD5BD65454DB8E8C8E79EBC044D/Chung_ket_cuoc_thi_y_tuong_doi_moi_sang_tao_tre_HM-120x90.jpg) Nhân dịp kỷ niệm 128 năm ngày sinh chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2018), tối ngày 18/5/2018, Đoàn thanh niên, Hội sinh viên Trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức Chung kết cuộc thi ý tưởng đổi mới sáng tạo trẻ HMTU 2018 Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt một giải xuất sắc tại Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XIX năm 201821/05/2018 02:05' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/BA962F633EF44138A4FF6F7D4F709DB8/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tham_du_Hoi-120x90.jpg) Từ ngày 17-19/5/2018, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XIX do Bộ Y tế phối hợp với Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tổ chức tại Trường Đại học Y dược Thành phố Hồ Chí Minh. |
|
|
|
|
|