|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức lớp tập huấn tuyên truyền về phòng chống HIV/AIDS Sáng ngày 18 tháng 9 năm 2011, trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương phối hợp với Trung tâm phòng chống HIV/AIDS tỉnh Hải Dương
tổ chức lớp tập huấn về phòng chống HIV/AIDS.
Tại
buổi tập huấn, ThS Đoàn Hồng Minh, Trưởng phòng truyền thông Trung tâm phòng
chống HIV/AIDS tỉnh Hải Dương đã giới thiệu khái quát về căn bệnh HIV/AIDS, cơ
chế lây bệnh, hậu quả và cách phòng tránh. Nhân dịp này, học sinh, sinh viên
trong nhà trường còn được thảo luận, trao đổi với giảng viên về những vấn đề
liên quan tới HIV/AIDS và được tư vấn về kỹ năng sống để nâng cao sức khỏe cho
việc học tập và lao động. Các học viên tham gia tập
huấn lần này sẽ là những hạt nhân trong việc tuyên truyền về phòng chống căn
bệnh HIV/AIDS cho học sinh, sinh viên và cộng đồng.
ThS
Đoàn Hồng Minh Trung tâm phòng chống HIV/AIDS tỉnh Hải Dương đang giới thiệu về
phòng chống căn bệnh HIV/AIDS
Buổi
tuyên truyền về phòng chống HIV/AIDS thu hút đông đảo học sinh, sinh viên trong
trường tới dự
Số lượt đọc:
20304
-
Cập nhật lần cuối:
27/09/2011 04:19:36 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Đoàn Bác sĩ đồng hương Hải Dương đến thăm trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương21/09/2011 03:56' PM Sáng ngày 17 tháng 9
năm 2011, Đoàn bác sĩ là con em Hải Dương đang công tác tại các bệnh viện tuyến
Trung ương như: bệnh viện Bạch Mai, Việt Đức, bệnh viện K... đến thăm trường
Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương... Hội thảo Vai trò hệ thống Y tế tư nhân trong chăm sóc và bảo vệ sức khỏe nhân dân16/09/2011 06:59' PMSáng ngày 15 tháng 9 năm 2011, tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải
Dương, Liên hiệp các Hội khoa học và Kỹ thuật phối hợp với Hội Nghề nghiệp y
tế tư nhân tỉnh Hải Dương tổ chức Hội
thảo: “ Vai trò hệ thống y tế tư nhân trong chăm sóc và bảo vệ sức khỏe nhân
dân”.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu năm học 2011-2012 16/09/2011 06:43' PM Từ ngày 12 đến ngày
17 tháng 9 năm 2011, trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức tuần sinh
hoạt chính trị đầu năm học 2011-2012 cho khối cán bộ, viên chức và tuần sinh
hoạt chính trị đợt II cho khối học sinh, sinh viên... Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Đại hội Chi đoàn điểm16/09/2011 06:29' PM Tối ngày 13 tháng 9
năm 2011, Chi đoàn Xét nghiệm 2B tổ chức Đại hội Chi đoàn điểm trong toàn
trường... Tổ chức khóa học giáo dục quốc phòng cho sinh viên năm thứ nhất15/09/2011 05:09' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A8F02F5509B146DDA254AEE2A174A1AB/To_chuc_khoa_hoc_giao_duc_quoc_phong_cho_sinh_vien-120x90.jpg) Từ ngày 12 tháng 9 đến ngày 30 tháng 9 năm 2011, trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khóa học giáo dục quốc phòng cho sinh viên năm thứ nhất dưới sự giảng dạy của các giảng viên trường Quân sự tỉnh Hải Dương... Hội đồng chức danh giáo sư ngành Y tế đến thăm trường14/09/2011 10:18' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6488E1AADC4E49B8A25C440E478C6B69/Hoi_dong_chuc_danh_giao_su_nganh_Y_te_den_tham_tru-120x90.jpg) Ngày 13 tháng 9 năm 2011, Hội đồng chức danh Giáo sư ngành Y tế do Trung tướng.GS.TS Phạm Gia Khánh, nguyên Giám đốc Học viện Quân y, Chủ tịch Hội đồng đã đến thăm trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương... Hội thảo Xây dựng phương pháp và chỉ tiêu đánh giá học tập14/09/2011 10:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E1AF7BDCE8CD4880AE9867E836F48E32/Hoi_thao_Xay_dung_phuong_phap_va_chi_tieu_danh_gia-120x90.jpg) Ngày 9 tháng 9 năm 2011, trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức hội thảo “Xây dựng phương pháp và chỉ tiêu đánh giá học tập”. Hội thảo nhằm đánh giá nâng cao năng lực đào tạo điều dưỡng ở Việt Nam... |
|
|
|
|
|