|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Khai giảng năm học 2014-2015 Sáng ngày 1/10/2014, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2014-2015. Tham dự có Ban Giám hiệu, tập thể cán bộ, giảng viên, học sinh, sinh viên và gần 900 tân sinh viên mới nhập trường. Năm học 2013-2014 đã qua, mặc dù còn nhiều khó khăn thử thách, song tập thể lãnh đạo, cán bộ viên chức và HSSV toàn trường đã chung sức, đồng lòng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học và đạt nhiều thành tích trên các lĩnh vực đào tạo, nghiên cứu khoa học và cung ứng dịch cụ y tế. Với những thành tích đã đạt được, Nhà trường được Thủ tướng Chính phủ tặng Cờ thi đua; Đảng bộ Trường được tặng Bằng khen Đảng bộ trong sạch vững mạnh; 10 Tập thể Lao động Xuất sắc, 1 cá nhân được Thủ tướng chính phủ tặng Bằng khen; 23 Chiến sĩ thi đua cấp cơ sở, 41 cá nhân được Nhà trường tặng Giấy khen; 46,18% HSSV xếp loại học tập khá, giỏi trong đó có 03 tập thể lớp sinh viên tiên tiến, 10 sinh viên giỏi, 336 sinh viên đạt nhiều thành tích trong học tập và rèn luyện được nhà trường khen thưởng và biểu dương. Phát biểu chào mừng năm học mới, TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính vui mừng chào đón các tân sinh viên mới nhập học, cám ơn và ghi nhận những thành tích của tập thể thầy và trò nhà trường; đồng thời nêu rõ: năm học mới 2014-2015 là năm học tiếp tục thực hiện đường lối của Đảng và Nhà nước về đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục & đào tạo; năm học tổ chức Đại hội Đảng bộ trường nhiệm kỳ 2015-2020, đây cũng là năm thực hiện chuyển giao vị trí người lãnh đạo đứng đầu. Để triển khai một năm học mới với những thắng lợi mới, Hiệu trưởng đề nghị: 1. Tập thể cán bộ, viên chức và HSSV toàn trường cần tiếp tục thực hiện tốt sứ mệnh, tầm nhìn, 8 giá trị cốt lõi và 6 nhiệm vụ trọng tâm của năm học. 2. Mỗi người cần phát huy truyền thống đoàn kết, thương yêu nhau. Đặc biệt yêu ngành, yêu nghề, gắn bó với nhà trường. Thầy cô giáo yêu thương HSSV, HSSV kính trọng lễ phép với các thầy, cô giáo…từ đó tạo ra động lực và niềm đam mê cống hiến, sáng tạo góp phần thực hiện tốt mục tiêu, nhiệm vụ năm học. 3. Mỗi người cần làm việc, giảng dạy, học tập với tinh thần tự giác, tự trọng, tự chủ. Đặc biệt thực hiện tự chủ từng bước tiến tới tự chủ toàn diện tạo động lực cho từng cá nhân, nhà trường phát triển. 4. Mỗi người phải rèn luyện năng lực ý chí, kỷ luật cao. Từ đó tạo ra sức mạnh chiến thắng sự lười biếng, sức ì, tư duy bao cấp, những thói hư tật xấu và tiêu cực của cơ chế thị trường để hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Trong không khí hân hoan, phấn khởi, HSSV toàn trường đã cùng tuyên thệ; đại diện đội ngũ giảng viên đã phát biểu cam kết trong năm học mới quyết tâm thi đua giảng dạy và học tập tốt, phát huy truyền thống nhà trường, hoàn thành xuất sắc mục tiêu, nhiệm vụ, kế hoạch năm học 2014-2015.
Một số hình ảnh trong Lễ Khai giảng
![](/Image.ashx/image=jpeg/13b4ad1c5c704cb6ad96487864e82380-IMG_3668.jpg/IMG_3668.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/3ae502bac27348798e62b0bbdc98e7f4-IMG_3676.jpg/IMG_3676.jpg)
Chương trình văn nghệ chào mừng lễ Khai giảng
![](/Image.ashx/image=jpeg/e6043cc1aae440e282f9f3311428f0af-IMG_3684.jpg/IMG_3684.jpg)
TS Đinh Thị Diệu Hằng – Phó Hiệu trưởng đọc thư của Chủ tịch nước nhân dịp khai giảng năm học mới 2014-2015
![](/Image.ashx/image=jpeg/9f2e8a4476ca4dd9b81eade810e8378a-IMG_3697.jpg/IMG_3697.jpg)
TS Phạm Xuân Thành – Phó Hiệu trưởng đọc báo cáo tổng kết năm học 2013-2014
![](/Image.ashx/image=jpeg/38b6fd22bb994cbb8e4f8c5f3335ee2a-IMG_3712.jpg/IMG_3712.jpg)
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng Nhà trường phát biểu khai giảng năm học mới
![](/Image.ashx/image=jpeg/c30b5ae4c5a249aba550e2575fb1094a-IMG_3689.jpg/IMG_3689.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/19214f8bf0a549ad9b7bd4043599bb14-IMG_3691.jpg/IMG_3691.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a4e7df206ce5437d946d35c9253d4638-IMG_3693.jpg/IMG_3693.jpg)
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng, thay mặt Lãnh đạo trường nhận hoa chúc mừng của tập thể HSSV và các tổ chức đoàn thể trong Nhà trường nhân dịp khai giảng năm học mới
![](/Image.ashx/image=jpeg/b8b49d9988b345c38884d086687fa886-IMG_3707.jpg/IMG_3707.jpg)
TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính trao giấy khen cho các sinh viên đạt thành tích tốt trong học tập và rèn luyện năm học 2013 -2014
![](/Image.ashx/image=jpeg/d46bb05a4566472588f77f3fee639023-IMG_3729.jpg/IMG_3729.jpg)
Ths Đinh Thị Hoa - đại diện đội ngũ giảng viên phát biểu quyết tâm thi đua hoàn thành xuất sắc mục tiêu, nhiệm vụ, kế hoạch năm học 2014-2015
![](/Image.ashx/image=jpeg/06544bdb178448dcb2031c72cd399cff-IMG_3738.jpg/IMG_3738.jpg)
Đại diệnTân sinh viên đọc lời tuyên thệ
Số lượt đọc:
20682
-
Cập nhật lần cuối:
02/10/2014 07:18:56 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Bộ Y tế kiểm tra công tác bình đẳng giới và vì sự tiến bộ phụ nữ của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương26/09/2014 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6DBC088E915D489C860F78BEA5C34C91/Bo_Y_te_kiem_tra_cong_tac_binh_dang_gioi_va_vi_su_-120x90.jpg) Ngày 25/9/2014, Đoàn kiểm tra Vì sự tiến bộ của phụ nữ - Bộ Y tế do BSCKII. Trần Thị Bích Hằng – Chủ tịch Công đoàn Y tế Việt Nam, Phó Trưởng ban Vì sự tiến bộ của phụ nữ Bộ Y tế làm trưởng đoàn đã làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có Đảng ủy, Ban Giám hiệu, Ban Vì sự tiến bộ phụ nữ của Nhà trường. Chủ tịch Học viện Y khoa Waseda- Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương23/09/2014 10:19' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F1202129C34F462D8BD52DD67EEB696B/Chu_tich_Hoc_vien_Y_khoa_Waseda-_Nhat_Ban_tham_va_-120x90.jpg) Ngày 19/9/2014, Đoàn công tác của Học viện Y khoa Waseda- Nhật Bản do TS. Mari Kusumi- Chủ tịch Học viện làm trưởng đoàn đã tới thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đón tiếp đoàn có Ban Giám hiệu và đại diện các phòng Đào tạo, Quản lý khoa học &Hợp tác quốc tế của Nhà trường. Trao sổ hưu cho đồng chí Cao Thị Phúc – giảng viên Khoa Vật lý trị liệu/Phục hồi chức năng17/09/2014 05:45' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/716A7FE2977F40ADB19FC144A1635642/Trao_so_huu_cho_dong_chi_Cao_Thi_Phuc-giang_vien_K-120x90.jpg) Ngày 16/9/2014, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã trao sổ hưu cho đồng chí Cao Thị Phúc – giảng viên Khoa Vật lý trị liệu/Phục hồi chức năng. Tham dự có Lãnh đạo Nhà trường, đại diện Công đoàn và cán bộ, giảng viên Khoa Vật lý trị liệu/Phục hồi chức năng. Tổ chức thành công hội nghị cán bộ, viên chức năm học 2014 - 201515/09/2014 10:18' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6D85784ECCDD43FAB37B060ADBA8C034/To_chuc_thanh_cong_hoi_nghi_can_bo_vien_chuc_nam_h-120x90.jpg) Kết thúc tuần sinh hoạt chính trị đầu khóa, sáng ngày 13/9/2014, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị cán bộ viên chức năm học 2014-2015. Tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu khóa cho các Tân sinh viên15/09/2014 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CC4EAD9EA55548D6B08EF86839F75E59/To_chuc_tuan_sinh_hoat_chinh_tri_dau_khoa_cho_cac_-120x90.jpg) Vừa qua, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu khóa cho 713 tân sinh viên trúng tuyển Đại học và Cao Đẳng nguyện vọng 1 năm 2014. Đại hội cựu giáo chức trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ III, nhiệm kỳ 2014 - 201913/09/2014 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3C7107E2C0604E258972BD49585699D4/Dai_hoi_cuu_giao_chuc_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te-120x90.jpg) Vừa qua tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội Cựu Giáo chức của Trường đã tổ chức Đại hội lần thứ III nhiệm kỳ 2014-2019. Tổ chức Hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết Trung ương 9 (khóa XI)12/09/2014 06:13' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F7D3C923EE3A483C95123CD6DB16F9B3/To_chuc_Hoi_nghi_hoc_tap_quan_triet_Nghi_quyet_Tru-120x90.jpg) Ngày 11/9/2014, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết Trung ương 9 (Khóa XI) của Đảng. GS.TS Hoàng Chí Bảo – Chuyên gia cao cấp của Hội đồng Lý luận Trung ương đã tới dự và giới thiệu Nghị quyết. |
|
|
|
|
|