|
Trang chủ
>
Tin tức | Tổ chức lớp tập huấn "Phương pháp giảng dạy lâm sàng cho đối tượng Y đa khoa" Nhằm đảm bảo chất lượng đào tạo chuyên ngành y đa khoa, ngày 10/9/2015, tại bệnh viện Đa khoa Tỉnh Hải Dương, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khóa tập huấn “Phương pháp giảng dạy lâm sàng” cho các giảng viên của trường và giảng viên kiêm nhiệm tại bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương. Đến dự buổi lễ khai mạc có TS.BSCKII Nguyễn Hữu Thắng – Giám đốc Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương; PGS.TS Trần Ngọc Ánh – giảng viên trường Đại học Y Hà Nội. Về phía nhà trường có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Chủ tịch Hội đồng trường, TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường cùng các Thầy, cô trong ban lãnh đạo trường và các giảng viên khoa Y học lâm sàng. Tại buổi tập huấn, PGS.TS Trần Ngọc Ánh đã trình bày phương pháp giảng dạy lâm sàng cho Y đa khoa, những lưu ý khi giảng dạy lâm sàng, đồng thời chia sẻ những kinh nghiệm quý báu của mình tới các học viên trong vấn đề giảng dạy lâm sàng tại trường Đại học Y Hà Nội. Cũng tại buổi tập huấn, TS. Trần Thị Minh Tâm – Trưởng phòng Đào tạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phổ biến mục tiêu và kế hoạch triển khai thực tập lâm sàng Nội – Ngoại 1 (vòng 1) tại bệnh viện Đa khoa Tỉnh Hải Dương. Theo đó, các ý kiến thảo luận bày tỏ sự tâm huyết và trách nhiệm của các giảng viên kiêm nhiệm thực hiện kế hoạch giảng dạy lâm sàng cho sinh viên y đa khoa khóa đầu. Kết thúc buổi tập huấn, TS.BSCKII Nguyễn Hữu Thắng – Giám đốc bệnh viện Đa khoa Tỉnh Hải Dương cam kết sẽ chỉ đạo các giảng viên kiêm nhiệm của bệnh viện, đặc biệt là các thầy cô trưởng khoa sẽ phối hợp với giảng viên của trường thực hiện đúng kế hoạch giảng dạy lâm sàng đã đề ra đảm bảo chất lượng, đồng thời tạo điều kiện tốt nhất cho sinh viên trường khi đi lâm sàng tại bệnh viện. Số lượt đọc:
20410
-
Cập nhật lần cuối:
16/09/2015 09:55:58 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu năm học 2015-2016 khối Đại học, Cao đẳng năm thứ nhất14/09/2015 09:48' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4C9994A2C9F64723AA47F28268417C11/To_chuc_tuan_sinh_hoat_chinh_tri_dau_nam_hoc_2015--120x90.jpg) Ngay sau khi hoàn tất các thủ tục nhập học, ngày 11/9/2015, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu khóa cho sinh viên khối Đại học, Cao đẳng năm thứ nhất. Tổ chức đón nhận các tân sinh viên trình độ Đại học, Cao đẳng đợt 1 năm 201514/09/2015 09:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/71E1414141CD4BB1BBC2D10DD8CCCC1A/To_chuc_don_nhan_cac_tan_sinh_vien_trinh_do_Dai_ho-120x90.jpg) Ngày 10/9/2015, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức đón nhận 515 sinh viên trúng tuyển trình độ đại học và 336 sinh viên trình độ cao đẳng đợt 1 năm 2015. TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính nhận danh hiệu "Trí thức KHCN tiêu biểu Liên hiệp các Hội KHKT Việt Nam năm 2015"25/08/2015 03:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EEC9BAD50D484414AE0C03155851B208/TTNDPGSTS_Vu_Dinh_Chinh_nhan_danh_hieu_Tri_thuc_KH-120x90.jpg) Ngày 20/8/2015 tại TP.Đà Nẵng, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam đã tổ chức Hội Nghị Thi đua yêu nước và Tôn vinh trí thức tiêu biểu Liên hiệp Hội Khoa học Kỹ thuật Việt Nam 2015. Đoàn công tác của vụ tổ chức biên chế – Bộ Nội vụ thăm và làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương25/08/2015 03:17' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C444A94EDD904246B730BA25F856BD17/Doan_cong_tac_cua_vu_to_chuc_bien_che-Bo_Noi_vu_th-120x90.jpg) Ngày 21/8/2015, Đoàn công tác của Vụ Tổ chức biên chế - Bộ Nội vụ do ThS. Thái Quang Toản – Vụ trưởng vụ Tổ chức biên chế làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tiếp đoàn có Ban Giám hiệu, cán bộ phòng Tổ chức cán bộ của Nhà trường. Ngài Pat Regan - Chuyên gia quốc tế về PNF giảng dạy tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương25/08/2015 02:16' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6A9EA2602C3841C5BA630DDEB3B75D18/Tien_si_Pat_Regan-Chuyen_gia_quoc_te_ve_PNF_giang_-120x90.jpg) Vừa qua, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã khai mạc khóa học về Kỹ thuật tạo thuận cảm thụ bản thể thần kinh cơ (Proprioceptive Neuromuscular Facilitation – PNF) cho các giảng viên, sinh viên khoa Vật lý trị liệu/Phục hồi chức năng. TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính nhận danh hiệu Nhà lãnh đạo xuất sắc thời kỳ hội nhập năm 2015 và Tượng vàng Thánh Gióng13/08/2015 09:48' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CFA26EA9E398428FA9FEC6B05B9242F9/TTNDPGSTS_Vu_Dinh_Chinh_nhan_danh_hieu_Nha_lanh_da-120x90.jpg) Ngày 09/8/2015, tại Trung tâm Hội nghị Quốc gia Mỹ Đình – Hà Nội, Trung ương Hội Khoa học Phát triển nguồn nhân lực – Nhân tài Việt Nam tổ chức chương trình Lễ Tôn vinh Nhân tài Đất Việt năm 2015 cho hơn 100 các nhà lãnh đạo, quản lý, trí thức, doanh nhân tiêu biểu đạt danh hiệu Nhà Lãnh đạo xuất sắc thời kỳ hội nhập. Năm thứ 5 liên tiếp tổ chức thành công khóa thực tập quốc tế cho đoàn sinh viên trường Đại học Điều Dưỡng Quốc gia Nhật Bản.04/08/2015 11:05' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/46FD759AD3934F9C9E053D871A39DB57/Nam_thu_5_lien_tiep_to_chuc_thanh_cong_khoa_thuc_t-120x90.jpg) Ngày 31tháng 7 năm 2015, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tổng kết Khóa thực tập quốc tế năm 2015 của sinh viên Trường Đại học Điều Dưỡng Quốc gia Nhật Bản. |
|
|
|
|
|