|
Trang chủ
>
Tin tức | Bộ Y tế họp thẩm định bổ sung danh mục kỹ thuật trong khám, chữa bệnh thực hiện tại Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Ngày 8/11/2023, đoàn công tác của
Bộ Y tế đã họp thẩm định bổ sung danh mục kỹ thuật trong khám, chữa bệnh thực
hiện tại Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương dưới sự chủ trì của
PGS.TS Lương Ngọc Khuê – Phó chủ tịch Hội đồng y khoa quốc gia, Cục trưởng Cục
quản lý khám chữa bệnh – Bộ Y tế, Chủ tịch Hội đồng thẩm định. Tham dự đoàn chủ
tịch còn có GS.TS Trịnh Hồng Sơn – Nguyên Phó giám đốc Bệnh viện Hữu nghị Việt
Đức, Phó Chủ tịch hội đồng cùng các thành viên hội đồng đến từ các Vụ, Cục Bộ y tế, Bệnh viện Bạch Mai, Bệnh
viện hữu nghị Việt Đức, Bệnh viện Tai mũi họng Trung ương, Bệnh viện Mắt Trung
ương, Bệnh viện Nội tiết Trung ương…
Về phía nhà trường tham dự có TTND.
PGS.TS Vũ Đình Chính – Nguyên Bí thư Đảng ủy, Nguyên Chủ tịch Hội đồng trường,
Nguyên Giám đốc Bệnh viện trường; TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng
ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ
trách nhà trường – Phó giám đốc Bệnh viện trường; TS.BS Nguyễn Đình Dũng – Phó
giám đốc Bệnh viện trường cùng các đồng chí cán bộ quản lý của Bệnh viện
trường.
Phát biểu khai mạc phiên họp,
PGS.TS Lương Ngọc Khuê – Phó chủ tịch Hội đồng y khoa quốc gia, Cục trưởng Cục
quản lý khám chữa bệnh – Bộ y tế, Chủ tịch Hội đồng thẩm định đã chỉ đạo về mục
đích, nội dung, cách thức làm việc của Hội đồng và chủ trì thẩm định. Theo đó,
TS.BS Nguyễn Đình Dũng – Phó giám đốc Bệnh viện trường đã báo cáo tóm tắt hồ sơ
đề nghị bổ sung Danh mục kỹ thuật trong khám, chữa bệnh thực hiện tại Bệnh viện
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Sau khi nghe báo cáo, Đoàn đã đi thăm,
kiểm tra cơ sở vật chất, trang thiết bị, nhân lực để triển khai kỹ thuật.
Sau khi thẩm định hồ sơ và kiểm tra
thực tế, các thành viên trong Hội đồng đã nhận xét về các lĩnh vực hoạt động
của bệnh viện đồng thời đưa ra một số kiến nghị, đề xuất giải pháp cho bệnh
viện trường.
Kết luận phiên họp thẩm định, PGS.TS
Lương Ngọc Khuê – Chủ tịch Hội đồng ghi nhận và đánh giá cao những nỗ lực của
nhà trường trong xây dựng và phát triển bệnh viện trường với cơ sở vật chất
khang trang, máy móc, trang thiết bị hiện đại, bước đầu có một số kết quả trong
khám chữa bệnh cho nhân dân tỉnh Hải Dương và các khu vực lân cận, đề nghị bệnh
viện trường tiếp thu tất cả ý kiến của các thành viên Hội đồng, đặc biệt chú ý
vào một số nội dung sau: Về mặt pháp lý, rà soát danh sách cán bộ nhân viên, tổ
chức của các khoa phòng, hồ sơ, chứng chỉ hành nghề, tiếp tục phát huy các thế
mạnh của trường về điều dưỡng và kỹ thuật y học; danh mục kỹ thuật cần ưu tiên
vào phục vụ cấp cứu, các chuyên khoa mũi nhọn; chúc Bệnh viện trường sẽ bước sang một giai
đoạn mới phát triển bền vững.
Thay mặt ban lãnh đạo trường; TS.BS
Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường phát biểu trân trọng cảm
ơn và nghiêm túc tiếp thu các ý kiến của Chủ tịch, Phó chủ tịch và các thành
viên trong hội đồng, cam kết sẽ chỉ đạo các đơn vị khẩn trường rà soát, chỉnh
sửa, bổ sung những phần còn thiếu sót trong hồ sơ trình Bộ y tế phê duyệt, đồng
thời đề nghị tiếp tục nhận được sự quan tâm giúp đỡ của Lãnh đạo Bộ Y tế, Cục
Quản lý khám chữa bệnh, các Vụ, Cục và các chuyên gia trong các lĩnh vực để
Bệnh viện nhà trường ngày một hoàn thiện và phát triển, đóng góp vào sự nghiệp bảo
vệ, chăm sóc và nâng cao sức khỏe nhân dân trong tình hình mới.
![](/Image.ashx/image=jpeg/cb48146b451b4c8cabd820db0ee0a4e0-1.jpg/1.jpg)
PGS.TS Lương Ngọc Khuê – Phó chủ tịch Hội đồng y khoa quốc gia, Cục trưởng Cục quản lý khám chữa bệnh – Bộ Y tế, Chủ tịch Hội đồng thẩm định phát biểu khai mạc phiên họp
![](/Image.ashx/image=jpeg/47ea2c43aa71481381f00abcb0120bcc-2.jpg/2.jpg)
TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách trường phát biểu tại phiên họp
![](/Image.ashx/image=jpeg/6656e82e52164883b37936c4e2e38cbf-3.jpg/3.jpg)
TTND. PGS.TS Vũ Đình Chính – Nguyên Bí thư Đảng ủy, Nguyên Chủ tịch Hội đồng trường phát biểu tại phiên họp
![](/Image.ashx/image=jpeg/76c8b36736774a42ab1672a7e1bf6bdb-4.jpg/4.jpg)
TS.BS Nguyễn Đình Dũng - Phó giám đốc Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương báo cáo danh mục kỹ thuật thẩm định
![](/Image.ashx/image=jpeg/427b3e4c280544f4b20efdf8887691a8-5.jpg/5.jpg)
PGS.TS Lương Ngọc Khuê – Phó chủ tịch Hội đồng y khoa quốc gia, Cục trưởng Cục quản lý khám chữa bệnh – Bộ Y tế, Chủ tịch Hội đồng thẩm định đi kiểm tra thực tế tại Bệnh viện trường
![](/Image.ashx/image=jpeg/16e10616492041bcb2087a10e28f2fea-6.jpg/6.jpg)
PGS.TS Lương Ngọc Khuê – Phó chủ tịch Hội đồng y khoa quốc gia, Cục trưởng Cục quản lý khám chữa bệnh – Bộ Y tế tham quan khu điều trị nội trú của Bệnh viện trường
![](/Image.ashx/image=jpeg/37f1a69b39fb4d938984f8cdc45c168d-7.jpg/7.jpg)
Các thành viên Hội đồng nhận xét hồ sơ danh mục kỹ thuật của Bệnh viện trường
![](/Image.ashx/image=jpeg/b68d026a1c9b48daaacceb848aee244e-8.jpg/8.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e83926abce404f87a4596b4c4e9b9f3f-9.jpg/9.jpg)
Số lượt đọc:
140
-
Cập nhật lần cuối:
10/11/2023 05:27:13 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: HỘI ĐỒNG TRƯỜNG ĐẠI HỌC KỸ THUẬT Y TẾ HẢI DƯƠNG HỌP PHIÊN THỨ TƯ NĂM 202306/11/2023 04:41' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4922874D243140EA8860416AA6AB01AD/HOI_DONG_TRUONG_DAI_HOC_KY_THUAT_Y_TE_HAI_DUONG_HO-120x90.jpg) Ngày 25/10/2023, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức kỳ họp lần thứ 15, phiên họp thứ tư năm 2023 bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến đối với một số thành viên ngoài trường, dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường.
Hội nghị cố vấn học tập năm học 2023 – 202418/10/2023 04:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/247CD2EADE9143828424F9DB5EAB05FA/Hoi_nghi_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2023-2024-120x90.jpg) Chiều ngày 11/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cố vấn học tập năm học 2023-2024 dưới sự chủ trì của TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường. Tham dự có trưởng/phó các khoa, phòng, bộ môn, giáo vụ khoa/bộ môn và cố vấn học tập toàn trường.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản18/10/2023 04:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0C12ED76DD8944B9BD0F9639E02316C4/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 3/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với GS. Hiroyoshi Arashida - chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản. Tham dự về phía trường có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng các Phòng Quản lý khoa học công nghệ & Hợp tác quốc tế; Quản lý đào tạo, Trưởng các khoa chuyên ngành.
LÃNH ĐẠO TRƯỜNG TIẾP VÀ LÀM VIỆC VỚI THAM TÁN THƯƠNG MẠI VÀ ĐẦU TƯ - ĐẠI SỨ QUÁN AUSTRALIA TẠI VIỆT NAM!18/10/2023 04:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4CCB42CDDEFA42448095DA072C4EFC15/LANH_DAO_TRUONG_TIEP_VA_LAM_VIEC_VOI_THAM_TAN_THUO-120x90.jpg) Chiều ngày 4/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tiếp và làm việc với ông Chris Morley - Tham tán Thương mại và Đầu tư - Đại sứ quán Australia tại Việt Nam và và Bà Lê Thị Thu Hiền - Giám đốc phụ trách giáo dục. Tham dự buổi làm việc có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng cùng Trưởng các phòng Quản ký khoa học công nghệ & Hợp tác quốc tế; Quản lý đào tạo; Trưởng các khoa.
TUYÊN TRUYỀN, TẬP HUẤN, TRẢI NGHIỆM, THỰC HÀNH PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY, CỨU NẠN, CỨU HỘ CHO CÁN BỘ VIÊN CHỨC VÀ SINH VIÊN TRƯỜNG16/10/2023 04:24' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B99E2A6F83054D0C95158DC122B6B3BC/TUYEN_TRUYEN_TAP_HUAN_TRAI_NGHIEM_THUC_HANH_PHONG_-120x90.jpg) Chiều ngày 7/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp cùng Phòng cảnh sát PCCC & CNCH - Công an tỉnh Hải Dương tổ chức buổi tuyên truyền, trải nghiệm, thực hành phòng cháy chữa cháy, cứu nạn cứu hộ cho cán bộ viên chức và sinh viên nhà trường.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng năm học 2023-202410/10/2023 07:49' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2FFE0C8C20C247C6A1433A24D5A7BD8A/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_khai_giang_-120x90.jpg) Sáng ngày 5/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2023-2024. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng –Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS. Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng cùng tập thể cán bộ, giảng viên, đại diện sinh viên các khối, 666 tân sinh viên mới nhập trường và 63 học viên chuyên khoa I. Tham dự còn có đại diện Ban giám đốc Tập đoàn viễn thông quân đội Viettel chi nhánh Hải Dương; Ngân hàng Vietinbank chi nhánh Hải Dương, Công ty Mobiphone chi nhánh Hải Dương, đoàn sinh viên thực tập của Trường Đại học sư phạm Hà Nội.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bế mạc khảo sát chính thức đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2)02/10/2023 04:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9BA0A288AAF349E4A55C7456B08A81C9/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_be_mac_khao-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (CSGD), sau một tuần làm việc nghiêm túc, hiệu quả, sáng ngày 29/9/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức bế mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng CSGD (chu kỳ 2) với bộ tiêu chuẩn đánh giá chất lượng được quy định tại Thông tư số 12/2017/TT-BGDĐT ngày 19/5/2017 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo.
|
|
|
|
|
|