|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bế mạc khảo sát chính thức đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2)
Thực hiện kế hoạch đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (CSGD), sau một
tuần làm việc nghiêm túc, hiệu quả, sáng ngày 29/9/2023, Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức bế mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất
lượng CSGD (chu kỳ 2) với bộ tiêu chuẩn
đánh giá chất lượng được quy định tại Thông tư số 12/2017/TT-BGDĐT
ngày 19/5/2017 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo.
Tham dự bế mạc, về phía Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục –
Đại học Quốc gia Hà Nội - đơn vị thực hiện đánh giá CSGD có TS. Tạ Thị Thu Hiền
- Giám đốc, GS.TS. Mai Trọng Nhuận – Nguyên Giám đốc Đại học Quốc gia Hà Nội -
Trưởng đoàn chuyên gia Đánh giá ngoài (ĐGN) và các thành viên trong Đoàn ĐGN.
Về phía Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có
PGS.TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng, Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS
Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách Nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận -
Phó Hiệu trưởng, các thành viên Hội đồng tự đánh giá CSGD, cán bộ quản lý và
đại diện các tổ chức đoàn thể, giảng viên và sinh viên Nhà trường.
Tại phiên bế mạc, GS.TS. Mai Trọng Nhuận - Trưởng đoàn ĐGN; PGS.TS
Đinh Thị Thanh Hải; PGS.TS Bùi Đức Nguyên; TS. Nguyễn Thị Thu Hương – Thư ký
đoàn đã báo cáo sơ bộ kết quả đợt khảo sát chính thức dựa trên yêu cầu của các
tiêu chí theo bộ tiêu chuẩn đánh giá cơ sở giáo dục đại học gồm 25 tiêu chuẩn, 111 tiêu chí quy định tại Thông tư
12/2017/TT-BGDĐT ngày 19/5/2017 do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành
bao gồm 4 nhóm lĩnh vực chính: Đảm bảo chất lượng về chiến lược; Đảm bảo chất
lượng về hệ thống; Đảm bảo chất lượng về thực hiện chức năng; Kết quả hoạt động.
Nội dung báo cáo cho thấy Nhà trường đã
có nhiều cải tiến chất lượng so với chu kỳ 1, có nhiều điểm mạnh cần được tiếp
tục phát huy, bên cạnh đó Đoàn chuyên gia ĐGN cũng khuyến nghị những vấn đề Nhà
trường cần quan tâm đổi mới, cải tiến chất lượng ở tất cả các lĩnh vực hoạt
động phù hợp với tầm nhìn và chiến lược phát triển của Nhà trường, đặc biệt là
phát huy truyền thống tinh hoa của ngành y tế Việt Nam, con người và văn hóa xứ
Đông, tinh hoa Đại danh y Thiền sư Tuệ Tĩnh, mạnh dạn áp dụng khoa học công
nghệ tiên tiến, thành tựu của cuộc cách mạng 4.0, xây dựng và phát triển mô
hình mới để nâng cao năng lực cạnh tranh giúp nhà trường phát triển bền vững…
Phát biểu tại buổi bế mạc, TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng, Phó Hiệu
trưởng phụ trách Nhà trường gửi lời cảm ơn các chuyên gia của Đoàn ĐGN, Trung
tâm KĐCLGD – ĐHQGHN trong thời gian tại trường đã làm việc trách nhiệm, công
tâm, khách quan đưa ra các khuyến nghị xác đáng để nhà trường cải tiến chất
lượng; nhà trường sẽ nghiêm túc tiếp thu và chỉ đạo các đơn vị, bộ phận liên
quan rà soát cải tiến chất lượng trong các lĩnh vực, đồng thời cảm ơn các cán
bộ viên chức, sinh viên nhà trường đã nỗ lực làm việc trong suốt quá trình
chuẩn bị và đánh giá ngoài với tinh thần đoàn kết, hợp tác, cống hiến, phối hợp
nhịp nhàng với đoàn chuyên gia ĐGN để hoàn thành tốt nhiệm vụ.
Thay mặt Trung tâm KĐCL – ĐH Quốc gia Hà Nội, TS. Tạ Thị Thu Hiền,
Giám đốc Trung tâm ghi nhận sự nỗ lực và hợp tác của cán bộ giảng viên, sinh
viên và các bên liên quan đối với đoàn chuyên gia ĐGN, đánh giá cao những kết
quả đạt được của nhà trường trong 63 năm xây dựng và phát triển, sự nỗ lực, cố
gắng của tập thể cán bộ viên chức và sinh viên của Nhà trường trong các hoạt
động đảm bảo và cải tiến chất lượng. TS. Tạ Thị Thu Hiền cũng bày tỏ mong muốn
tiếp tục hợp tác với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương trong các hoạt động
đảm bảo chất lượng, kiểm định chất lượng giáo dục, chúc nhà trường sẽ gặt hái
nhiều thành tựu và phát triển vững mạnh trong thời gian tới.
Kết thúc đợt khảo sát chính thức, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải
Dương và Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục đã ký biên bản hoàn thành đợt
khảo sát chính thức đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2).
![](/Image.ashx/image=jpeg/aa028e06e1da4206827ba51643b7b0cf-1.jpg/1.jpg)
GS.TS Mai Trọng Nhuận - Nguyên Giám đốc Đại
học Quốc gia Hà Nội, Trưởng Đoàn ĐGN báo cáo sơ bộ kết quả khảo sát chính thức
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tại phiên bế mạc
PGS.TS Bùi Đức Nguyên báo cáo kết quả đánh
giá tiêu chuẩn 9-12
TS. Nguyễn Thị Thu Hương - Thư ký Đoàn ĐGN
báo cáo kết quả đảm bảo chất lượng về thực hiện chức năng đào tạo và kết quả
đào tạo
TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ
trách trường phát biểu tại phiên bế mạc
TS. Tạ Thị Thu Hiền - Giám đốc Trung tâm Kiểm định
chất lượng - ĐHQGHN phát biểu tại phiên bế mạc
Đoàn chuyên gia Đánh giá ngoài
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và
Trung tâm kiểm định chất lượng - Đại học quốc gia Hà Nội ký biên bản hoàn thành
đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2)
Đoàn chuyên gia ĐGN, Trung tâm KĐCL và lãnh
đạo, CBQL nhà trường chụp ảnh kỷ niệm
Số lượt đọc:
80
-
Cập nhật lần cuối:
06/10/2023 02:39:50 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai mạc khảo sát chính thức đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2)25/09/2023 02:45' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/29851868B3C64D7DA42F96A836029160/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_khai_mac_kh-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (CSGD), sáng ngày 25/9/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng CSGD (chu kỳ 2) với bộ tiêu chuẩn đánh giá chất lượng được quy định tại Thông tư số 12/2017/TT-BGDĐT ngày 19/5/2017 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo. Bế mạc Khảo sát chính thức phục vụ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương25/09/2023 08:08' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/171ABC4FB4474759A7D7CD9F7D1810E5/Be_mac_Khao_sat_chinh_thuc_phuc_vu_danh_gia_chat_l-120x90.jpg) Sau 04 ngày làm việc khẩn trương, tích cực và hiệu quả, chiều ngày 24/9/2023, Đoàn đánh giá ngoài đến từ Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục Đại học Quốc gia Hà Nội (Trung tâm KĐCLGD - ĐHQGHN) đã hoàn thành đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng 4 chương trình đào tạo đại học: ngành y khoa, điều dưỡng, kỹ thuật hình ảnh y học, kỹ thuật phục hồi chức năng của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Khảo sát chính thức phục vụ đánh giá ngoài 4 chương trình đào tạo của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương21/09/2023 08:52' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/510160C4AD0040FE803CE4210C215B06/Khao_sat_chinh_thuc_phuc_vu_danh_gia_ngoai_4_chuon-120x90.jpg) Ngày 21/9/2023, Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục Đại học Quốc gia Hà Nội (Trung tâm KĐCLGD - ĐHQGHN) phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng 4 chương trình đào tạo chính quy (CTĐT) bao gồm: CTĐT ngành y khoa, điều dưỡng, kỹ thuật hình ảnh y học, kỹ thuật phục hồi chức năng theo Bộ tiêu chuẩn đánh giá chất lượng CTĐT do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành.
Khảo sát sơ bộ phục vụ đánh giá ngoài cơ sở giáo dục Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương20/09/2023 07:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F9174B48F4624715928D4EFFD8632D94/Khao_sat_so_bo_phuc_vu_danh_gia_ngoai_co_so_giao_d-120x90.jpg) Năm 2017, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã triển khai đánh giá ngoài cơ sở giáo dục và được công nhận đạt chuẩn chất lượng cơ sở giáo dục vào năm 2018. Theo kế hoạch của Trường về việc đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2), sáng ngày 19/9/2023, đoàn chuyên gia của Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục - Đại học Quốc gia Hà Nội đã tiến hành khảo sát sơ bộ phục vụ đánh giá ngoài cơ sở giáo dục của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tổ chức tuần sinh hoạt công dân cho sinh viên năm thứ nhất khóa 16 và y khoa khóa 11 năm học 2023-202418/09/2023 10:53' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C54D082AE44E08E5BC6441A14BC6C/Sang_ngay_1692023_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai-120x90.jpg) Từ ngày 11 đến ngày 15/09/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tuần sinh hoạt công dân cho Sinh viên năm thứ nhất khoá 16 và Y Khoa khoá 11. Khảo sát sơ bộ phục vụ đánh giá ngoài 4 chương trình đào tạo của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương18/09/2023 10:47' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/223EDE1FC87240A7BAFA13161F529BFD/Khao_sat_so_bo_phuc_vu_danh_gia_ngoai_4_chuong_tri-120x90.jpg) Sáng ngày 16/9/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục - Đại học Quốc gia Hà Nội tiến hành khảo sát sơ bộ phục vụ đánh giá ngoài 4 chương trình đào tạo các ngành Y khoa, Điều dưỡng, Kỹ thuật hình ảnh y học, Kỹ thuật phục hồi chức năng bằng hình thức trực tiếp và trực tuyến. TRƯỜNG ĐẠI HỌC KỸ THUẬT Y TẾ HẢI DƯƠNG TỔ CHỨC HỘI THẢO QUỐC TẾ “MÔ HÌNH GIẢNG DẠY PHÒNG NGỪA VÀ KIỂM SOÁT NHIỄM KHUẨN CHO SINH VIÊN ĐIỀU DƯỠNG CHÂU Á”08/09/2023 04:43' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F6209F4C6773417C85366EB0FFBEE113/TRUONG_DAI_HOC_KY_THUAT_Y_TE_HAI_DUONG_TO_CHUC_HOI-120x90.jpg) Ngày 29/08/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội thảo quốc tế “Mô hình giảng dạy phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn cho sinh viên Điều dưỡng châu Á”. Đây là một hoạt động thuộc dự án Previnf được thực hiện bởi 6 trường thành viên gồm Đại học Điều dưỡng Coimbra, Bồ Đào Nha, Đại học khoa học Ứng dụng Savonia, Phần Lan, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải dương, Trường Đại học Điều dưỡng Nam Định và 2 trường từ Campuchia, với mục tiêu giới thiệu kết quả của dự án tới giảng viên của các cơ sở giáo dục nguồn nhân lực y tế, điều dưỡng, phát triển mô hình dạy học mô phỏng trong lĩnh vực phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn cho sinh viên điều dưỡng, góp phần cung cấp dịch vụ chăm sóc chất lượng và an toàn cho người bệnh. |
|
|
|
|
|