|
Trang chủ
>
Tin tức | Đoàn Thanh niên phát động phong trào Ký túc xá xanh - sạch - đẹp và phòng ở kiểu mẫu chào mừng 89 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Ngày 9/3/2020 tại Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương, Đoàn thanh niên trường phối hợp với Phòng Quản lý công
tác sinh viên đã tổ chức Lễ phát động phong trào ký túc xá xanh - sạch - đẹp và
phòng ở kiểu mẫu chào mừng 89 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh. Tham dự
có ThS. Nguyễn Thành Hưng – Phó hiệu trưởng nhà trường; Phòng Quản lý công tác
sinh viên, Ban quản lý Ký túc xá, BCH
Đoàn trường và gần 80 sinh viên đại diện cho gần 800 sinh viên nội trú ký túc
xá của trường.
Thay mặt BCH Đoàn trường, ThS. Phạm
Thanh Hà – Bí thư Đoàn đã phát động phong trào, nhấn mạnh việc xây dựng ký túc
xá xanh – sạch – đẹp là phát huy nếp sống văn minh trong sinh viên và xây dựng hình
ảnh sinh viên thời đại mới; nâng cao tinh thần tự chủ, tự quản của sinh viên
giữ gìn ký túc xá xanh sạch đẹp, an toàn, góp phần phòng chống bệnh viêm đường
hô hấp cấp do virus Covid-19 giúp sinh viên có tâm lý thoải mái yên tâm học
tập.
Thay mặt lãnh đạo trường, ThS. Nguyễn
Thành Hưng đánh giá cao phong trào của Đoàn Thanh niên đặc biệt trong bối cảnh
dịch bệnh diễn ra phức tạp góp phần nâng cao ý thức tự giác của sinh viên nội
trú giữ gìn vệ sinh cảnh quan môi trường và phòng ở, an ninh, an toàn trong ký
túc xá.
Theo
đó sinh viên nội trú được nghe phổ biến các tiêu chuẩn thi đua và kế hoạch thực
hiện. Ban tổ chức sẽ chấm điểm các phòng ở nội trú từ ngày 11/3/2020 và công bố
giải thưởng vào dịp 26/3/2020.
Số lượt đọc:
243
-
Cập nhật lần cuối:
10/03/2020 04:48:48 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: NCS Phạm Thị Thắm bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Triết học28/02/2020 09:14' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/653C80D937A14F9FBFC268AACB5E841D/NCS_Pham_Thi_Tham_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tien_s-120x90.jpg) Ngày 28/02/2020, Tại Học viện Báo chí và Tuyên truyền, nghiên cứu sinh Phạm Thị Thắm – Bộ môn Chính trị - GDTC-GDQP Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương NCS Đinh Thị Hoa bảo vệ thành công luận án tiến sỹ Y học chuyên ngành Phục hồi chức năng27/02/2020 09:10' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/ED91156C84AB40FAB7AFCC2D686DAC9E/NCS_Dinh_Thi_Hoa_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tien_sy-120x90.jpg) Ngày 28/02/2020 tại trường Đại học Y Hà Nội, nghiên cứu sinh Đinh Thị Hoa - Khoa Phục hồi chức năng, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án tiến sỹ Y học chuyên ngành Phục hồi chức năng NCS Nguyễn Đình Dũng bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Gây mê – Hồi sức19/02/2020 03:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/16E37ADF202144D593A2E6F03D4BC4D6/NCS_Nguyen_Dinh_Dung_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tie-120x90.jpg) Ngày 10/2/2020, tại Viện Nghiên cứu Khoa học Y Dược lâm sàng 108, NCS. Nguyễn Đình Dũng – Khoa Y, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án tiến sĩ chuyên ngành Gây mê - Hồi sức NCS Lê Thị Thanh Trà bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Kinh tế chính trị18/02/2020 08:57' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A2D4D59550344FC089B75D1BE625D500/NCS_Le_Thi_Thanh_Tra_bao_ve_thanh_cong_luan_an_tie-120x90.jpg) Ngày 16/01/2020, Tại Học viện chính trị - Bộ quốc phòng, nghiên cứu sinh Lê Thị Thanh Trà – Bộ môn Chính trị - GDTC-GDQP Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Kinh tế chính trị với đề tài “Phát triển dịch vụ y tế ở các bệnh viện công lập trên địa bạn tỉnh Hải Dương”. Bí thư Thành ủy Hải Dương Lê Đình Long thăm và chúc mừng nhà trường nhân dịp ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2/202026/02/2020 09:58' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4E629F6473FB49FBBAE4E3BF50B8C32D/Bi_thu_Thanh_uy_Hai_Duong_Le_Dinh_Long_tham_va_chu-120x90.jpg) Sáng ngày 25/2/2020, đồng chí Lê Đình Long - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Hải Dương; đồng chí Nguyễn Văn Sơn - Phó Chủ tịch UBND thành phố Hải Dương đã đến thăm hỏi, chúc mừng tập thể các y, bác sỹ của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Làm việc với Tổ chức MCNV triển khai hợp tác giai đoạn 2021- 202517/02/2020 02:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/04655A973F9D4C1ABA0742005756F1C0/Lam_viec_voi_To_chuc_MCNV_trien_khai_hop_tac_giai_-120x90.jpg) Ngày 13/2/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Tổ chức Ủy ban Y tế Hà Lan MCNV. Gặp mặt sinh viên điều dưỡng đi thực tập tại Nhật Bản13/02/2020 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/30CD01B6DA514561BAE8D5449A6D3429/Gap_mat_sinh_vien_dieu_duong_di_thuc_tap_tai_Nhat_-120x90.jpg) Ngày 12/2/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với Nghiệp đoàn Zenkoku Jinzai và Công ty JIS tổ chức buổi gặp mặt sinh viên điều dưỡng của trường trước khi đi thực tập tại Nhật Bản. Tham dự buổi làm việc có TS.BS Trần Quang Cảnh – Phó hiệu trưởng nhà trường; ông Kikuchi Hirofumi – Chủ tịch Nghiệp đoàn; Ông Hoàng Minh Điều – Giám đốc công ty JIS. |
|
|
|
|
|