|
Trang chủ
>
Tin tức | Sinh viên Phạm Thị Hương – lớp Cao đẳng Gây mê 8 được khen thưởng vì có nghĩa cử hiến máu cứu người Ngày 27/8/2013, Khoa Gây mê hồi tỉnh của Bệnh viện Hữu nghị Việt tiệp Hải Phòng đã tiếp nhận và phẫu thuật cho bệnh nhân Nguyễn Quang Đức - 73 tuổi trong tình trạng nguy kịch, mất máu nặng, cần truyền máu gấp để cấp cứu. Sinh viên Phạm Thị Hương - lớp Cao đẳng Gây mê 8 Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đang đi thực tế tốt nghiệp tại đây đã cùng các nhân viên của bệnh viện và một số sinh viên Trường Đại học Y Hải Phòng tự nguyện hiến máu cứu bệnh nhân thoát khỏi cơn hiểm nghèo. Hiện tại bệnh nhân Đức đã hoàn toàn bình phục. Hành động của em Hương là một nghĩa cử cao đẹp cần được nêu gương sáng, góp phần tô thắm thêm truyền thống sẵn sàng hiến máu cứu người của cán bộ y tế và HSSV Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Ngày 10/9/2013, Bệnh viện Hữu nghị Việt tiệp Hải Phòng đã gửi công văn số 311/BVVT-HC cám ơn và thông báo với Nhà trường việc khen thưởng sinh viên Phạm Thị Hương.
Số lượt đọc:
20993
-
Cập nhật lần cuối:
13/09/2013 04:15:11 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hội thảo Đổi mới căn bản toàn diện hoạt động đào tạo của các trường Y, Dược Việt Nam10/09/2013 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2F076B4E5476419BBD18724054EEE9C1/Hoi_thao_Doi_moi_can_ban_toan_dien_hoat_dong_dao_t-120x90.jpg) Ngày 10/9/2013, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Tuyên giáo trung ương phối hợp với Bộ Y tế tổ chức Hội thảo Đổi mới căn bản toàn diện hoạt động đào tạo của các trường Y, Dược Việt Nam. Tham dự hội thảo có TS Lâm Phương Thanh - Phó Trưởng Ban Tuyên giáo trung ương, ông Nguyễn Văn Tiên - Phó chủ nhiệm UB Các vấn đề xã hội của Quốc hội; AHLĐ.PGS.TS Nguyễn Viết Tiến - Thứ trưởng Bộ Y tế; đại diện lãnh đạo và chuyên viên các Vụ, Cục của Ban Tuyên giáo trung ương, Bộ Y tế, Bộ Giáo dục & Đào tạo, đại diện các Sở Y tế, Bệnh viện, trường Đại học, cao đẳng Y, Dược trong cả nước cùng các nhà khoa học, nhà giáo lâu năm, nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực đào tạo nguồn nhân lực y tế Tập huấn phương pháp dạy – học lâm sàng09/09/2013 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/40C3600A336143899A05202420377B17/Tap_huan_phuong_phap_day-hoc_lam_sang-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch đào tạo của dự án ADB, từ ngày 07 - 09 tháng 9 năm 2013, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khóa tập huấn về phương pháp dạy – học lâm sàng cho 90 giảng viên Khai giảng các lớp bổ túc ngành điều dưỡng – kỹ thuật y học06/09/2013 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/18DFE467F57A43A69B78F510D86A7869/Khai_giang_cac_lop_bo_tuc_nganh_dieu_duong-ky_thua-120x90.jpg) Ngày 6/9/2013, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khai giảng các lớp bổ túc điều dưỡng - kỹ thuật y học bao gồm: Điều dưỡng Nha khoa khóa 3, Bổ túc/chuyển đổi điều dưỡng khóa 55 và bổ sung kiến thức xét nghiệm khóa 3 (đối tượng y học dự phòng). Tới dự buổi lễ có Đại diện Lãnh đạo nhà trường, cán bộ quản lý các khoa, phòng, bộ môn và học viên của các lớp học. Gặp mặt các hội viên Hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương03/09/2013 05:37' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF5C198D1CBE44CCA1F4811DF2284084/Gap_mat_cac_hoi_vien_Hoi_Cuu_chien_binh_Truong_Dai-120x90.jpg) Vừa qua, Hội Cựu chiến binh (CCB) Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã họp đánh giá kết quả hoạt động của hội sau 01 năm thành lập. Tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu khóa cho các tân sinh viên trúng tuyển Đại học và Cao Đẳng nguyện vọng 103/09/2013 05:34' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9CFD7722D31842559E03F627698E23A8/To_chuc_tuan_sinh_hoat_chinh_tri_dau_khoa_cho_cac_-120x90.jpg) Từ ngày 28/8 đến ngày 5/9, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu khóa cho 727 tân sinh viên trúng tuyển Đại học và Cao Đẳng nguyện vọng 1 năm 2013. Tổ chức lễ kết nạp Đảng cho 14 quần chúng ưu tú03/09/2013 05:29' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0FBD9E65A21447FDBED7D76908056B34/To_chuc_le_ket_nap_Dang_cho_14_quan_chung_uu_tu-120x90.jpg) Vừa qua, Các chi bộ: Đào tạo, Hành chính- Tổ chức, Xét nghiệm, Điều dưỡng, Hình ảnh, Y tế công cộng – Y học dự phòng, Khoa học cơ bản thuộc Đảng bộ trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ kết nạp cho 14 quần chúng ưu tú (bao gồm 08 cán bộ, giảng viên và 06 sinh viên) vào Đảng cộng sản Việt Nam. Tổ chức nhập học cho các thí sinh trúng tuyển Đại học, Cao đẳng năm học 2013-201426/08/2013 05:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F4D7E77C29DD48C8A699AD662FDEF452/To_chuc_nhap_hoc_cho_cac_thi_sinh_trung_tuyen_Dai_-120x90.jpg) Ngày 26 tháng 8 năm 2013, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức làm thủ tục nhập học cho các thí sinh trúng tuyển Đại học và Cao Đẳng nguyện vọng 1 năm 2013. |
|
|
|
|
|